Kare yana Tsoron Saukowa Matakai - Dalili da Magani

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 27 Satumba 2024
Anonim
THE LAST OF US 1 Remastered | Full Game | Walkthrough - Playthrough (No Commentary)
Video: THE LAST OF US 1 Remastered | Full Game | Walkthrough - Playthrough (No Commentary)

Wadatacce

A gida, kan titi, akan sufurin jama'a ... A cikin rayuwar karnukanmu na yau da kullun, ba makawa ne samun tsani. Sau nawa muka ci karo da wani karen tsoro a gaban matakala kuma malaminsa ya ja shi da karfi ko makamai saboda ya rame da zarar ya ga matakala?

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, munyi bayani me yasa karenku ke jin tsoron sauka kasa, menene musabbabin fargaba da waɗanne mafita za ku iya amfani da su don, sannu -sannu, dabbar ku ta sami ƙarfi da tsaro!

Me ya sa kare ke jin tsoron sauka kasa?

Tsoron hawan matakala ko ƙasa yana da yawa a cikin karnuka kuma akwai dalilai da yawa da ke haifar da hakan. Da farko, yana da mahimmanci a nanata cewa tsoro yakan bayyana a matakin ƙarshe na zamantakewar kare, kusan makonni 12 da haihuwa.


Yana da matukar muhimmanci a yi amfani da karen ku don amfani da kowane irin motsa jiki a wannan lokacin rayuwarsa: mutane, hayaniya, abubuwa, dabbobi, yara, don gujewa bayyanar da mummunan motsin rai, kamar tsoro da fargaba. Daidai saboda wannan, rashin bayyanar da matakala tun yana ƙanƙanta, kwikwiyo yana ƙarewa da jin tsoro a lokacin balaga.

Wani dalilin da zai iya sanya karen ku duba matakan ba daidai ba shine ya sha wahala kwarewa mai ban tausayi. Wanene ya sani idan an taɓa ji masa rauni a cikin tafin kafa ko kuma an sami ɗan pad a cikin itace yayin da yake hawa. Wataƙila kun ji wasu hayaniya lokacin saukowa daga matakala ko, a sauƙaƙe, hoton matakan yana wakiltar ƙima ga kare ku wanda ya cancanci girgiza.

O kwayoyin halitta ba kadan ba: ɗan kwikwiyo na iyaye masu tsoro za su nuna hali irin na iyayensa kuma su yi koyi da halayen mahaifiyarta, ta zama madubi a ƙuruciya.


Yadda za a kawo ƙarshen matsalar tsoron matakala?

Kamar yadda shahararriyar magana ke cewa "duk wanda ya jira kodayaushe yana samun nasara". Abin takaici, babu hanyoyin mu'ujiza don magance matsalar ku, amma za ku ga cewa tare da lokaci da kwanciyar hankali, mafarki mai ban tsoro na matakan zai yi sauri ya zama mummunan ƙwaƙwalwar ajiya.

Ko da ba ku taɓa horar da karenku ya hau hawa da sauka daga matakala ba lokacin da yake ɗan kwikwiyo, kada ku damu, zai iya taimaka masa ga tsanitabbatacce, yana fahimtar da shi cewa ba shi da wata barazana ko barazana a gare shi.

Wannan koyo zai dogara ne akan ƙarfafawa mai kyau kuma ya ƙunshi lada wa abokin mu duk lokacin da yake da halin da ake so, kwanciyar hankali ko daidai, ba tare da amfani da kowane lokaci dabarun juyawa ba, azaba ko wajibi, kamar yadda waɗannan hanyoyin ke haifar da hana ɗabi'a. Kuma ma mafi muni, suna iya haifar da hatsari, wanda karen ku ko kuka ji rauni.


Kar ku manta cewa, tare da fargaba, kare yana da zaɓi biyu: gudu ko farmaki. Idan muka tilasta shi cikin abin da ba ya so ya yi, yana da yuwuwar ya cire mana cizo mai kyau, ko kuma ya rasa kwarin gwiwa kuma yana da halin hana shi gaba ɗaya, ba zai iya koyo da ci gaba ba.

Sharuɗɗa don bi

Muna ba da shawarar ku bi wannan matakin -mataki, wanda zai taimaka muku kare tare da tsoron matakala sannu a hankali. Ka tuna, zaku iya amfani da jagororin guda ɗaya ga duka tsoron hawan matakala da kuma fargabar sauka daga matakala:

  1. Za mu fara motsa jiki ta hanyar kiran mana kare, waɗanda ke zaune kusa da matakala. Za mu iya amfani da lada ko kayan wasa don jawo hankalinsa, amma idan kun ji tsoro, yana da kyau ku yi amfani da ƙaramin ƙarfi mai ƙarfi, ɗan abin ci na kare, ko wani abu da yake son kayan lambu ko 'ya'yan itace, kamar yanki na ayaba ko karas. Koyaushe ku mai da hankali sosai a cikin zaɓin ku, saboda akwai abinci da yawa da aka hana wa 'yan kwikwiyo.
  2. Yi ɗan gajeren zaman inda za ku ɓata lokaci kuna wasa da lada wa karenku kusa da matakala. Manufar ita ce ya haɗa matakala da lada. Hakanan zaka iya yin wasa da ƙwal, yin tausa ko wasa tare da su, ba tare da wata shakka ba, wasanni sune mafi kyawun motsa jiki don manta game da tsoro da gina haɗin gwiwa tsakanin kwikwiyo da malamin.
  3. Dole ne mu rage sararin da ke raba karen da matakala, wato ƙoƙarin ƙoƙarin sa shi kusa da kowace rana mai wucewa, amma koyaushe ba tare da tilastawa ba, dole ne mu sanya karenmu ya matso kusa da kansa.
  4. Mataki na gaba shine yin ƙaramar hanyar lada, kamar dai labari ne Hansel da Gretel, daga ƙasa zuwa farkon matakan matakala. Idan kare yana ci gaba kadan -kadan, muna ƙarfafa shi da murya.
  5. Muna ci gaba da yin irin wannan motsa jiki na 'yan kwanaki, ba tare da ƙoƙarin sa shi ya hau ƙarin matakan hawa na sama ba, don karen ya sami ƙarfin gwiwa a kansa kuma kada ya yi tunanin ana yaudararsa.
  6. Lokacin da karenku ya tattara kyaututtukan daga farkon matakan matakala, yi daidai, amma wannan lokacin har zuwa na biyu. Ci gaba da ƙarfafa mataki-mataki tare da muryar ku, ko kuma wani lokacin lada kai tsaye da hannunka.
  7. Ci gaba da aiki a hankali a kan duk matakan matakala, misali ɗaya a rana, amma al'ada ce a wasu lokuta don ci gaban ya zama a hankali.
  8. Idan a kowane lokaci kuka lura da tsoro ko fargaba a cikin karen, saboda saboda kuna tafiya da sauri, koma zuwa matakan hawa na baya.
  9. Da zarar karen ya hau tare da ku ba tare da tsoro ba, lokaci ya yi da za ku jira shi a bene. Kira dabbar tare da wasu lada ko abin wasa a hannu don jawo hankali.
  10. Lokacin da ya kai saman, bayan hawa duk matakan ba tare da fargaba ba, lokaci yayi da za a taya shi murna sosai don ya fahimci cewa ya yi ta ta ban mamaki. Kar a manta maimaita motsa jiki yau da kullun don kada ya rasa amincewar da ya samu.

Da zarar ya saba da shi a gida, zai zama mafi sauƙi ga karenku ya rasa tsoronsa a wani wuri, kodayake yana da kyau ku kawo lada don tafiya ta gaba!