Burmilla

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
Sleepy Max (burmilla cat)
Video: Sleepy Max (burmilla cat)

Wadatacce

A cikin wannan labarin za mu nuna muku ɗayan nau'ikan kuliyoyi na musamman, waɗanda aka yi la'akari da jinsi na musamman saboda ƙananan adadin samfuran da ke akwai a duk duniya. Muna magana ne Burmilla cat, asali daga Burtaniya, nau'in da ya tashi kwatsam, kasancewar shima kwanan nan. Don duk wannan, wannan cat har yanzu ba a san shi sosai ga mutane da yawa.

A PeritoAnimal, zamuyi bayanin duk abin da kuke buƙatar sani game da shi burmilla cat irin, asalinsa, halayensa na zahiri, mutuncinsa, kulawa da sauran su. Shin kun san inda wannan sunan mai ban sha'awa ya fito? Idan amsar ita ce a'a, karanta kuma gano!

Source
  • Turai
  • Birtaniya
Rarraba BIYAR
  • Nau'i na uku
Halayen jiki
  • Mai ƙarfi
Girman
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
Matsakaicin nauyi
  • 3-5
  • 5-6
  • 6-8
  • 8-10
  • 10-14
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-15
  • 15-18
  • 18-20
Hali
  • Mai aiki
  • mai fita
  • M
  • Mai hankali
  • M
Yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta

Burmilla: asali

karen burmilla ne daga Burtaniya, ku a Burma cat haye tare da namiji chinchilla Persian a cikin 1981. Wannan taron ya faru da sa'a kuma, ta haka ne, zuriyar farko na irin da muka sani a yau kamar yadda Burmilla ta taso cikin yanayi na rashin tsari. Yanzu me yasa sunan "Burmilla"? A sauƙaƙe, mutanen farko da suka gano nau'in sun kira shi saboda haɗuwa da "Burmese" da "Chinchilla".


Tun shekaru talatin kawai suka shuɗe tun haihuwar samfuran farko, ana ɗaukar wannan ɗayan sabbin dabbobin. A haƙiƙanin gaskiya, har yanzu ba a san irin wannan nau'in ba a cikin ƙasarsu, inda ake ɗaukar ta a matsayin gwajin gwaji, a cewar Ƙungiyar Kyanwa ta Burtaniya. Hakanan, ba a rajista a Amurka ba. Koyaya, ƙungiyoyin ƙasa da ƙasa na hukuma kamar FIFe (Feline Federation International) sun riga sun yi rijistar ma'aunin a 1994.

Burmilla: fasali

Dabbar Burmilla tana da matsakaicin girman, nauyi daga 4 zuwa 7kg. Jikinsa karami ne kuma mai kauri, kamar yadda tsagwaronsa, wanda ya bunkasa musculature, tare da kafafu na gaba sun yi sirara kuma sun fi guntu. Wutsiyar sa madaidaiciya ce, doguwa ce kuma an gama ta a cikin madauwari. Kansa yana da fadi da zagaye, cike da kunci, tsage koren idanu, wanda baƙaƙen idanu suka zayyana. Kunnuwa suna da matsakaicin girma da siffa mai kusurwa uku, tare da dunƙule tip da tushe mai faɗi.


Bayan bitar fasalullukan Burmilla da suka gabata, dabi'a ce da ku tambayi kanku, "Shin akwai kuliyoyin Burmilla masu shuɗayen idanu?" Gaskiyar ita ce, a'a, duk samfuran wannan nau'in dole ne su sami koren idanu don a ɗauke su tsarkakakku.

DA Burmilla cat gashi ya ɗan fi na kyan Burmese, zama daidai taushi da siliki, ban da haske sosai. Jawo yana da ƙima mai yawa saboda yana da tsari mai ruɓi biyu, tare da ƙaramin ƙaramin abin da ke son rufin asiri. Launuka da aka karɓa sune waɗanda suke da tushe fari ko azurfa hade da lilac, kirfa, shudi, kirim, baki da ja.

Kwikwiyo na Burmilla

Idan wani abu ya bambanta ɗan kyanwa na Burmilla da sauran kyanwa, babu shakka launi ne na idanunsa da mayafinsa. Don haka jaririn Burmilla tuni yana da kyau koren idanu da fari fur ko azurfa, wanda ke haɓaka haɓakar launirsu yayin da suke girma. Baya ga waɗannan halayen, bambanta ɗan kwikwiyo na wannan nau'in daga wasu na iya zama mai wayo, don haka zai zama tilas a nemi likitan dabbobi ko a jira ta girma kaɗan.


Burmilla: hali

Wani abin burgewa game da kyanwar Burmilla shine mutuntakarsa mai kayatarwa da soyayya kamar yadda take. mai kulawa, mai ƙauna kuma yana da alaƙa da danginsa. Waɗanda ke zaune tare da Burmilla suna ba da tabbacin cewa cat ne mai ɗabi'a mai kyau, wanda ke son kamfani kuma gaba ɗaya yana samun kwanciyar hankali tare da duk membobin dangi, ya zama wasu mutane, kuliyoyi ko kusan kowane dabba. Gabaɗaya, ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙazanta ne, musamman dacewa ga iyalai da yara, saboda yana son ɓata lokaci yana wasa da su da karɓar tarbiyya.

Burmilla ita ce cat sosai daidaita domin, ko da yake yana son wasanni da ayyuka, yana da sauƙin kai. Don haka, ba kasafai yake nuna halin juyayi ko rashin natsuwa ba. Idan ya zama haka, yana nufin cewa wani abu ba daidai bane kuma mai yiwuwa kuna fama da matsalar lafiya ko damuwa, wani abu da ke buƙatar ganowa da magance shi. A cikin wannan ma'anar, ƙwarewar sadarwa ta wannan nau'in kyanwar ita ma ta yi fice.

Burmilla: kulawa

Burmilla iri ne mai sauƙin kulawa, ya dace da mutanen da ke kiwon kyanwa a karon farko, saboda yana buƙatar ƙarancin kulawa da kulawa don kasancewa cikin yanayi mai kyau. Dangane da rigar, alal misali, kawai tana buƙatar karɓa kamar goge mako -mako don duba m da m.

A gefe guda, ya kamata ku mai da hankali ga abincin cat, saboda ya zama dole don samar da ingantaccen abinci, wanda aka daidaita don bukatun abinci mai gina jiki da motsa jiki, wanda zai ƙayyade kashe kuzari na yau da kullun da bukatun abinci. Hakanan yana da mahimmanci don tabbatar da cewa kuna da ruwa mai daɗi a kowane lokaci, in ba haka ba zaku iya zama marasa ruwa.

A ƙarshe, yana da mahimmanci a sami madaidaiciyar hanya wadatar muhalli. Kodayake muna magana ne game da cat mai nutsuwa, tuna cewa yana son yin wasa da annashuwa, don haka zai zama mai mahimmanci don samar da kayan wasa iri -iri, tsinkaye masu tsayi daban -daban, da sauransu. Hakanan, kuna buƙatar ciyar da wani ɓangare na yini kuna wasa tare da shi, kuna jin daɗin zama tare kuma kuna ba shi duk ƙaunar da kuke iyawa.

Burmilla: lafiya

Saboda bayyanar sa ba tare da ɓata lokaci ba, irin ba su da cututtuka na haihuwa kuma ba su da wani sha’awa ta musamman da za su sha wahala daga kowane hali dangane da wasu jinsi. Ko da hakane, bai kamata a manta cewa, kamar kowace cat ba, dole ne ta sami allurar rigakafin cutar da tsutsotsi, gami da alƙawarin dabbobi na yau da kullun waɗanda ke ba da damar gano kowane irin cuta cikin sauri.

Bugu da ƙari, an ba da shawarar saka idanu kan yanayin bakin ku, idanu da kunnuwa, yin tsabtace da ake buƙata tare da samfuran da hanyoyin da suka fi dacewa ga kowane hali. Hakanan, yana da mahimmanci a ci gaba da motsa jikin cat na Burmilla kuma a ciyar da shi da kyau, yana fifita kyakkyawan kula da lafiyar ta. Tare da duk waɗannan taka tsantsan, matsakaicin tsawon rayuwar Burmilla ya bambanta. tsakanin shekaru 10 zuwa 14.