Burtaniya Shorthair

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
❤️  I’m Too Sexy for My Fur… So Let’s Get Rid of It! British Shorthair Cat Getting a Lion Cut ASMR
Video: ❤️ I’m Too Sexy for My Fur… So Let’s Get Rid of It! British Shorthair Cat Getting a Lion Cut ASMR

Wadatacce

O Shorthair na Burtaniya yana daya daga cikin tsoffin dabbobin dawa. Kakanninsa sun samo asali ne daga Rome, waɗanda daga baya Romawa suka kora su zuwa Burtaniya. A baya an yaba masa saboda ƙarfin jiki da ikon farauta duk da cewa cikin sauri ya zama dabbar gida. Idan kuna son ƙarin sani game da Shorthair na Burtaniya, a cikin wannan labarin na PeritoAnimal mun bayyana duk abin da kuke buƙatar sani game da bayyanar jiki, hali, lafiya da kulawa da yakamata ku kula dashi. nau'in feline.

Source
  • Turai
  • Italiya
  • Birtaniya
Rarraba BIYAR
  • Kashi na II
Halayen jiki
  • kananan kunnuwa
  • Mai ƙarfi
Girman
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
Matsakaicin nauyi
  • 3-5
  • 5-6
  • 6-8
  • 8-10
  • 10-14
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-15
  • 15-18
  • 18-20
Yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici

Bayyanar jiki

Shorthair na Burtaniya ya yi fice don nasa babban kai wanda babu kokwanto. Kunnuwansa suna zagaye kuma suna da nisan gaske, a ƙasa muna iya ganin manyan idanu biyu masu tsananin launi cikin jituwa da gashin.


Jiki yana da ƙarfi da ƙarfi, wanda ke ba shi bayyanar sosai. Kusa da gajarta, mai kauri da laushi mai laushi muna samun kyan gani. Matsakaicin matsakaici, ɗan ƙaramin girma, ɗan gajeren gashin Ingilishi yana da tafiya mai girma da ruwan tabarau wanda ke ƙarewa a cikin wutsiya mai kauri a farkon da bakin ciki.

Kodayake yafi kowa ganin shuɗin shuɗi na Burtaniya, wannan nau'in kuma yana wanzu a cikin masu zuwa Launuka:

  • Baƙi, fari, shuɗi, ja, beige, tricolor, cakulan, lilac, azurfa, zinariya, kirfa da launin ruwan kasa.

Muna kuma iya gani a ciki daban -daban alamu:

  • Bicolor, batu launi, Fari, kunkuru, tabbaci (goge, mackerel, tabo da tick) kamar karye kuma marbled.
  • O inuwa wani lokacin ma yana iya faruwa (duhu gashi ya ƙare).

Hali

Idan abin da kuke nema shine a m da zaki cat, British Shorthair cikakke ne a gare ku. Yana son jin ana so kuma, saboda wannan dalili, yana ɗan dogaro da masu shi, waɗanda yake bi a ko'ina cikin gidan. Naku hali na fara'a da kwatsam babu shakka zai ba ku mamaki ta hanyar neman wasanni da yin mu'amala da karnuka da sauran kuliyoyi.


Yana jin daɗin ɓata lokaci tare da yara kamar yadda ya kasance cat mai aiki da wasa wanda zai ji daɗin kula da sautin tsokarsa. Mai yiyuwa ne rabin lokacin wasan za ku yi ritaya don hutawa a kan gadon ku. Cats ne mai nutsuwa sosai.

Lafiya

Gaba, bari mu lissafa wasu mafi yawan cututtuka daga Burtaniya Shorthair:

  • Rashin koda shine yanayin da ke cikin nau'ikan da suka samo asali daga Farisanci. Yana da maye gurbi.
  • Coronavirus.
  • Hypertrophic cardiomyopathy.
  • Feline panleukopenia.

Hana cat ɗinku daga kamuwa da cututtuka kamar panleukopenia, koyaushe yana kiyaye jadawalin rigakafin da likitan dabbobi ya tsara. Ka tuna cewa kodayake cat ɗinka baya fita waje, ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta na iya zuwa gare shi.


kula

Kodayake Turawan Burtaniya suna buƙatar kulawa mai sauƙi, gaskiyar ita ce ba kamar sauran nau'ikan ba za su ji daɗin duk kulawar da za ku iya ba su. Bi waɗannan nasihu don samun farin cat ɗin ɗan Ingilishi mai farin ciki:

  • A samar masa da gado mai dadi, babba don ya kwana.
  • Muna ba da shawarar cewa abinci da abin sha su kasance masu inganci, saboda wannan kai tsaye yana shafar farin cikin ku, kyakkyawan fur da lafiyar ku.
  • Ka tuna cewa a halin yanzu an hana cire farce da ake kira shelantawa. Don kula da farce na kyanwa, yakamata ku yanke su sau ɗaya a wani lokaci ko ku je wurin likitan dabbobi don zama wanda zai yi, idan ba za ku iya ba.
  • Scratchers, toys da brushing daga lokaci zuwa lokaci sune abubuwan da bai kamata a rasa ba a rayuwar kowace kyanwa.

Abubuwan sha'awa

  • A cikin 1871 Burtaniya Shorthair ta yi gasa a karon farko a The Crystal Palace inda ya kafa bayanan shahara ta hanyar doke karen Farisa.
  • A lokacin Yaƙin Duniya na ɗaya da na II, ɗan gajeren ɗanɗano na Ingilishi ya kusan ƙarewa, wannan shine dalilin da ya sa idan muka yi magana game da asalin wannan kyanwar muna magana ne game da kyanwar Farisa, saboda ta ba da ƙarfi ga ɗan gajeren ɗan gajeren Burtaniya, mai siffa mai zagaye, mai ƙarfi. kalar ido, da dai sauransu.