Wadatacce
- Guinea Pig Accessories
- Wane abin wasa na alade da kuke so?
- Yadda ake kayan wasan alade na guinea
- Kayan wasa da yakamata a guji
A zamanin yau mutane da yawa suna neman aladun guine a matsayin zaɓi don abokantaka a cikin gidajensu. Wancan saboda waɗannan ƙananan dabbobin suna da hankali sosai, suna son karɓar ƙauna, suna da kuzari mai yawa, suna ɗaukar sarari kaɗan, suna faranta wa yara rai kuma ba su da mawuyacin halin kulawa. Ko da waɗannan halayen, ɗaukar alade yana buƙatar alhakin da yawa. Wajibi ne a kula sosai dangane da abinci, tsafta da keji. Misali, kuna buƙatar tsara kejin ku don duk kayan wasa, kayan haɗi, kuma har yanzu akwai sauran ƙaramin ɗan bera don jin daɗin sarari.
Don ku iya ba da garantin shinge mai daɗi ga ƙaramin bera, mu a Kwararrun Dabbobi muna kawo wannan labarin tare da bayani game da kayan wasan alade na Guinea hakan na iya taimaka muku.
Guinea Pig Accessories
idan kun yanke shawara rungumi aladen guinea a matsayin aboki a gidanka, ka sani cewa waɗannan ƙananan berayen dabbobi ne da za su iya kawo muku farin ciki da farin ciki, baya ga kasancewa dabbar da za a yi renonsu a gida, saboda ba sa bukatar sarari da yawa. Koyaya, wannan baya nufin cewa bai kamata ku kula da kula da ƙaramin bera ba, sabanin haka, kiwon aladu yana buƙatar nauyi mai yawa, kamar sauran dabbobi.
Misali, yadin dabba wani abu ne mai mahimmanci a gare ku da ku kula. Kodayake ana iya haɓaka alade a cikin keji, kuna buƙatar tabbatar da isasshen sarari don ya sami damar yawo cikin nutsuwa, tare da kayan wasa da kayan haɗi a ciki, yana tabbatar da wadata a cikin muhalli, tare da masu ciyarwa, wuraren shan ruwa, da abubuwa don dabba yin wasa da motsa jiki.
Wane abin wasa na alade da kuke so?
Aladu na Guinea dabbobi ne masu yawan kuzari, bugu da kari, suna son mu'amala da mutane da sauran dabbobin. Tare da wasannin, ƙaramin bera na iya kashe mafi kyawun kuzarinsa, kuma idan waɗannan wasannin suna tare da masu koyar da su, zai taimaka wajen kusantar da su.
Bugu da ƙari, wasanni a waje da keji kuma hakan yana sa dabbar ta yi amfani da hankalinta yana da fa'ida ga lafiyar dabbar. Kayan wasan da aladen guine yafi so shine:
- wuraren buya: Aladun Guinea suna son zama a buyayyar wuri kamar kogo;
- kayan wasan yara da za a iya cizon su: aladen guinea beraye ne kuma akwai dalilin wannan sunan. Beraye suna buƙatar taunawa da ciro abubuwa don kiyaye haƙoransu;
- Matsaloli: Aladu na Guinea suna son kalubale da cikas, kamar mazan;
- Abubuwan laushi: Waɗannan ƙananan beraye suna son kayan laushi da santsi, saboda suna da sauƙin ɗauka.
Kuna iya samun kasuwa iri -iri iri -iri don alade na guinea, masu girma dabam, farashi, da kayan aiki. Amma, idan kuna so, kuna iya yin kayan wasan yara daga kayan da kuke da su a gida. Wannan hanyar, ban da adanawa, zaku ba da gudummawa ga muhalli sake amfani da kayan da za a jefar.
Yadda ake kayan wasan alade na guinea
Waɗannan su ne wasu shawarwarinmu don kayan wasan alade na kudan zuma waɗanda zaku iya amfani da su. zaka iya yi a gida:
- Safa: Aladu na Guinea suna son kayan taushi, masu taushi, kamar safa. Ba lallai bane a yi kowane shiri idan kuna son isar da sock ɗin ga dabbar ku, amma idan kuna son haɓaka abu, kuna iya cika shi da ciyawa ko aski na itace, kuma ku dinka buɗe don kada sock ɗin ya ɓata. Hankali, yakamata koyaushe ku kasance masu sanin lokacin da dabbar ku ke wasa da yadudduka, kuna hana shi cin kayan.
- bargo ko tawul: Kamar yadda yake a cikin sock, barguna da tawul ɗin kayan laushi ne da taushi, wanda ke farantawa aladun guine. Tare da waɗannan abubuwan, zaku iya barin tunanin ku ya zama daji, yana saita saiti daban -daban don dabbar ku, kamar kogo da mafaka. Hankali, yakamata koyaushe ku kasance masu sanin lokacin da dabbar ku ke wasa da yadudduka, kuna hana shi cin kayan.
- Kwali: Katin kwali abu ne mai saukin gaske kuma yana iya ba da tabbacin nishaɗi mai yawa ga dabbobin ku. Ana iya tarwatsa akwatunan kwali, wanda ke ba ku damar gina labyrinths don berayen ku don yin amfani da hankalin sa.
Bugu da kari, kwandon kwandon shara, wanda ake samu a cikin takarda takarda takarda da tawul na takarda, ana iya amfani da shi azaman ramuka ga dabbar, ko kuma kawai don alade na guine don wasa da su. Kar ka manta da yanke bututu cikin ƙanana da dabbobin ku, don kada ya makale.
- Takarda: Kuna iya murƙushe takardu a cikin kwallaye masu girma dabam da amfani da nau'ikan takarda daban don haɓaka nauyi da rubutu tsakanin ƙwallo. Amma kar a manta cewa ba za a iya amfani da waɗannan takaddun ba a da, saboda ragowar kamar tawada da wasu abinci na iya zama mai guba ga ƙaramin bera.
- Bricks da siminti tubalan: Kuna iya amfani da waɗannan tsauraran kayan azaman cikas akan darussan daban -daban. Hakanan, waɗannan kayan ba sa adana zafi, don haka su ne zaɓuɓɓuka masu kyau don dabbobin ku su kasance a saman kwanakin zafi.
- itace: Tare da itace, zaku iya buɗe ƙira ku kuma tsara abubuwa daban -daban masu ƙyanƙyashe don aladu. Kada kayi amfani da kayan da itace mai fenti, saboda fenti na iya zama mai guba ga dabbobin ku.
- kwallaye: Idan kuna da ƙwallon ping-pong, wasan tennis, ko kowane irin ƙarami, ƙwallo mai ƙarfi a gida, zaku iya barin ƙaramin ɗan beran ku yayi nishaɗi.
- PVC bututu: Da yake abu ne na silinda, kawai a yanka shi cikin ƙaramin yanki fiye da alade na ku, don haka za a yi amfani da shi azaman rami kuma ƙaramin dabbar ku ba ta da tarko.
- abin wasa da 'ya'yan itace: Yanke 'ya'yan itacen' ya'yan itacen dabbobin ku, kuma sanya su akan skewer (kar ku bar ƙarshen kaifi, don gujewa haɗarin haɗari). Kuna iya haɗa shi zuwa rufin kejin dabbar ku, ko ƙarshen sanda, don ku yi hulɗa da wasan. Yi hankali da 'ya'yan itacen da kuke amfani da su, saboda an hana wasu abinci ga aladun guinea.
Kayan wasa da yakamata a guji
Akwai iri iri kayan wasa na beraye, kuma ta hankula, wasu masu koyarwa suna zaɓar amfani motsa jiki ƙafafun kuma zamiya kwallaye a matsayin wani nau'in nishaɗi ga aladun guinea. Koyaya, waɗannan abubuwan wasan yara ba a ba da shawarar su ga waɗannan dabbobin ba, saboda suna iya cutar da lafiyarsu, galibi suna haifar da matsaloli a kashin su.
Aladu na Guinea dabbobi ne masu taushi kuma har ma don kama su dole ne kuyi shi da hanyar da ta dace don gujewa matsaloli a kashin bayan su.