Bernedoodle

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 19 Yiwu 2024
Anonim
Bernedoodle - Top 10 Pro’s and Cons of Owning a Bernedoodle
Video: Bernedoodle - Top 10 Pro’s and Cons of Owning a Bernedoodle

Wadatacce

An haife shi daga gicciye tsakanin Poodles da Berne Cattlemen, Bernedoodle kyakkyawa ce mai karamci mai ɗimbin yawa, daidaitaccen yanayi da hazaƙan hankali. Koyaya, ba haka bane, kamar yadda karen Bernedoodle yake da ƙauna da wasa, manufa ga kowane nau'in dangi.

Kodayake ana iya rikita shi da sauran karnuka masu giciye, kamar su Goldendoodle ko Labradoodle, Bernedoodle yana da halaye na musamman waɗanda suka mai da shi kare na musamman. Duk da cewa gaskiya ne duk suna raba wasu daga cikin kwayoyin halittar Poodle, kamar yadda muka fada, su ma suna da halaye daban -daban. Hakanan, kun san cewa Bernedoodle shine magabacin Cobberdog na Ostiraliya? Karanta don gano duk abubuwan Siffofin Bernedoodle, asalinsa da ƙari!


Source
  • Amurka
  • Amurka
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
  • bayar
  • gajerun kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Daidaita
  • Mai zamantakewa
  • M
  • mai aminci sosai
  • Mai hankali
  • M
  • Shuru
Manufa don
  • Yara
  • benaye
  • Gidaje
  • yawo
  • Kulawa
  • Far
  • Tsofaffi
  • Mutane masu rashin lafiyan
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Matsakaici
  • Doguwa
  • Soya
  • Santsi

Asalin Bernedoodle

Bernedoodles na farko ya shigo duniya godiya ga giciye da wani mai kiwo na Amurka ya yi, wanda ya yanke shawarar yin rijistar kwikwiyo kuma ya sanya musu suna Bernedoodle. Wannan sunan haɗin sunayen jinsin iyaye biyu, Bernese (berne-) da Poodles (-doodle). An haife wannan a cikin 2003, lokacin da aka kafa asalin asalin Bernedoodle.


A halin yanzu, ba a jera nau'in a matsayin nau'in mai zaman kansa ba saboda ana ɗaukar shi kawai giciye tsakanin nau'ikan biyu. Duk da haka, an yarda da shi sosai, kodayake babu wani ƙa'idar aiki da aka kafa a kansa. Akwai bambancin nau'in da ake kira Bernedoodle na Australiya, kamar yadda ya fito daga giciye tsakanin Bernedoodle na Australiya da Labradoodle na Australiya.

Siffofin Bernedoodle

Bernedoodle yawanci kare ne babba. Koyaya, dole ne mu fayyace cewa akwai nau'ikan Bernedoodle guda uku gwargwadon girman su, saboda ana iya haifar da samfuran manyan, ƙanana ko abin wasa a cikin datti ɗaya saboda bambance -bambancen da ke akwai tsakanin nau'in iyaye.

  • abin wasa benedoodle: Yin nauyi tsakanin kilo 4 zuwa 11 da tsayi a bushewa tsakanin santimita 30 zuwa 44. Kodayake ana kiranta "abin wasa", amma ba ƙaramin ƙaramin kare bane, a'a rarrabuwa ce a cikin wannan nau'in matasan, tunda karnukan wasan yara yawanci basa wuce kilo 3 a nauyi.
  • ɗan Bernedoodle: yayi nauyi tsakanin kilo 11 zuwa 22 kuma auna tsakanin 45 da 57 santimita a tsayi. Kamar yadda yake a cikin shari'ar da ta gabata, wannan nau'in Bernedoodle a zahiri yana faɗa cikin ƙungiyar ƙwararrun ƙwararru.
  • daidaitaccen Bernedoodle: Yin nauyi tsakanin kilo 30 zuwa 40 da tsayi a bushewa daga 58 zuwa 74 cm.

Kamar yadda girman kowane kare zai iya bambanta ko da an haife shi a cikin ɗaki ɗaya, rigar ma ta bambanta, don haka akwai karnuka masu santsi fur da sauran su ta mai lankwasa, ko da yake na karshen sun fi yawa. Yana da Gashi yana hypoallergenic, kasancewa ɗaya daga cikin dalilan da yasa nau'in ya shahara sosai.


Ci gaba da fasali na Bernedoodle, kan wannan karen yana da daidaituwa sosai, kamar maƙogwaron sa, don haka ba shi da fa'ida ko ba ta da kauri. Idanun suna da matsakaicin girma, kamar kunnuwa, masu kusurwa uku kuma suna da tsayi.

Tsawon rayuwar Bernedoodle yana tsakanin shekaru 12 zuwa 15 kusan, yawanci ya fi guntu a cikin manyan samfura.

Launuka na Bernedoodle

Launuka irin na karen Bernedoodle sun fi yawa yayi kama da launuka na Boiadeiro de Berna, wanda mayafinsa mai launi uku ne (baki, launin ruwan kasa da fari). A wannan yanayin, ban da haka, ya zama gama gari ganin fararen ƙyalli wanda ke farawa daga goshi kuma yana ratsa dukan ciki. Ko da hakane, akwai misalai waɗanda launi ɗaya ne kawai, kamar Poodle. A wannan yanayin, yawanci a cikin tabarau daban -daban na launin toka ko launin ruwan kasa. Tsarin Boiadeiro de Berna shima na kowa ne, tare da farin band, amma tare da raɗaɗi biyu maimakon uku, da launuka daban -daban, kamar fari da baƙi, fari da launin toka, da sauransu.

ɗan kwikwiyo na Bernedoodle

Ƙananan Bernedoodles suna da kyau ƙwarai yayin da suke bukukuwa fur ɗin da suke son yin cudanya da wasa da su. Duk da haka, a wannan muhimmin mataki ne kwikwiyoyin wannan nau'in ke da halin taurin kai, kasancewa mai taurin kai sosai. Wannan taurin kai na iya sa horarwar ku da wahala, don haka ana ganin ya zama dole a fara horo da wuri -wuri. Tabbas, yana da mahimmanci cewa ɗan kwikwiyo ya kasance tare da mahaifiyar da 'yan uwan ​​har sai yaye na halitta ya faru, wanda yawanci yana faruwa kusan watanni biyu ko uku, saboda tare da mahaifiyar ne ya fara tsarin zamantakewa kuma ita ce ke kula da watsawa. darussa na farko a gare shi. Karɓar da bai kai lokaci ba na iya haifar da matsalolin ɗabi'a a nan gaba saboda ya sa wannan tsari ya yi wahala. Nemo yadda ake hulɗa da ɗan kwikwiyo da kyau da zarar an yaye shi kuma an karɓe shi.

Halin Bernedoodle

Wannan kare mai tsattsarkar tsattsauran ra'ayi ya yi fice don halayensa m, zaman lafiya da kuma tanadi. Suna son haɓaka wani dogaro ga membobin gidan, amma suna matuƙar shakkar baƙi. Don haka Bernedoodle baya yawan yarda da kadaici da kyau, musamman idan ba a haife ku don yin hakan ba. A zahiri, zaku iya haɓaka damuwa ko rabuwa da damuwa. Ta wannan hanyar, kare ne da ke buƙatar kulawa da ƙauna mai yawa. Ba kyakkyawan kare ba ne ga waɗanda ke ɓata lokaci mai yawa a waje da gida ko kuma ba sa iya ba da ingantaccen lokacin da suke buƙata, wasa, tafiya ko yin wani aiki a kamfanin su.

A gefe guda kuma, idan an kyautata zamantakewa, Bernedoodle yayi daidai a cikin iyalai da yara, kamar son yin wasa tare da su kuma ku shafe awanni tare. Hakanan, yana dacewa da rayuwa tare da tsofaffi ko a cikin gidajen da sauran karnuka, kuliyoyi ko dabbobi ke zaune. Koyaya, koyaushe ya zama dole a gabatar da su yadda yakamata don gujewa yuwuwar matsalolin zaman tare da haƙuri.

A ƙarshe, Bernedoodle shine m da hankali saboda al'adun Poodle, wanda ke wakiltar ɗayan ƙwararrun ƙwararru a duniya. Don wannan dalili, wasannin hankali suna cikakke don wannan mestizo. Bugu da kari, yana da mahimmanci a lura cewa, a wasu lokuta, Bernedoodle na iya zama ɗan ƙaramin yanki, yayin da yake ƙoƙarin kare masu shi daga barazanar da za ta iya yiwuwa, kodayake ba kare ba ne mai faɗa. Ba ya yin haushi da yawa, kawai lokacin da yake tunanin akwai haɗarin haɗari kuma yana jin buƙatar yin gargaɗi.

Kulawar Bernedoodle

Ofaya daga cikin mahimmancin kulawa na Bernedoodle shine motsa jiki na yau da kullun, wanda dole ne daga matsakaici-high tsanani. Wannan yana da mahimmanci saboda karen mai kuzari ne, wanda idan ba a motsa shi sosai ba, zai iya fuskantar canjin jiki da tunani. A saboda wannan dalili, galibi yana da kyau a haɗa tafiya cikin nishaɗi tare da motsa jiki mai ƙarfi da wasanni kamar tsere ko da'irar motsa jiki.

Hakanan yana da mahimmanci a lura cewa abincin dole ne ya zama isasshen girman kowane samfuri, koyaushe yana zaɓar abinci mai inganci, kamar yadda abinci mai kyau shine tushen lafiya mai kyau. Wannan abincin zai iya kasancewa akan kibble, abinci na gida ko abinci mai gauraye wanda ya haɗa abinci biyu. Game da abincin gida ko gauraye, yana da kyau a tuntuɓi likitan dabbobi na musamman a cikin abinci don wadatar da buƙatun abinci na Bernedoodle.

A gefe guda, kula da rigar shima yana cikin kulawar Bernedoodle, musamman a samfura tare da gashi mai santsi. Don haka yana da kyau goge shi akai -akai, kusan sau biyu zuwa sau uku a mako, da zuwa wurin wanki daga lokaci zuwa lokaci, kamar yadda waɗannan karnuka ba sa rasa gashi da yawa kuma suna iya tara matattun gashi, wani abu gaba ɗaya ba ya haifar da sakamako. Wanka, a gefe guda, yakamata ayi lokacin da ya zama dole.

Ilimin Bernedoodle

Kamar yadda muka ambata, yana da matukar mahimmanci a fara ilimin Bernedoodle da sauril. Ko da kun karɓe shi a matsayin balagagge, ku sani cewa, saboda ƙwaƙƙwaran hikimarsa, yana da saurin daidaitawa da sauri kuma yana shigar da sabon ilimi cikin hanya mai ban mamaki.

A matsayin daya daga cikin manyan "matsalolin" karen Bernedoodle shine ya kasance mai taurin kai, ƙarfafawa mai kyau ya zama mafi mahimmanci a cikin wannan nau'in matasan. Don haka, horar da shi da lada, kalmomin ƙarfafawa ko ƙauna za su ba ku damar samun kyakkyawan sakamako, kamar yadda dabbar za ta kasance mai himma da son ci gaba da koyo. Kada ku rasa labarinmu kan yadda ake horar da kare don sanin inda za a fara da yadda.

A gefe guda, tuna cewa kare ne wanda baya jure kaɗaici, don haka wannan wani ɓangaren ne da za a yi la’akari da shi lokacin ɗaga Bernedoodle. Yana da mahimmanci ku sa shi ya saba da zama shi kaɗai, kuna taimaka masa ya haɗu da wannan lokacin tare da ingantattun abubuwan motsa jiki, don dabbar ta sami nutsuwa yayin rashin ku kuma haka ku. Don yin wannan, duba wannan labarin: yadda ake amfani da kare don zama shi kaɗai.

Gabaɗaya, karnuka suna da hankali kuma suna mai da hankali sosai cewa ba sa ɗaukar lokaci don koyo, sabili da haka, tare da maimaitawa kaɗan, suna haɗa umarni ko gyara a cikin halayen da muke son watsawa. Duk da haka, kamar kowane dabba, yana iya faruwa cewa suna tsayayya da wasu ilmantarwa. A cikin waɗannan lokuta, yana da mahimmanci kada ku yanke ƙauna kuma, sama da duka, kada ku yi amfani da hukunci.Haƙuri, nutsuwa da juriya koyaushe manyan maɓalli ne.

Lafiya Bernedoodle

Gabaɗaya, Bernedoodle galibi baya haɓaka cututtukan hankula na nau'ikan iyaye biyu, wanda ke sa hakan kare lafiya. Koyaya, wannan baya nufin cewa ba za ku iya shan wahala daga gare su ba, abin da ke faruwa shi ne cewa a cikin karnuka masu haɗaka haɗarin kamuwa da wannan nau'in cututtukan gado ya ragu sosai fiye da na tsirrai.

Wasu daga cikin waɗannan sharuɗɗa sune matsalolin kashi da haɗin gwiwa, kamar dysplasia na hip ko dysplasia na gwiwar hannu. Hakanan suna iya fama da matsalolin ido har ma da fata mai ƙaiƙayi. Idan kun lura cewa Bernedoodle ɗinku yana da ƙima ko ja ko ja, yana da kyau ku ɗauki Bernedoodle ɗinku ga likitan dabbobi don su iya tantance abubuwan da ke haifar da hakan, wanda zai iya haɗawa da atopic dermatitis ko rashin lafiyar fata. Don gujewa kamuwa da ciwon ido ko wasu matsalolin ido, ana ba da shawarar tsaftace idanunku a gida. Don koyon yadda ake yin wannan, zaku iya karanta wannan labarin akan tsaftace idanun ku.

Sauran sharuɗɗan da zasu iya shafar wannan kare, kodayake zuwa ƙaramin mataki, sune kamar haka:

  • Rashin narkewar abinci
  • Canje -canje a cikin tsarin rigakafi
  • Otitis

Koyaya, idan kuka kai shi asibitin dabbobi don duba lokaci-lokaci wanda ƙwararre ke ba da shawara, kula da tsabtar lafiyarsa da ba da duk kulawar da yake buƙata, za ku sami Bernedoodle mai ƙarfi da ƙoshin lafiya a gefenku, gami da farin ciki.

Inda za a ɗauki Bernedoodle?

Kafin yanke shawara mai mahimmanci kamar ɗaukar kare, yana da matukar mahimmanci a bincika buƙatun karen da salon rayuwa. Kamar yadda muka riga muka ambata, Bernedoodle yana buƙatar kulawa da lokaci, don haka yakamata ku iya sadaukar da kan ku. Idan kuna kashe sa'o'i da yawa daga gida, tabbas wannan ba shine mafi kyawun kare da zai zauna tare da ku ba. Yanzu, idan salon rayuwar ku ya yi daidai, to kada ku yi jinkirin neman Bernedoodle don tallafi, kamar yadda za ku sami kyakkyawan kare da ƙauna a gefen ku wanda zai ba ku mafi kyawunsa kowace rana.

Don ɗaukar Bernedoodle, dole ne ku je wurin masu kare dabbobi, mafaka da ƙungiyoyi mafi kusa da wurin zama. A matsayinka na karnuka masu rarrafe, za ku iya samun wanda ke son ya ciyar da sauran rayuwar ku tare da ku. Amma idan ba ku sami ɗaya ba, koyaushe kuna iya barin bayanan adireshin ku don su iya sanar da ku da zaran an dawo da mutum.