Wadatacce
- 1. Ba za ku taba jin kadaici ba
- 2. Taimaka maka samun surar jiki
- 3. Za su ba ka dariya
- 4. Za ku ji daɗin koyar da shi
- 5. Za ku koya game da alhakin
- 6. Ba za ku buƙaci ƙararrawa a gida ba
- 7. Zai tashe ka kowace safiya
- 8. Za ku so ku yi kyau
- 9. Zai zama babban aminin 'ya'yanku
- 10. Zuciyarka za ta zama ta dabba
Babu shakka kare shine babban abokin ɗan adam, yana kawo masa fa'idodi da yawa na tunani da na jiki. Bugu da ƙari, samun yara a gida zai taimaka musu su koya game da sadaukarwa, alhakin da kulawa.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bayyana duk fa'idodin da zaku iya samu idan kun yanke shawarar ɗaukar kare don jin daɗin rayuwa tare da ku.
Ci gaba da karantawa kuma gano duk abubuwan amfanin samun kare kuma rungumi wanda yake matukar buƙatarsa, kamar yadda yake ga karnukan da ke zaune a mafaka.
1. Ba za ku taba jin kadaici ba
Ko kuna zaune kai ɗaya ko tare da abokin tafiya, kare zai kasance na farkon karbarsa lokacin da kuka dawo gida, koda kun kasance ba ku da gida na mintuna 30 kawai. Su ne waɗanda suka fi farin ciki da dawowar sa, ba tare da wata shakka ba, kuma suka nuna ta ta cika shi da sumbata, samun motsin rai har ma da yin haushi cikin nishaɗi.
'Yan kwikwiyo ba sa son zama su kaɗai, don haka mafi kyawun kyauta a gare su ita ce ku dawo gida tare da su. Wani lokaci, idan kun bar su na dogon lokaci, suna iya fama da abin da ake kira damuwa damuwa, don haka kar ku ɗauki ɗan kwikwiyo idan ba za ku iya yin lokaci tare da shi ba.
2. Taimaka maka samun surar jiki
Karnukan bukatar tafiya. Wasu masu firgitarwa har ma suna buƙatar yin motsa jiki mai aiki da kansu don ci gaba da kasancewa cikin siffa kuma ba gina damuwa ko damuwa ba. Idan kai mutum ne mai aiki kuma yana son kula da jikinka, samun kare zai taimaka maka.
Dangane da shekaru ko nau'in karen da kuka ɗauka, yana iya samun buƙatun tafiya daban -daban, don haka ku nemo a PeritoAnimal sau nawa yakamata ku yi tafiya da kare.
3. Za su ba ka dariya
karnuka suna dabbobi masu ban sha'awa, yadda suke sadarwa, binne najasa ko kuka yayin da suka ji motar asibiti abin dariya ne. Idan kuka yanke shawarar ɗaukar kare, babu shakka za ku more abokiyar kirki wacce za ku yi dariya ba tare da tsayawa ba kowace rana ta rayuwar ku.
Hakanan, lokacin da kare ya sami amincewar ku, zai iya barin ku kuyi masa komai, alal misali, zai iya yin hasashe game da kare ku kuma ya ɗauki hotuna masu ban dariya da memes.
4. Za ku ji daɗin koyar da shi
Idan kun kasance nau'in mutumin da ke son ganin ƙwararren kare, kada ku ƙara yin tunani kuma ku ɗauki ɗayan. karnuka suna dabbobi masu wayo, iya koyan kalmomi da umarni daban -daban. Amma tabbas, duk ya dogara da kare, akwai karnuka masu hankali yayin da wasu suka fi taurin kai kuma ba sa saurin koyo.
Bugu da ƙari kasancewa aikin nishaɗi, horo zai taimaka muku koyan yin magana da shi, kula da amincin sa da koya masa dabaru waɗanda za su sa duk abokan ku dariya.
5. Za ku koya game da alhakin
kare ne a dabbar dabba, kuna buƙatar kwanciyar hankali don jin daɗin farin ciki, kwanciyar hankali da kammalawa. Don wannan dalili, idan kuna da yaro wanda yake buƙatar koyo game da alhakin kare zai zama babban abokin ku. Nemo menene kulawar dabbobin gida ga yara kuma fara fara koya musu a wannan fannin.
Hakanan, tuna cewa kare dabba ne wanda yakamata a kula dashi cikin girmamawa da ƙauna. Kafin ɗaukar kowane mai rai a gida, ya kamata ku bayyana wa ƙanana yadda ake wasa da su da kuma dalilin da ya sa yake da mahimmanci kada ku cutar da su.
6. Ba za ku buƙaci ƙararrawa a gida ba
Kodayake wasu nau'ikan karnuka sun fi wasu taka tsantsan ta dabi'a, gaskiyar ita ce duk wani karen da ya ji wani wuri "nasu ne" zai faɗakar da kai ga kasancewar baƙi.
A kowane hali, tuna cewa bai kamata a yi amfani da kare a matsayin kayan aiki ba, amma a matsayin abokin rayuwa wanda ke taimaka masa amma ya kamata a kula da shi kuma a kula da shi ta dukkan mutuncin da zai yiwu.
7. Zai tashe ka kowace safiya
karnuka sun isa kamar agogo. Da zarar sun saba da ayyukansu na yau da kullun, za ku ga suna yin aiki ta hanyar tashe ku da safe, suna tunatar da ku cewa ku tafi yawo ko kuma lokacin cin abincin ku ne. Za su zama “mataimakin ku”.
8. Za ku so ku yi kyau
Da kyau, goge kare A kai a kai ko sanya kyakkyawa abin wuya wasu daga cikin abubuwan da za ku yi, suna ba wa kanku mamaki. Da farko al'ada ce kada ku ji daɗin amfani da shi, amma da lokaci za ku ji cewa wani abu ne mai mahimmanci kuma mai mahimmanci don kwikwiyo ya zama mafi kyawun kallon titin ku.
9. Zai zama babban aminin 'ya'yanku
Mutane da yawa suna tsoron yadda kare zai yi da isowar jariri ko kuma yadda zai shafi yaran idan ya ɗauke shi daga baya. Ban da takamaiman lokuta, karnuka babu shakka babban aboki wanda zai iya wanzu ga yaro.
Suna da hankali na shida don fahimtar cewa su "karnuka ne na mutane" kuma galibi yi hakuri da sada zumunci kanana. Hakanan, kafin dawo da dabba gida ko kafin haihuwar jariri, yakamata ku gano yadda zaku guji kishi tsakanin yara da karnuka.
Samun dabbobin gida na iya zama da amfani sosai ga yara. Ba wai kawai kare ba amma cat zai iya zama zaɓi mai ban sha'awa ga waɗanda ke da yara.
10. Zuciyarka za ta zama ta dabba
Da zarar kuna da kare a rayuwar ku, zuciyarka za ta canza har abada. Za ku ji kun fi shiga cikin duniyar dabbobi kuma ba za ku fahimci yadda zai yiwu cin zarafin dabbobi ya wanzu a cikin al'ummar da muke rayuwa a ciki ba.
Ka tuna cewa karnuka sun yi kama da hankali ga yara, amma ba kamar mu ba, karnuka “mutane” ne sosai. Ba su fahimci dukiya da talauci ko aminci ba, son kasancewa tare da ku don wanene.