Macizai mafi dafi a duniya

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
Tonon Asiri game da harin  goronyo sokoto, cin amanar tsaro.
Video: Tonon Asiri game da harin goronyo sokoto, cin amanar tsaro.

Wadatacce

Akwai macizai da yawa da aka rarraba a duk faɗin duniya ban da duka sanduna da Ireland.Za a iya rarrabe su zuwa manyan ƙungiyoyi biyu: waɗanda suke da daɗaɗɗa da dafi da waɗanda ba haka ba.

A cikin wannan labarin na PeritoAnimal muna gabatar muku da mafi wakilcin macizai tsakanin masu dafi a duniya. Ka tuna cewa yawancin kamfanonin magunguna suna kamawa ko tayar da macizai masu dafi samun magunguna masu tasiri. Waɗannan kama suna cetar dubban rayuka kowace shekara a duniya.

Ci gaba da karatu don ganowa macizai masu dafi a duniya haka kuma sunaye da hotuna don ku san su sosai.

Macizai masu dafi na Afirka

Bari mu fara kimanta manyan macizai masu dafi a duniya tare da baki mamba ko bakar mamba da mamba kore, macizai biyu masu hatsarin gaske da dafi:


Bakar mamba ita ce maciji mafi guba a nahiyar. Halin wannan maciji mai haɗari shine cewa yana iya tafiya cikin saurin mamaki na kilomita 20/awa. Yana auna fiye da mita 2.5, har ya kai 4. Ana rarraba ta:

  • Sudan
  • Habasha
  • Kwango
  • Tanzania
  • Namibiya
  • Mozambique
  • Kenya
  • Malawi
  • Zambiya
  • Uganda
  • Zimbabwe
  • Botswana

Sunanta saboda gaskiyar cewa ciki na baki baki ɗaya baki ɗaya. Daga waje na jiki yana iya wasa launuka iri -iri. Dangane da ko wurin da kuke zama hamada ne, savanna, ko daji, launi zai bambanta daga zaitun zuwa launin toka. Akwai wuraren da aka san baƙar mamba da "matakai bakwai", tunda bisa ga tatsuniyar an ce za ku iya ɗaukar matakai bakwai ne kawai har sai da faduwar cizon baƙuwar mamba ta same ku.


Mamba kore yana da ƙanƙanta, kodayake dafin sa ma neurotoxic ne. Yana da kyawawan launin koren launi mai haske da ƙirar fari. An rarraba shi a kudu fiye da mamba baƙar fata. Yana da matsakaicin mita 1.70, kodayake ana iya samun samfura tare da sama da mita 3.

Macizai masu guba

DA maciji mai kaho yana zaune a Turai, musamman a yankin Balkan da ɗan ƙaramin kudu. Ana la'akari maciji mafi dafi na Turai. Yana da manyan incisors masu aunawa fiye da 12 mm kuma a kai yana da ƙaho biyu kamar ƙaho. Kalarsa launin ruwan kasa ne. Mazaunin da ya fi so shine kogon dutse.


A Spain akwai macizai da macizai masu guba, amma babu wata cuta da ke da alaƙa da ɗan adam da aka kai hari, cizon su kawai raunuka ne masu raɗaɗi ba tare da haifar da mummunan sakamako ba.

Macizai masu dafi na Asiya

DA Sarki maciji ita ce maciji mafi girma kuma mafi alamar guba a duniya. Zai iya auna sama da mita 5 kuma an rarraba shi ko'ina cikin Indiya, kudancin China, da duk kudu maso gabashin Asiya. Yana da ƙarfi da rikitarwa neurotoxic da cardiotoxic guba.

Nan take ana rarrabe shi da kowane maciji siffar kanku ta musamman. Hakanan yana da banbanci a yanayin tsaro/kai hari, tare da wani muhimmin sashi na jikinsa da kai sama.

DA muryar russel mai yiwuwa maciji ne ke haifar da hadari da mutuwa a duniya. Yana da tashin hankali, kuma kodayake yana auna mita 1.5 kawai, yana da kauri, ƙarfi da sauri.

Russell, sabanin yawancin macizai da suka gwammace su gudu, tana da nutsuwa da kwanciyar hankali a wurinta, tana kai hari kan ƙaramar barazanar. Suna zaune wuri ɗaya da macijin sarki, ban da tsibiran Java, Sumatra, Borneo, da tarin tsibirai a wannan yankin na Tekun Indiya. Yana da launin ruwan kasa mai haske mai launin shuɗi mai duhu.

DA Krait, wanda aka fi sani da Bungarus, yana zaune a Pakistan, kudu maso gabashin Asiya, Borneo, Java da tsibiran makwabta. guba mai gurguwa shine Sau 16 mafi ƙarfi fiye da maciji.

a matsayin ƙa'ida ta gaba ɗaya, ana iya ganinsu kamar rawaya tare da ratsin baƙar fata, kodayake a wasu lokuta suna iya samun sautin shuɗi, baki ko launin ruwan kasa.

Kudancin Amurka macizai masu dafi

maciji Jararaccu an dauke shi mafi guba a yankin Kudancin Amurka kuma yana auna mita 1.5. Yana da launin ruwan kasa mai launin shuɗi tare da ƙirar haske da duhu. Wannan hue yana taimakawa sake yin kamanni a tsakanin rigar dajin daji. Yana rayuwa a cikin yanayin zafi da na wurare masu zafi. Naku guba yana da ƙarfi sosai.

Yana zaune a kusa da koguna da rafuna, don haka yana ciyar da kwaɗi da beraye. Ita ce babbar mai iyo. Ana iya samun wannan maciji a Brazil, Paraguay da Bolivia.

Macizai masu dafi na Arewacin Amurka

DA jan kunun ramuka ita ce maciji mafi girma a Arewacin Amurka. Yana girma sama da mita 2 kuma yana da nauyi sosai. Dangane da launinsa, ana iya cika kamo shi a cikin ƙasa da duwatsun wuraren dazuzzuka da filayen hamada inda yake zaune. Sunansa "rattlesnake" ya fito ne daga wani nau'in guntun cartilaginous wanda wannan maciji ke da shi a ƙarshen jikinsa.

Yana da al'ada yin a hayaniyar da babu tabbas tare da wannan gabobin lokacin da yake jin kasala, wanda mai kutse ya san yana fuskantar wannan maciji.

DA Duka asper yana zaune a kudancin Mexico. Ita ce maciji mafi dafi a Amurka. Yana da launin kore mai kyau da manyan incisors. Naku guba mai ƙarfi shine neurotoxic.

Macizai masu guba na Australia

DA macijin mutuwa wanda aka sani da Acanthophis antarcticus maciji ne mai hatsarin gaske, tunda ba kamar sauran macizai ba yana jinkirin kai hari, shine sosai m. Mutuwar tana faruwa cikin ƙasa da awa ɗaya godiya ga ƙwararrun neurotoxins.

Mun sami a maciji mai launin ruwan kasa na yamma ko Rubutun rubutu macijin da ke girbin mafi yawan rayuka a Ostiraliya. Wannan saboda wannan maciji yana da guba mafi muni a duniya kuma motsinsa yana da sauri da tashin hankali.

Mun ƙare da macijin Australiya na ƙarshe, taipan bakin teku ko Oxyuranus scutellatus. Yana tsaye don zama maciji tare da babbar ganima a duniya, aunawa game da 13 mm a tsawon.

Dafin sa mai ƙarfi shine na uku mafi guba a duniya kuma mutuwa bayan cizo na iya faruwa cikin ƙasa da mintuna 30.