Magungunan rigakafin kumburi na kuliyoyi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 14 Disamba 2024
Anonim
ALAMOMIN CIWON KODA DA RIGAKAFIN TA
Video: ALAMOMIN CIWON KODA DA RIGAKAFIN TA

Wadatacce

Amfani da magungunan ɗan adam na iya zama haɗari ga dabbobin mu idan ba likitan dabbobi ya ba su ba.Haka kuma, magungunan dabbobi da yawa, duk da cewa an sarrafa su daidai, na iya haifar da illoli da yawa a ƙoƙarin magance wasu cututtukan da suka fi yawa a kuliyoyi.

Illolin wasu magunguna na dabbobi na da haɗari yayin da dole ku bi magani na dogon lokaci, a lokacin ne muke buƙatar kare lafiyar kyanwar mu ta wata hanya ta zahiri game da jikin ta.

A cikin wannan labarin ta Kwararrun Dabbobi muna bayyana mafi kyau anti-inflammatories na halitta don kuliyoyi.


Tsarin kumburi a cikin kuliyoyi

Hanyoyin kumburi ba su da bambanci sosai ko suna faruwa a jikin kyanwa ko a jikin mu, a lokuta biyu kumburin na iya zama saboda dalilai daban -daban, a cikin abin da zamu iya haskaka rauni, cutar ƙashi ko hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, cututtukan fungal ko na kwayan cuta. Tsarin kumburi yana shiga tsakani ta hanyar halayen sunadarai da yawa, amma ya ƙare da halinsa bin alamu:

  • Tumor: yana nufin kumburin da ke faruwa a cikin kyallen kyallen.

  • Blush.

  • Zafi: kuma saboda yawan samar da jini a yankin da aka kumbura, za ku sami zafin jiki mafi girma.

  • Ache.

Magunguna na Halitta don kumburi a Cats

Idan cat ɗinku yana nuna alamun kumburi, zai zama fifiko don zuwa likitan dabbobi da wuri -wuri, saboda wannan yana da mahimmanci. ƙayyade dalilin kumburi. Idan ba mummunan yanayi ba ne, likitan dabbobi zai nuna ko za ku iya bayar da maganin magunguna kuma ku yi amfani da albarkatun warkarwa na halitta.


Idan haka ne, ya kamata ku san hakan akwai dabarun anti-inflammatories da yawa na kuliyoyi, wasu masu sauqi amma babu kasa tasiri. Bari mu ga menene su:

  • zafi na gida: idan kuna da jakar zafi ko kwalban ruwan zafi, akwai maganin kumburin ku. Lokacin da muke amfani da zafi na gida zuwa yankin da abin ya shafa, jijiyoyin jini suna faɗaɗa, wanda ke rage kumburi kuma yana sauƙaƙa jin zafi da sauri.

  • Calendula: Calendula shuka ne, a zahiri, shine mafi kyawun shuka don amfani lokacin da kumburi ke da alaƙa da raunuka. Za mu iya amfani da tincture na wannan tsiron ta hanyar matse ruwan zafi a yankin da abin ya shafa, kodayake manufa ita ce ta sami kirim bisa tushen calendula wanda ba ya nuna contraindications idan aka yi amfani da shi a kai.

  • Apple vinegar: Apple cider vinegar yana da amfani don magance kumburi yayin da yake ƙara yawan sinadarin potassium a jikin kyanwa, don haka yana sauƙaƙa cirewar jiki da ma duk abubuwan da ke cikin tsarin kumburin kuma yana ƙara tsanantawa. Ya kamata a ƙara cokali na ruwan inabi a cikin ruwan kyanwa sau ɗaya a rana, sabunta ruwa a washegari.

  • Turmeric: Turmeric kayan yaji ne tare da kaddarorin magunguna da yawa, gami da ayyukan kumburi. Kawai ƙara rabin teaspoon na turmeric zuwa abincin cat ɗin ku kowace rana.

  • Man zaitun da kifin shuɗi: Waɗannan abincin suna ɗauke da mahimman kitse mai kitse da omega-3, waɗanda ke da mahimmancin aikin kumburi, wanda kuma yana da tasiri sosai.

Yana da mahimmanci ku tuntuɓi likitan likitan ku kafin amfani da ɗayan waɗannan magunguna, kamar yadda la'akari da tarihin likitancin ku, zai iya tabbatar da ko akwai wani nau'in contraindication ko a'a.


Wasu Nasihu don Magance Kumburi a Cats

A ƙasa muna ba ku wasu nasihu waɗanda zasu taimaka yin maganin halitta game da kumburi ya fi tasiri:

  • Idan yankin da abin ya shafa ya daidaita motsi na kyanwa, yana da mahimmanci ku gwada tare da duk ƙarfin ku don ya kasance mafi yawan rana a cikin huta, tunda da yawa muna motsa ƙwayar da ke ƙonewa, haka za ta ƙara kumbura.
  • Ciwon da kumburi ke haifarwa na iya rage yawan kuzarin kajin, don haka ya kamata ku ciyar da shi danshi, ƙanshi da abinci mai daɗi.
  • Lokacin da kumburi yana da alaƙa da rauni tare da raunin raunuka yana da mahimmanci a yi amfani da a maganin antiseptik (Likitan dabbobi zai nuna mafi kyau) kuma, a duk lokacin da zai yiwu, kada ku rufe raunin don inganta ingantacciyar waraka.
  • Ya kamata mu tabbatar da cewa cat ɗinmu yana shan ruwa da yawa kuma rage kasancewar gishiri a cikin abincinku, ta wannan hanyar, zaku rage ƙimar jikin ku kuma za ku inganta juyin halittar ƙwayar kumburin.
  • Kada a ba shi magungunan kashe kumburi don amfanin ɗan adam, yana iya haifar da mutuwar kyanwar.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.