Abincin Hamster da aka Haramta

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Abincin Hamster da aka Haramta - Dabbobin Dabbobi
Abincin Hamster da aka Haramta - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Idan kun yanke shawarar ɗaukar hamster, yana da matukar mahimmanci ku san abincin sa da kyau don kada ya sami ƙarancin abinci mai gina jiki, kuma kun san cewa fiber da sunadarai sune tushen abincin sa.

Bugu da ƙari, ya kamata ku ma san abin da Abincin da aka haramta don hamster, kasancewar ba abinci ne kawai zai iya yi masa wahalar narkewa ba, wasu ma na iya haifar da ciwon ciki kamar yadda kuma ya sa ya fi saurin kamuwa da cututtuka iri -iri. Duba tare da Kwararren Dabbobi waɗanda waɗannan haramtattun abinci ne.

me ya kamata ku sani

Za ku sami akan siyar da abinci iri -iri don hamster ɗinku, ƙari, za a rarrabe shi gwargwadon nau'in sa saboda haka gwargwadon bukatun sa. Amma idan kuka ci gaba da bincike, za ku ga cewa abincin hamster yana buƙatar:


  • Hatsi
  • 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari
  • nama ko kwari

Shin hamster ɗinku yana da cikakken abinci? Waɗannan abubuwa guda uku suna da mahimmanci kuma dole ne su yi daidai da bukatunsu na jiki tunda, alal misali, yawan kayan lambu na iya haifar da gudawa. Tushen furotin da fiber sun riga sun karɓe shi tare da abincin kasuwanci, kodayake yakamata ku mai da hankali musamman don ba shi sabbin 'ya'yan itace da kayan marmari. Wataƙila ƙaramin hamster ɗinku zai cinye duk abin da kuka ba shi, amma rashin karɓar wani abu ba yana nufin cewa ba abinci mai kyau bane a gare shi.

Bai kamata ku samar da abinci don amfanin ɗan adam ba saboda yana da manyan matakan gishiri da mai, yana da illa ga ƙaramin dabbar ku, saboda ba za ta iya jurewa da su ba. Hakanan bai kamata ku ba shi cakulan (sukari), kayan lambu masu kayan yaji, seleri, faski ko danyen wake ba.


Abinci irin su inabi, karas ko gwoza yakamata a dosa sau ɗaya ko sau biyu a mako kuma koyaushe a cikin adadi kaɗan.

Ya kamata ku sani cewa yana da mahimmanci cire duk wani 'ya'yan itace da kayan marmari da suka ragu daga farantin hamster. Idan ba ku yi ba, zai iya tara ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta iri daban -daban waɗanda daga baya za su ƙare cikin ciki na bera. Nemo ƙarin bayani game da kulawar hamster a cikin labarinmu.

An haramta 'Ya'yan itãcen marmari da kayan lambu don Hamster

Gaskiya ne cewa hamster yana jure yawan mutane 'ya'yan itatuwa, ko da yake yakamata koyaushe a ba su cikin matsakaici. Kada a ba ɗan ƙaramin hamster orange, lemo da avocado. Babu ɗayan waɗannan 'ya'yan itacen guda uku masu kyau don narkewar dabbobin ku, avocado yana ba da kitse mai yawa da lemo da lemu yana ba su babban acidity.


Yana da mahimmanci cewa cire tsaba ko tsaba daga 'ya'yan itace don ba ku.

Kai kayan lambu wani nau'in abinci ne wanda hamster zai iya narkewa ba tare da wata wahala ba kuma akwai zaɓuɓɓuka iri -iri da zasu iya ba ku. Amma a kula da waɗancan kayan lambu waɗanda bai kamata ku bayar ba, kamar tafarnuwa, albasa, seleri, oregano, faski, basil da radishes.

Tsarin narkar da ku ya fi na mutane rauni, saboda wannan dalili, idan ba ku tuna abubuwan da aka hana don dabbobin ku ba, yi tunani game da waɗanda ke da wuyar ɗan adam narkewa (albasa da tafarnuwa, alal misali) kuma kada ku bayar gare su ..