zamantakewar kare

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
ADALCIN DAIDAITON ZAMANTAKEWAR IYALI  /SHEK AMINU IBRAHIM DAURAWA.
Video: ADALCIN DAIDAITON ZAMANTAKEWAR IYALI /SHEK AMINU IBRAHIM DAURAWA.

Wadatacce

DA zamantakewa tsari ne wanda kare ku ke koyon alaƙa da sauran karnuka da mutane. Ta hanyar zamantakewa, karen ku kuma zai koyi yin mu'amala da sauran dabbobi da kuma bambanta yara da manya. A gefe guda, habituation shine tsarin da kwikwiyo ke koyon yin watsi da abubuwan muhalli waɗanda ba su da haɗari. Ta wannan hanyar, kare da ya saba da yanayin birni ba zai damu da hayaniyar zirga -zirga ko kasancewar mutane da yawa akan tituna ba.

Kodayake zamantakewa da ɗabi'a sun sha bamban da juna, a cikin wannan labarin PeritoAnimal muna la'akari da duka cikin tsarin zamantakewar kare. Don haka, don dalilai masu amfani, zamantakewar kare ita ce hanyar da za ku yi amfani da dabbar ku don amsawa ta hanyar da ta dace (ba tare da tsoro ko tashin hankali ba) ga mahalli daban -daban, mutane, sauran kwiyakwiyi da sauran dabbobin.


Me yasa zamantakewar jama'a ke da mahimmanci?

Haɗin karen yana da mahimmanci a cikin ilimin su kamar yadda wannan ke so hana m da m hali zuwa gaba. Hakanan, karen da ke da kyakkyawar zamantakewa yana da sauƙin horarwa kuma mafi sauƙin yarda da sauran mutane da dabbobi.

Me zai faru idan ba ku zamantakewa da kare ku ba?

Idan kun yanke shawarar ba za ku sada zumunci da ɗan kwikwiyo ba, a nan gaba za ku sami kare tare da bayyananniyar rashi na zamantakewa a gefenku, ko yana jin tsoro ko tashin hankali. A bayyane yake ba a saba da kewayenta ba. Hakanan, zai yi matukar wahala ku ɗauki karenku don yawo, ga likitan dabbobi ko kuma ko'ina, saboda zai ji tsoron komai kuma ba za ku iya amincewa da yanayin yau da kullun ba. Ta yaya za ku sani idan kare ku yana da zamantakewa sosai? Ƙa'idar yatsa mai sauƙi don kimanta wannan wata rana: idan mai shi bai ji tsoron wani abu ba, to kare ma bai kamata ba.


zamantakewar kare

Kamar yadda yake tare da sauran dabbobi, gami da mutane, zamantakewar kare shine tsari na rayuwa. Koyaya, mahimmin lokacin shine daga haihuwa zuwa mako na goma sha biyu (wata na uku). A takaice dai, kwikirinku zai yi wahala ya daidaita da kewayensa idan ba a kyautata zamantakewa da shi ba kafin watanni uku.

Ka tuna cewa mahimmin lokacin zamantakewar ɗan kwikwiyo na iya bambanta ga kowane mutum. A zahiri, masana da yawa suna ganin cewa mahimmancin lokacin yana ƙare a sati 16 (watanni huɗu). Muhimmin abu shine cewa da sauri kare ya fara hulɗa da jama'a, ƙarin nasarar zai tabbatar da hakan.


Yadda ake zamantakewa da kare?

Sadar da kare abu ne mai sauqi: yakamata gabatar da shi ga mutane daban -daban kuma dabbobin gida akai -akai. Karɓar ziyara a gida ko yin tafiya kawai inda suke ƙetare hanyoyi tare da wasu karnuka zaɓuɓɓuka ne masu kyau don fara wannan aikin. Yana da mahimmanci ku fahimci yadda kare ke ganin mai shi.

Sabanin yadda wasu ke tunani, bai kamata ku damu da girman sauran karnuka ba amma game da halayensu. safe a kyakkyawar mu'amala kuma yanayin wasa zai taimaka wa karen ku gane cewa haɗin kai yana da kyau kuma mai daɗi.

Hakanan zai zama mai mahimmanci don zuwa muhalli daban -daban misali, dazuzzuka da birane, duka biyun sun sha bamban kuma kwikwiyo ɗinku dole ne ya koyi zama cikin kwanciyar hankali a duka idan zai bi ta biyun akai -akai.

Bayanai da za a yi la’akari da su:

  • Duk kwikwiyoyin da ke wasa da kwikwiyo ɗinku dole ne su kasance cikin koshin lafiya, don gujewa yiwuwar kamuwa da cututtuka.
  • Kar a manta mahimmancin hana cizo.
  • Duk waɗannan karnukan dole ne su zama karnuka masu zaman kansu. Wannan al'ada ce tare da kwiyakwiyi makonni takwas zuwa 12, don haka bai kamata ya zama abin damuwa ba. Koyaya, idan kun sami tsohon abokin wasa, ku tabbata suna da zamantakewa. Don yin wannan, lura da yadda wannan ɗan kwikwiyo yake hulɗa da sauran kwiyakwiyi kafin a haɗa shi da naku.
  • Kada ku sada karen ku a wuraren shakatawa ko wasu wuraren taruwar jama'a ba tare da samun duk alluran rigakafin sa ba. Kuna iya shirya tarurrukan kare lafiya a gidanka ko a gidan wani da kuka sani. Wannan zai hana kwarjinin ku kama kowace cuta.
  • Kula da duk ma'amalar kwikwiyo da sauran karnuka.

balagaggen kare kare zamantakewa

Kamar yadda aka yi bayani a sama, karnukan balagaggu waɗanda ba a yi hulɗa da su ba galibi suna nuna halayen da ke da alaƙa da tsoro, ko ta hanyar ɓoyewa ko yin haushi ta hanyar tsoratarwa ga sauran karnuka da mutane. Yanayin da ba a sani ba yana tsokanar su tsoro da rashin tsaro.

Ya kamata ku san cewa yin hulɗa da babban karen babban aiki ne mai rikitarwa tunda manyan karnuka suna da zurfin fargaba da rashin jin daɗi wanda yanayin ya haifar a cikin yanayin da ba a sani ba. DA hakuri shine mabuɗin don taimaka wa kwikwiyen mu fahimtar yanayin da yake rayuwa kuma dole ne ya kasance mai ci gaba kuma ana kula da shi sosai.

A PeritoAnimal koyaushe muna ba da shawarar aiwatar da tsarin zamantakewar karen manya a ƙarƙashin ƙwararrun masana, tunda suna iya gano alamun zahiri na karen mu.

Yadda ake zamantakewa da kare babba?

Tsarin na iya bambanta da iyaka gwargwadon irin rashin jin daɗin da kare ke ji lokacin da yake fuskantar wasu abubuwan motsa jiki. Karen da ke da manyan matsaloli masu alaƙa da wasu karnuka, yin haushi da wuce gona da iri har ma da cizo, bai kamata a tilasta shi ba da alaƙa, kuma ana iya ɗaukar nasara don hana shi yin haushi.

Halayen da ke da gindin zama suna da rikitarwa don magance su kuma yakamata koyaushe mai kula da ilimin dabi'a ko mai ilimin canine wanda ya ƙware a cikin irin wannan yanayin. Manufa, idan ba mu da isassun albarkatu don komawa ga ƙwararre, ita ce ta taimaka wa kare ta amfani da ƙarfafawa mai kyau, yanayi mai gamsarwa inda yake karɓa da ƙoƙarin guje wa saduwa da ke haifar da rashin jin daɗi da tashin hankali a bayyane.

Kodayake karnuka da yawa na iya canza halayen da ke sa su firgita, tabbas yana da rikitarwa sosai don yin magani har ma fiye da haka ga mutumin da ba shi da ƙwarewar da ta gabata a cikin halayen dabbobi. Musamman a cikin waɗannan nau'ikan shari'o'in, dole ne mu tabbatar cewa saduwa da sauran karnuka da mutane koyaushe suna da yawa tabbatacce kuma mai lada ga kare.

Samun magunguna a hannu, kula da lafiyar dabbar (sanya mayafi idan kuna ganin ya dace), fahimtar yanayin sa da kuma kula da shi cikin haƙuri sune mabuɗin. Kada ku tilasta kare ya yi abin da ba ya so kuma kada ku fallasa shi ga yanayin da ke sa shi rashin jin daɗi. Yin biyayya ta yau da kullun na iya zama kyakkyawan kayan aiki don taimaka muku shawo kan fargabar ku da haɓaka sadarwar ku. Gano wasu dabarun horar da karnuka don kyakkyawar fahimta.