Weasel ciyarwa

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Удивляй меня, Леголас ► 1 Прохождение The Legend of Zelda: Breath of the Wild (Nintendo Wii U)
Video: Удивляй меня, Леголас ► 1 Прохождение The Legend of Zelda: Breath of the Wild (Nintendo Wii U)

Wadatacce

Weasel, wanda sunan kimiyya yake mustela nivalis, yana cikin ƙungiyar masu shayarwa na mustelid, wanda gida ne ga kusan nau'ikan 60, daga cikinsu kuma muna iya samun ermine, bajamiya ko ƙanƙara.

Ita ce ƙaramar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta kuma tana motsawa ta tsalle -tsalle, duk da haka, duk da iyakokin jikinta mafarauci ne mai inganci kuma yana iya kashe abin da ya wuce girmanta.

Idan kuna son ƙarin sani game da wannan dabbar, a cikin wannan labarin Kwararrun Dabbobi muna gaya muku duka ciyar da weasel.

Hanyoyin narkar da weasel

Domin cinye abin ganimarsa har ma da narkewa da sha duk abubuwan gina jiki da yake samu ta hanyar su, weasel yana da muhimmin sifa, a ƙananan muƙamuƙi wanda aka kafa kawai daga kashi da wasu ƙwararrun haƙoran haƙora (akwai 34 gaba ɗaya).


Weasel yana da hanyar narkewa ta bakin, esophagus, ciki da hanji, tare da wannan bututun, glandan da yawa suna gudana waɗanda ke cika ayyuka daban -daban, dukkansu suna da alaƙa da abinci mai gina jiki, kamar su na salivary, gastric, intestinal, pancreatic and hepatic gland.

Weasel ciyarwa

Feret feed shine cin abinci mai cin nama, waɗannan mustelids galibi suna cin beraye, kodayake suna iya cin ƙwai na tsuntsaye kuma har zuwa wasu ƙananan kwari, dabbobi masu rarrafe, tsuntsaye, zomaye, kifi da dabbobi masu rarrafe.

Kamar yadda za mu gani a gaba, weasel shine wani mafarauci na musamman kamar ermine, kuma ana iya ciyar da shi ta hanyoyi daban -daban godiya ga iyawarsa, cikin sauƙin shigar da abinci iri -iri.


Yaya mafarautan ke farauta?

Kamar yadda muka ambata a baya, weasel ita ce mafi ƙanƙantar nau'in dabbar dabbar dabbar dabbar dabbar dabbar dabbar da ke wanzuwa, musamman idan muka kalli mata, waɗanda nauyinsu bai kai na maza ba. A wannan yanayin, suna shiga cikin dukkan berayen kuma suna ba su mamaki, ta haka suna gudanar da farautar beraye da ƙananan beraye. Maza kuwa, suna farautar zomaye da kurege.

Tsuntsaye da ke gida a cikin ƙasa su ma gemun dawa, wanda ba wai kawai ya dace da farautar tsuntsaye ba har ma yana washe duk wani gurbi da za su iya samu.

Weasels suna da babban iko yayin da suke iya hawa, shiga ƙananan ramuka, gudu har ma da nutsewa, don haka ba abin mamaki bane cewa su ma suna cin macizai, ɓawon burodi da molluscs.


Duk halayen da ke sa weasel ya zama babban mafarauci ya zama tilas, tunda wannan dabbar tana da haɓaka metabolism buƙatar zama yawancin farautar ranar ku.

Ciyar da weasel a cikin bauta

An yi sa'a, ba a ɗaukar weasel a matsayin nau'in barazana, duk da haka, nau'in Mustela nivalis wani ɓangare ne na fauna na wasu ƙasashe kuma saboda haka an hana kamawa da kiyayewa a cikin bauta a cikin waɗannan ƙasashe.

Idan kuna son wannan dabbar a matsayin dabbar dabbobi, zaɓi irin waɗannan dabbobi masu shayarwa na mustelid waɗanda mallakarsu ta zama gado, kamar yanayin ferret kamar dabbar gida.