Nasihu 5 don zama tare tsakanin kuliyoyi da karnuka

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 24 Yuni 2024
Anonim
Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia
Video: Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia

Wadatacce

Mai yiyuwa ne karnuka da kuli -kuli su rayu cikin jituwa duk da cewa sun kasance jinsuna daban daban na yanayi daban. Dangantakar zaman lafiya tsakanin dabbobin cikin gidan tana da mahimmanci saboda yana ba ku damar jin daɗin dabbobin ku ba tare da wata damuwa ba.

Nemo a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal waɗannan Nasihu 5 don zama tare tsakanin kuliyoyi da karnuka don fara jin daɗin zama tare a cikin gidanka.

Girmama ƙungiyar kowane nau'in

Karnuka suna shirya ƙungiyar fakitin su ta hanyar matsayi inda akwai mafi rinjaye dabba. Cats, a gefe guda, dabbobi ne kaɗai waɗanda ke kare yankinsu kawai. Wannan bambance -bambancen na iya haifar da wasu rikice -rikice.


Daga wannan za mu iya fahimtar cewa dole ne mu girmama matsayin karen, wanda zai zama babban dabba dangane da kyanwa, amma kuma dole ne mu girmama da sauƙaƙe yankin kyanwar, ta ba ta sararinta wanda kare ba zai iya mamaye ta ba. .

gabatar da dabbobi

Ba kome ko sabuwar dabba ita ce karen ko karen, dabbar da ke zaune a gidanmu dole ne ta san ta, kuma tana ɗaukar fifiko kan sabon “mai haya”.

Lokaci ne mai mahimmanci, kuma yakamata kuyi ƙoƙarin gujewa yawan wuce gona da iri don ku duka ku sami nutsuwa. A saboda wannan dalili, muna ba da shawarar cewa mazaunin gidanka, kafin saduwa da sabuwar dabbar, ya ci abinci, ya sha kuma ya gaji bayan tafiya ko lokacin wasa. Ta wannan hanyar muna rage ilimin farauta.


Menene yakamata muyi don gabatar da dabbobin duka biyu?

  1. Kada ku riƙe cat a cikin hannayenku, yana iya karce, kuma muna kuma ba da shawarar ku yanke farce don kada ku cutar da kare idan gamuwa ta yi ƙasa sosai.
  2. Daure duka dabbobin da leda, ta wannan hanyar muna guje wa cewa ɗayan da ɗayan na iya yin rauni.
  3. tattaro su kaɗan kaɗan ba tare da tilastawa ƙungiyar su ba. mutunta kamannin su, bari su shaka da juna su lura da halayen su.
  4. Idan hali ne daidai kuma dabbobin biyu suna cikin natsuwa, bari su yi mu'amala su tafi lada duka biyun ga dabbobi.
  5. Idan akasin haka hali ne m, wato idan kare yana son ya kori cat ko kuma kyanwar ta yi kokarin karyar kare dole ne ta ce Ba da tabbaci. Raba duka dabbobin biyu zuwa ɗakuna daban -daban ba tare da cire madaurin daga ɗayansu ba kuma maimaita aikin har sai dabbobin biyu su huta a ɗaki ɗaya.

Ta yaya zan samu duka dabbobin gida su shakata?


Idan gamuwa ba ta da kyau kuma duka dabbobin ba su da nutsuwa da fargaba game da kasancewar juna ya kamata ku yi aiki tare da duka biyun. Tambayi ɗan uwa ko aboki don taimako a cikin wannan tsarin sulhu.

Zaɓi babban ɗaki ko ɗaki mai faɗi idan zai yiwu kuma ku motsa gadajen dabbobi biyu, cat da kare tare. Bar ƙofofin a buɗe don kada su ji damuwar rufewa kuma tare da taimakon wani mutum ku shakata dabbobin biyu. Wasu dabaru shine motsa jiki tare da kare yayin da dangin ku ke wasa da kyanwa, misali.

Yi aiki gida ɗaya daga cikin dabbobin gida kuma kuyi ƙoƙarin raba hankalin su da sanya su jin daɗi, zaku iya saka kiɗan kiɗa don ƙirƙirar yanayi yayin da kuke kula da su. Ka yi ƙoƙarin sake haɗa su gaba ɗaya har sai halin ya zama na raini ko daraja. Idan wannan hali ba zai yiwu ba, ajiye karen da karen a ɗakuna daban -daban na ɗan lokaci, yin wannan aikin a wuri ɗaya don su saba da kasancewar juna, wari, da sauransu. Idan aikin ya yi muku wahala ko sakamakon bai yi kyau ba, je wurin ƙwararru.

Fara rayuwa tare daga matakin farko

Kasancewar zama tsakanin kare da kyanwa ba dole bane ya zama mummunan abu, akasin haka. Motsa dabbobin ku biyu don koyan dabaru da umarni, kamar yadda yakamata. lada a duk lokacin da suka yi wani abu daidai.

dole ne kula ilimi tare da ƙarfafawa mai kyau daga ranar farko ta zama tare, ku tuna cewa mutum da tsarin dabbobin gida sun sa ya yiwu waɗannan dabbobin biyu, waɗanda za su iya zama masu zafin hali, su rayu cikin aminci da jituwa. Aiki gida tare da ilimin su. Ka sa gidanka ya zama gida mai farin ciki a gare ku duka.

Ciyar da su a wurare daban -daban

Ba za mu manta da hakan ba duka karnuka da kyanwa dabbobi ne masu farauta, wannan yana nuna cewa abu ne mai sauqi a fara rigima don abinci wanda zai iya karewa da cizo ko karce, don gujewa duk wani abin da ya faru ya zama dole kowanne dabba ya ci abinci a wani wuri daban kuma ya ware da sauran dabbar. Tare da lokaci kuma idan kuka ci abokantaka ba za ku buƙaci raba su ba.

Haka kuma kada su yarda wani ya ci abincin ɗayan, ya sa su girmama juna, ko akwai abinci a tsakani ko a'a, aƙalla a gabansu su girmama juna.

kayan wasa ga kowa da kowa

Kodayake yana iya zama kamar bayyananniyar shawara, yana da mahimmanci a ƙarfafa wannan sanarwa, kamar yadda wannan shawarar take ya fi amfani fiye da yadda kuke zato. Kishi da son samun abin wasa na iya sa dangantakar kare-karen ta yi muni sosai.

Karnuka suna da yanayin zamantakewa kuma kuliyoyi suna da ƙarin ilhami mai ƙima. Ana iya rage waɗannan halaye daban -daban ta hanyar amfani da kayan wasan yara waɗanda ke watsa ilmin farauta a cikin kuliyoyi, don haka guje wa halayen ƙeta, zai fitar da yanayinsa ta hanya mara lahani.

A gefe guda kuma, kare zai samu a cikin abin wasa abin da yake nasa, wani abu da zai sa kare ya ji lafiya kuma yana gida.

Ka ba kowannensu kayan wasa da yawa masu launi daban -daban, sifofi, wasu ma na iya yin hayaniya. Dukansu kare da kyanwa za su gode muku kuma ku ma kuna ba su shagala don lokacin da ba ka nan.