Wadatacce
- 1. Yawaitar bayyanar cututtuka
- 2. Yawan tashin hankali
- 3. Yawan damuwa
- 4. Rashin cin abinci
- 5. Alamar yanki
- Menene zan yi idan cat na damuwa?
Danniya tsari ne na tsaro wanda ba kawai yana cikin mutane ba, har ma a cikin dabbobi, a zahiri, amsa ce mai dacewa da yanayin da ke ba da damar rayuwa a cikin mawuyacin yanayi.
Babbar matsalar ita ce danniya na iya zama cuta yayin da yake faruwa akai -akai kuma a cikin yanayin da ba a saba gani ba. Sabili da haka, kyanwa suna da saukin kamuwa da damuwa, saboda suna buƙatar kula da muhallin su kuma yana iya haifar da martani mai ƙarfi ga ƙaramin canji.
Wasu kuliyoyi suna sarrafa damuwa sosai, yayin da wasu kuma matsalar lafiya ce wacce dole ne a bi da ita. Don gano wannan cuta da wuri -wuri, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu nuna muku 5 alamomin damuwa a cikin kuliyoyi.
1. Yawaitar bayyanar cututtuka
Danniya ya ƙunshi sakin hormones da yawa, wanda tsoma baki tare da aiki daidai na fararen sel na jini ko sel na kariyasaboda haka, garkuwar garkuwar jikin ta kasa amsa yadda ya kamata.
Idan cat yana yawan kamuwa da cututtuka da cututtukan autoimmune, nan da nan yakamata ya zargi yanayin matsanancin damuwa, wanda kuma zai iya bayyana kansa tare da wasu rikice -rikice kamar alopecia ko asma.
2. Yawan tashin hankali
Shin cat ɗinku ya tafi daga kasancewa mai docile da dabbar dabba don zama dabbar dabbobi? Don haka za ku iya wahala daga damuwa. Ba duk kuliyoyi ke nuna tashin hankali iri ɗaya ba, duk da haka, kyanwa mai ƙarfi na iya gabatarwa halaye masu zuwa zuwa mafi girma ko karami:
- Ba ya son alaƙa da mutane ko wasu dabbobin gida.
- Cizo da karce.
- Yana sa ɗaliban su faɗaɗa kuma a gyara ido.
- Matar ta yi tsawa.
- Yana tayar da gashin kan gindi.
3. Yawan damuwa
Hakanan damuwa yana haifar da damuwa a cikin kuliyoyi. Damuwa shine a babban alamar nuna damuwaMatar da ke da damuwa ita ce kyanwar da ke nuna fargaba da firgici na yau da kullun waɗanda wataƙila ba su bayyana ba a da. Ofaya daga cikin mahimman abubuwan da ke haifar da tashin hankali shine halaye masu tilastawa kamar stereotypies.
Wani katon da ke da damuwa yana da sauƙin cutar da kansa, za mu iya lura da yawan lasawa da cin abubuwan da ba a iya ci kamar su nama.
4. Rashin cin abinci
Rashin cin abinci na iya shafar kuliyoyi, kodayake saboda dalilai daban -daban daga waɗanda ake gani a cikin mutane. Kai Matsalolin abinci a cikin kuliyoyin suna faruwa musamman saboda damuwa., tunda damuwa kai tsaye yana shafar halayen cin abinci.
cat da damuwa na iya rasa sha'awar cin abinci gaba ɗaya har ma sun zo gabatar da rashin abinci mai gina jiki, wani hali da za mu iya gani a cikin cat mai damuwa shine cin abinci na tilastawa da rashin haƙuri da abinci da kyau, amai a ƙarshe.
5. Alamar yanki
danniya mai damuwa kuna jin cewa gaba ɗaya kun rasa sarrafa yanayin ku kuma zai yi duk mai yiwuwa don dawo da ita.
Alamar bayyananniyar damuwa a cikin kuliyoyi ita ce alamar bango da manyan kayan daki (gami da sofa), har ma fiye da haka lokacin da wannan ɗabi'ar ba ta taɓa faruwa ba. Alamar danniya na ƙasa yana faruwa a cikin tsagewar tsaye, sama-ƙasa.
Menene zan yi idan cat na damuwa?
Idan cat yana damuwa, yana da wadatattun albarkatu wanda zai ba shi damar sarrafa damuwa da inganta rayuwar sa, kamar amfani da abubuwan kwantar da hankali na halitta ga kuliyoyi.
Duk da haka, ana ba da shawarar ku fara tuntuɓar likitan dabbobi. don yin kimantawa game da lafiyar lafiyar kyanwa, tunda, kamar yadda muka gani, damuwa na iya samun sakamako mai mahimmanci a jikin dabbar ku.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.