Abubuwa 10 karnuka ke so

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Откровения. Массажист (16 серия)
Video: Откровения. Массажист (16 серия)

Wadatacce

Duk mun san haka karnuka suna son yin wasa, wanda ke kula da su, yana cin abinci duk rana, yana bacci da gudu a bakin teku. Koyaya, karnuka suna da wasu abubuwan fifiko da halayen da suke so wanda mutane basu san duk wannan ba tukuna.

Karnuka suna da ayyuka da yawa da suke faranta musu rai. A gare su komai abu ne na ilhami, yanayi da fifikon zamantakewa. Don haka, idan kuna da kare a gida kuma kuna son ƙarin sani game da duniyar canine, ci gaba da karanta wannan labarin ta PeritoAnimal, inda muke nuna muku. Abubuwa 10 karnuka ke so kuma lallai ban sani ba tukuna.

tattara kofuna

Karnuka suna son ɗaukar abubuwan sirri wannan ba nasu bane, musamman idan su ne masu su. Gasu ganima a gare su saboda suna cikin ku (mutumin da suka fi so) kuma suna jin ƙanshin ku. Sau da yawa, baya ga ɗauke su, suna kai su wasu dakuna suna ɓoye waɗannan abubuwa a wurare kamar ƙarƙashin ruguna ko cikin kwandon wanki. Hakanan suna da wannan dabi'ar saboda za su yi komai don jan hankalin ku, koda kuwa wannan yana da halin "mara kyau" suna ɓoye kayan su saboda suna son hulɗar da suke samu daga gare ku. Har ila yau, tabbas zai taimaka musu su rage gajiyawa, yayin da suka ƙare samun abin yi, kamar manufa.


ci a kebe

Abokan mutane da yawa na karnuka suna tunanin dabbobin su suna son cin abinci yayin da ake kallon su ko kuma suna ganin abinci a matsayin taron jama'a. Kodayake akwai wasu waɗanda ke son cin abinci a lokaci ɗaya da masu su, don kare aikin ciyarwa lokaci ne na mutum. Don kare gida, kai ne shugaban fakitin, don haka karen ku yana jin daɗin cin abinci a cikin keɓaɓɓen wuri inda ya tabbata ɗan alpha ba zai saci abincin sa ba (wannan ya shafi kowane abinci ko magani). Kada ku yi mamaki idan karenku ya ɗauki abin da kuka ba shi ya tafi wani wuri, ku fahimci cewa wannan wani abu ne ya fito daga dabi'ar canine.

Koyaushe kusa da ƙafafunku

Karenku wani ɓangare ne na ku kamar yadda kuka kasance ɓangare na shi. Samun ƙafafunku yana ɗaya daga cikin halaye na yau da kullun sabili da haka wani abu karnuka ke son yi. Suna tare da wannan suna ce wa duk wanda ya kusanci "daga nan, wannan ɗan adam nawa ne!". Suna yin wannan don rage tazara tare da ku gwargwadon iko, ban da kuma aiwatar da canjin wari.


Wannan dabi'a ce ta ilmin halitta, tunani da zamantakewa. Wasu masana sun nuna cewa wannan a halin da ke nuna kariya a ɓangaren kare ku, yana aiki azaman shinge ga kowane mai kutse kuma a lokaci guda kuna ba da gidan aminci, amincewa da ta'aziyya.

Kalli TV

Mutane da yawa suna barin talabijin lokacin da suke barin gidan don kare ya sami kamfani a cikin rashi. Kodayake karnuka ba sa gani kamar mutane, suna son haske, launuka da sauti sosai., kuma a gare su yana iya zama motsawar hankali kuma, kamar haka, yana ɗaya daga cikin abubuwan da karnuka ke so. A zahiri, wasu masana sun ce karnuka suna son kallon talabijin saboda yana taimaka musu su shagala da yaƙi da rashin gajiyawa. Koyaya, waɗannan kwararrun dabbobi suna nuna cewa kada talabijin ya wakilci madadin soyayya, kulawar ɗan adam da motsa jiki. Koyaya, idan dole ne ku bar ɗan kwikwiyen ku na ɗan gajeren lokaci, kada ku rasa namu inda muke bayanin yadda ake barin ɗan kwikwiyo a gida shi kaɗai.


Yi gado

Karnuka suna son ta'aziyya kamar mutane, kuma za su yi iyakar ƙoƙarinsu don sanya sararin kansu ya zama cikakke da annashuwa sosai. Don cimma wannan, hanya mafi sauƙi ita ce tafiya cikin da'irori 'yan lokuta, kamar kuna yin gidan ku. Ta yin hakan, 'yan kwadago sun yada ƙanshinsu a sararin samaniya, suna bayyana a fili cewa wannan yankin nasu ne. A gefe guda kuma, suna shirya filin da yanayin sararin samaniya.

Yin iyo daidai yake da farin ciki

Shin kun taɓa ganin kare yana iyo? Fage ne cike da farin ciki kuma muna iya ganin yadda suke jin daɗin wannan lokacin. Yin iyo aiki ne da yawancin karnuka ke so, kuma suna da kyakkyawan damar yin shi, fiye da yawancin mutane. Ga yawancin karnukan iyo suna da kyau, madadin motsa jiki madadin tafiya a kowane lokaci na rana.

soyayya ga kiɗa

Karnuka, ba tare da wata shakka ba, son kida. Wani abu ne da ke motsa su a matakin motsa jiki da azanci, kuma ga mamakin mutane da yawa, karnuka suna da kunne mai kyau. Kiɗan gargajiya yana kwantar da karnuka, kuma ƙarfe mai nauyi yana motsa su, amma abin da kuka fi so yana da murya, don haka lokaci yayi da za ku yi wa karenku waka. Lokacin da kwiyakwiyi ke kuka, suna ba da kulawa ta musamman ga sauran sautin canine, tare da manufar canza sautinsu don ya zama na musamman kuma ya bambanta da sauran.

ma'aikaci nagari

Karnuka halittu ne masu ma’anar manufa. Suna son yin ayyuka kuma suna jin amfani. kuma, ta hanyar hakan, mai ƙima. Dabbobin gidanmu suna da sha'awar yin aiki, in ba haka ba sun gaji kuma suna jin rashin kwanciyar hankali. Ayyuka na iya kasancewa daga ɗaukar jarida, kawo ƙwallo, zuwa kiwon garken tumaki, duk abin da zai iya haifar da wani sananne da lada (na zahiri da na motsin rai). Samun babu abin da zai yi zai iya sa kwarjininku ya ji tawayar kuma ya ji ya lalace a cikin yanayin sa.

son tafiya

Karnuka ba sa son kasancewa a gida, suna son jin an haɗa su kuma kuna ɗaukar su ko'ina, don haka tafiya wani abu ne da karnuka ke so. Su zai raka ka ko ina ba tare da bambanci ba. wasu ppan kwikwiyo har ma suna shiga cikin akwati na abokan rakiyarsu saboda sun san za su yi tafiya kuma suna son tafiya tare da ku. 'Yan kwikwiyo ba su san cewa su' yan kwikwiyo ba ne, suna jin kamar wani ɓangare na iyali, kamar kowane ɗan adam. Kuma sun yi daidai!

Barci tare da ku

wannan daga abubuwan da karnuka suka fi so a duniya. Barci tare tare da abokin aikin ku ɗan adam alama ce mafi kyawun lokacin ba kawai na rana ba, amma na rayuwar ku. Barin su kwana tare da ku a kan gadon ku yana sa ku ji gata da wani ɓangare na duniyar ku saboda kuna haɗa su a cikin sararin ku.

Wannan ba yana nufin sanya shi al'ada ko bar shi barci a gadon ku ba, duk da haka, kada ku ware karen ku ko rufe kofar ɗakin kwanan ku kowane dare. Wannan zai sa ku ji kadaici. Daidaitaccen bayani shine a ƙalla karen ku ya kasance a sarari ɗaya kamar yadda kuke.