Dabbobi 10 don gida

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 18 Nuwamba 2024
Anonim
Recep Halter Kaldırıyor | Recep İvedik 5
Video: Recep Halter Kaldırıyor | Recep İvedik 5

Wadatacce

Kowace rana, adadin mutanen da suka yanke shawarar zama a cikin gidaje suna ƙaruwa, musamman a cikin manyan birane da matsakaita. Daga cikin sauran illolin rayuwar yau da kullun, wannan yana sa mutane da yawa sha'awar sha'awar sanin menene mafi kyau dabbobi ga Apartment.

Bayan haka, yana da wuyar tsayayya da ra'ayin samun abokin tarayya wanda ke kawo farin ciki a gidanka, ko ba haka ba? Koyaya, yana da mahimmanci a yi la’akari da fannoni da yawa kafin ɗaukar dabbar dabbar gida don samar da rayuwa mai daɗi da lafiya ga dabbar. Babu shakka cewa sarari da lokacin da kowane nau'in ke buƙata shine mahimman abubuwan yayin zabar dabbar da ta fi dacewa don salon rayuwar ku.


Idan kuna zaune ko kuna shirin shiga cikin gida kuma kuna son ɗaukar babban aboki, ci gaba da karanta wannan sabon labarin daga Kwararren Dabba don sanin menene abubuwan 10 mafi kyawun dabbobin gida kuma san wasu nasihu don zaɓar zaɓin dabbar gida manufa don gidanka.

Dabbobin gida waɗanda ba sa yin aiki: suna wanzu?

A gaskiya, babu dabbobin da basa ba ku aiki! Duk da dabbobin gida suna buƙatar kulawa don kiyaye lafiya mai kyau da jin daɗin ingantaccen rayuwa. Lokacin da wani ya yanke shawarar ɗaukar dabbar, dole ne su kasance masu alhakin samar da kyakkyawan yanayin da ke fifita ci gaban jiki da fahimi.

Tabbas, akwai dabbobin da ke buƙatar ƙarin sarari ko buƙatar ƙarin lokaci daga masu kula da su. Babban karen da ke da doguwar riga mai yalwa gabaɗaya yana buƙatar zama a cikin sararin da ya fi girma kuma zai buƙaci ƙarin kayan aiki na yau da kullun fiye da hamster, alal misali. Koyaya, wannan ƙaramin ɗan berayen shima zai buƙaci samun kulawa ta asali don kasancewa cikin koshin lafiya da farin ciki, kuma wannan zai ɗauki ɗan lokaci da sadaukarwa daga masu kula da shi.


Abin da ya sa, kafin ƙirƙirar dabbar gida a cikin gida, muna ba da shawarar ku ƙarin sani game da nau'in da yin bincike kan yanayi da kulawa da za su kasance masu mahimmanci a rayuwar yau da kullun.

Dabbobin gida: yadda ake zaɓar

Yawancin lokaci, kananan dabbobi galibi sun fi dacewa da zauna a cikin gidaje, kamar yadda suke da sauƙin kulawa da daidaitawa cikin sauƙi ga yanayin da aka rage. Koyaya, akwai wasu abubuwan da ku ma za ku buƙaci la'akari lokacin zabar mafi kyawun dabbobin gida.

Misali, wane irin abokin kuna nema? Aboki na aminci ba tare da sharaɗi ba ko abokin haɗin gwiwa mai zaman kansa? Ka yi tunani game da halinka da nau'in dabbar da za ta fi dacewa da ita. Yaya hulɗar da kuke so ku kula da dabbar ku? Shin kuna neman aboki wanda zaku iya yin yawo, don yin wasa kowace rana ko kuna son dabbar da ta fi kwanciyar hankali wacce ke buƙatar ƙarancin lokaci da ƙoƙari? Ka tuna cewa wasu dabbobin gida, kamar kifi, ba za su iya hulɗa kai tsaye ko zama masu sadarwa kamar sauran ba saboda iyakokin da ke tattare da nau'in.


Hakanan, ku tuna la'akari da kimanta tsawon rayuwar kowane nau'in. Akwai dabbobin gida masu yawa da yawa kamar kunkuru, karnuka, kuliyoyi da chinchillas. Duk da haka, wasu dabbobin gida suna da ƙarancin gata na ɗan lokaci kaɗan, kamar hamsters, waɗanda galibi kawai suna rayuwa tsawon shekaru 2 zuwa 4.

Dabbobin gida da za su samu a cikin gida: saman 10

Don taimaka muku a cikin wannan zaɓin zaɓin sani, za mu yi taƙaitaccen jerin mafi kyau dabbobi ga Apartment karami wanda zai iya saukin daidaitawa da rayuwa a wuraren da aka tsare. Duba zaɓin mu na dabbobi 10 da za ku samu a cikin gidan da ke ƙasa:

  • Cat
  • hamster
  • zomo
  • Kunkuru
  • Ferret
  • Guinea alade
  • Chinchilla
  • karamin kadangare
  • Tsuntsu
  • Kare

Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo game da kowannen su!

Dabbobi don Apartment: cat

Cats suna ɗaya daga cikin mafi kyawun dabbobin gida saboda godiya ga yanayin su mai zaman kansa da sauƙin daidaitawa zuwa rage mahalli. Kuma kamar yadda kowace cat take da halin mutum, zaku iya ɗaukar farji wanda ya dace da salon rayuwar ku, ban da ilimantar da shi don girmama ƙa'idodin gidan ku.

Amma ku tuna cewa, duk da kasancewar su masu zaman kansu, kuliyoyi kuma suna buƙatar samun wasu kulawa ta asali don samun ingantacciyar rayuwa, ban da samun soyayya da sadaukarwar masu kula da su. Anan a PeritoAnimal, muna gaya muku yadda ake shirya gidan ku don isowar karen ku na farko.

Dabbobin gida don Apartment: hamster

Hamsters suma suna ɗaya daga cikin mafi kyawun dabbobin gida duka don ƙaramin girman su da don kulawa mai sauƙi da suke buƙata kowace rana. Koyaya, zai zama mahimmanci don shirya da wadatar da gidan hamster ɗinku, tare da kula da tsabtataccen tsabta a ciki da kewayen ta don hana abokin aikin ku haɓaka kowane ɗayan cututtukan hamster na kowa.

Hakanan, la'akari da cewa an kiyasta tsawon rayuwar hamster tsakanin 2 zuwa 4 shekaru, gwargwadon nau'in. Don haka, ba zaɓi ne mai kyau ga waɗanda ke neman a dabbar gida cewa ku yi tsawon rai.

Dabbobi don Apartment: zomo

Hakanan zomaye na iya yin manyan dabbobin gida, amma yakamata ku zaɓi nau'in zomo wanda ya dace da sararin da ke cikin gidan ku. Toy ko dwarf zomaye na iya zama babban zaɓi ga waɗanda ke zaune a cikin ƙaramin gida.

Da kyau, duk da haka, zomo ɗinku yakamata ya iya fita daga cikin keji aƙalla sau biyu a rana kuma ya sami ingantaccen yanayi inda zai iya motsawa cikin walwala da bincika muhallinsa. Bugu da ƙari, muna ba da shawarar sanin mahimmancin kulawar zomaye wanda zai taimaka muku samar da ingantacciyar rayuwa ga abokin aikin ku.

Dabbobi don Apartment: kunkuru

Saboda yanayin nutsuwarsu, kunkuru kuma na iya zama babba. dabbobin gida don gidaje, amma kuma zai zama mahimmanci don zaɓar nau'in da ya dace don sarari da lokacin da kuke niyyar sadaukar da sabon abokin ku. Na farko, bincika girman da kunkuru zai iya girma zuwa girma, kamar yadda wasu nau'in za su iya ninka har sau 20 a lokacin da suka manyanta fiye da na farkon watanni na rayuwa.

Hakanan tuna cewa akwai kunkuru na ruwa da na ƙasa, kuma wasu nau'in suna kula da ɗabi'un ruwa, suna canza yanayin su tsakanin ruwa da ƙasa. Idan kuka zaɓi kunkuru na ruwa, alal misali, kuna buƙatar shirya akwatin kifin da kyau inda dabbobin ku za su kashe kusan duk rayuwarsa. Kunkuru na ƙasa zai buƙaci wasu kulawa ta musamman, ban da daidaitaccen abinci don ƙarfafa garkuwar jikinsu.

Dabbobi don Apartment: ferret

Ba tare da wata shakka ba, ferret yana ɗaya daga cikin mafi kyawun dabbobi don gidaje kuma yana samun ƙarin shahara a cikin gidajen Brazil. Baya ga kallon kyakkyawa, kyankyasai kuma cike yake da kuzari kuma suna iya zama dabbobi masu kauna lokacin da suke rayuwa cikin yanayi mai kyau.

Koyaya, kuna buƙatar samar da wadataccen mahalli don ƙoshin ku don ya iya motsa jiki da yin nishaɗi yadda ya so. Ka tuna cewa aikin motsa jiki zai zama mai mahimmanci ga ferret ɗin ku don kula da ƙoshin lafiya da daidaitaccen hali. Bincika mafi kyawun shawara don haɓaka ferret a cikin ɗaki a cikin wannan labarin PeritoAnimal.

Dabbobi don gidan: alade guinea

Aladu na Guinea suna ɗaya daga cikin mafi kyawun dabbobin gida yayin da suke nuna halin abokantaka, m kuma yayi shiru. Bugu da ƙari, ƙananan dabbobi ne waɗanda ke buƙatar kulawa mai sauƙi don kiyaye lafiya mai kyau.

Koyaya, yakamata ku samar wa alade ku da abinci mai dacewa, ban da wadatar da kejin da samar da yanayi na lumana inda zai iya bayyana kansa da kansa kuma ya haɓaka ƙwarewar jiki, fahimi da motsin rai. Tare da kulawa mai kyau, alade na ku zai zama abokin ban mamaki wanda zai kawo ƙauna ga dangin ku.

Dabbobi don Apartment: chinchilla

Shekaru da yawa, chinchillas sun rikice tare da hamsters ko aladu a Brazil, duk da haka, su nau'ikan daban ne. Domin karamar dabba ce, ku kyan gani da kuma fara'a da ƙauna, chinchilla shima ɗayan mafi kyawun dabbobin gida ne. Bugu da ƙari, tana da gatanci na gata, kasancewar tana iya rayuwa sama da shekaru 20 a yanayi mai kyau.

Shin kuna sha'awar ɗaukar chinchilla? Don haka, kar a rasa nasihohinmu kan yadda ake haɓaka chinchilla a cikin gida kuma ku samar da ingantaccen abinci mai gina jiki ga wannan. dabbar gida don haka fara'a.

Dabbobi Apartment: Ƙananan Lizards

masoya na dabbobin gida Hakanan an haɗa fitattun fitattun dabbobi a cikin jerinmu mafi kyawun dabbobi 10 don gidaje, kamar yadda ƙananan ƙanƙara za su iya zama abokan kirki ga waɗanda ke zaune a cikin ɗaki kuma suna neman ɗaki. dabbar gida wajen “gargajiya”. Idan kun kasance sababbi ga kiwo masu rarrafe, zaku iya zaɓar zaɓin damisa gecko, kadangare mai saukin mu'amala da kulawa saboda ƙanƙantarsa ​​da halin abokantaka.

Kafin ɗaukar dabba mai ban mamaki kamar dabbar gida, ya kasance mai rarrafe ko wani nau'in, ku tuna tuntuɓi wane nau'in da aka yarda ya yi kiwo a cikin bauta a cikin ƙasa ko yankin da kuke zama. Bugu da kari, koyaushe a koma ga mafaka na doka, masu kare dabbobi ko masu kiwo don ɗaukar doka ta doka dabbar gida m. Ta wannan hanyar, kuna tabbatar da cewa ba ku haɗin gwiwa tare da zirga -zirgar cikin dabbobin da ba a san su ba, waɗanda ke ba da adadi mai yawa ga yanayin rayuwa mara dacewa.

Dabbobin Apartment: tsuntsaye

Tsuntsaye kuma zasu iya dacewa da zama a cikin gidaje, amma zai zama alhakin ku don daidaita buƙatar 'yanci da motsa jiki tare da buƙatar kiyaye su cikin keji don aminci. Tabbas, yakamata ya kuma samar da abinci mai gina jiki mai dacewa da jinsi, tare da nisantar da su daga ƙwayoyin cuta da cututtuka.

Da kaina, ban tsammanin yana da kyau a ɗauki dabbar don yin rayuwa kusan kullun a cikin keji. Don haka, idan kuna da sha'awar kiwo tsuntsaye, zan ba da shawarar zaɓar nau'in da za a iya haifuwa don rayuwa cikin 'yanci a cikin ɗakin, kamar aku, parakeets ko cockatiels.

Dabbobi don Apartment: kare

Baya ga kasancewa a saman jerin dabbobin da ake ƙauna, karnuka kuma na iya yin kyawawan dabbobin gida. Kuna buƙatar kawai zaɓar kwikwiyo wanda ya dace da sararin da ke cikin gidanka da ilimantar da shi daidai don koya muku girmama dokokin gidan. Akwai karnuka masu girma dabam da mutane daban -daban suna jiran a karɓe su kuma a ba su damar karɓar ƙaunar dangi.

Misali, muna ba da shawarar koyar da karenku don kula da bukatunsa a waje da gida da yin tafiya daidai, saboda wannan yana sauƙaƙa (mai yawa!) Don kula da tsabtace tsabta a cikin gidan ku kuma zai ba ku damar jin daɗin tafiya tare da kare ku, wanda kuma zai zama mai mahimmanci don samar da kyakkyawan aikin motsa jiki na yau da kullun ga babban abokin ku.

Tip: tabbatar da duba anan akan PeritoAnimal wanda shine mafi kyawun karnuka na gidaje.