Wadatacce
- Sodium bicarbonate
- Tsabtace mako -mako da kowane wata
- yashi agglomerates
- Akwatin sharar gida
- Sandbox mai tsabtace kai
- Kunna gawayi
Warin fitsarin cat da najasa yana yaduwa sosai. Sabili da haka, tsabtace akwati na yau da kullun da yashi mai taɓarɓarewa tare da mai tara kayan masarufi yana da mahimmanci don kawar da ragowar guguwar.
Tare da wannan motsa jiki mai sauƙi muna iya kiyaye sauran yashi cikin yanayi mai kyau kuma dole ne mu ƙara ƙara kaɗan kowace rana, don cika adadin da aka cire daga akwatin.
Wannan dabara ce mai sauƙi don kiyaye datti a cikin kyakkyawan yanayi, amma ba shi kaɗai ba. A cikin wannan labarin ta Kwararrun Dabbobi muna nuna muku da yawa dabaru don ƙamshin yashi.
Sodium bicarbonate
Sodium bicarbonate yana jan wari mara kyau kuma yana maganin kashe -kashe. Koyaya, a cikin adadi mai yawa yana da guba ga cat. Don haka, zai zama dole a yi amfani da shi cikin taka tsantsan kuma a takamaiman hanyar da za mu gaya muku a ƙasa:
- Rarraba wani bakin ciki na soda burodi a ƙasan kasan akwatin mai tsabta ko akwati da aka yi amfani da shi don riƙe yashi.
- Rufe bakin ciki na soda burodi tare da inci biyu ko uku na datti.
Ta wannan hanyar, yashi zai yi aiki sosai. A kowace rana dole ne ku fitar da datti mai datti tare da shebur don wannan dalili. Ya kamata sodium bicarbonate ya kasance saye a babban kanti saboda yana da arha fiye da kantin magani.
Tsabtace mako -mako da kowane wata
Sau ɗaya a mako, ku zubar da akwati mai datti kuma ku wanke shi sosai da Bleach ko wani maganin kashe ƙwayoyin cuta ba tare da ƙanshi ba. Tsabtace akwati sosai. Maimaita jerin soda burodi kuma ƙara yawan adadin sabon yashi. Yashi mai kamshi galibi baya son kuliyoyi kuma suna ƙarewa da biyan bukatun su a waje da akwatin.
Ana iya yin tsabtace kowane wata na kwandon shara a cikin baho. Zazzabin ruwa da mai wanki dole ne su sami damar barar da kwandon shara.
yashi agglomerates
Akwai wasu nau'ikan yashi mai tauri wanda suke yin kwalla idan sun hadu da fitsari. Ana cire najasa a kowace rana, tare da irin wannan yashi shima yana ƙarewa yana kawar da ƙwallo da fitsari, yana barin sauran yashi sosai.
Yana da samfur mai ɗan tsada kaɗan, amma yana da inganci sosai idan kuna kawar da datti mai ɓarna a kullun. Kuna iya amfani da dabarar yin burodi ko a'a.
Akwatin sharar gida
A kasuwa akwai kayan lantarki wanda shine a sandbox mai tsabtace kai. Kudinsa kusan R $ 900, amma ba lallai ne ku canza yashi ba da zarar na'urar ta wanke ta bushe. Najasa ta fashe kuma an kwashe ta daga magudanar ruwa, kamar yadda ruwa mai datti yake.
Lokaci -lokaci dole ne ku cika yashi da ya ɓace. Kamfanin da ke siyar da wannan sandbox ɗin shima yana siyar da duk kayan aikin sa. Kaya ce mai tsada, amma idan kowa zai iya siyar da wannan alatu, samfuri ne mai ban sha'awa don tsabtacewa da dacewa.
Dangane da bayanin, akwai lokacin kwanaki 90 don tabbatar da cewa cat ya saba da ita ba tare da matsala ba don biyan buƙatun ta a cikin na'urar. Wannan akwatin sandbox mai tsabtace kansa ana kiransa CatGenie 120.
Sandbox mai tsabtace kai
Mafi yawan tattalin arziƙi da ingantaccen aiki shine sandbox mai tsabtace kai. Kudinsa kusan R $ 300.
Wannan kayan aikin tsabtace kai yana ba da damar tsabtace duk abubuwan da suka ragu, saboda yana amfani da yashi mai ɗimbin yawa. Yana da tsarin dabara wanda, ta amfani da lever mai sauƙi, yana jefa datti mai ƙarfi zuwa ƙasa, kuma waɗannan sun fada cikin jakar filastik wanda ba za a iya lalata ta ba.
Bidiyo na demo yana da ƙima sosai. Wannan akwatin sandbox yana kiran shi e: CATIT daga SmartSift. Yana da kyau idan akwai cat fiye da ɗaya a cikin gidan. Akwai wasu ƙarin sandbox na tsabtace kai na tattalin arziƙi, amma ba su cika kamar wannan ƙirar ba.
Hakanan karanta labarin mu akan yadda ake kawar da warin fitsarin cat.
Kunna gawayi
Kunshin gawayi da aka ƙara a cikin datti na cat na iya zama kyakkyawan hanya don rage warin najasa. Masu koyarwa da yawa suna amfani da wannan hanyar, wanda aka nuna yana da tasiri sosai.
Bugu da kari, an gudanar da bincike don ganin ko kyanwa na son kasancewar gawayi da aka kunna a cikin akwatin su ko a'a. Sakamakon binciken ya nuna cewa kuliyoyi sun yi amfani da yashi tare da kunna gawayi fiye da yashi ba tare da wannan samfur ba.[1]. Don haka wannan hanyar na iya zama sosai tasiri don hana matsalolin kawarwa. a wasu kalmomin, zai iya taimakawa hana cat yin fitsari a waje da akwatin.
An gudanar da wani binciken don kwatanta fifiko tsakanin yashi tare da ƙara sodium bicarbonate da kunna gawayi, yana nuna cewa kuliyoyi sun fi son kwalaye da gawayi mai aiki.[2].
Koyaya, kowane cat cat ne kuma manufa shine a gare ku don gwada madadin daban -daban, samar da akwatunan shara daban -daban kuma ku ga wane nau'in cat ɗinku ya fi so. Kuna iya, alal misali, ƙara soda burodi a cikin kwandon shara da wani gawayi da aka kunna kuma ku lura wanne daga cikin akwatunan da cat ɗinku ke yawan amfani da su.
Idan kuna son wannan labarin, zaku iya ci gaba da binciken Kwararren Dabbobi don gano dalilin da yasa cat ɗinku ke yin tausa, ko kuma me yasa kyanwa ke binne najasar su, har ma kuna iya koyan yadda ake wanka da kyanwa a gida.