Wadatacce
- Gastritis a cikin karnuka: menene?
- Alamomin gastritis a cikin karnuka
- Gastritis a cikin karnuka: abin da za a yi?
- Magungunan gida don gastritis a cikin karnuka
- Gastritis a cikin karnuka: yadda za a hana shi?
Kamar yadda yake ga mutane, lokacin da muke magana game da ƙwayoyin abokai masu fushi, karnuka, an lura cewa bayyanar cututtuka da yawa yana da alaƙa kai tsaye da abinci, ganowa a cikin abinci mai gina jiki duka sanadin da kuma mafi kyawun maganin cututtukan da yawa. Gastritis cuta ce mai narkewa wacce ke iya shafar karnuka kuma ana iya haifar da abubuwa da yawa, duk da haka, cin abinci mai dacewa, da sauran matakan da za a ɗauka, za su zama wani ɓangare na jiyya. Idan kuna son kula da dabbobin ku ta hanyar da ta fi kyau, a cikin wannan labarin PeritoAnimal, muna magana game da shi magungunan gida don gastritis a cikin karnuka.
Gastritis a cikin karnuka: menene?
Gastritis a cikin karnuka shine kumburin mucosa na ciki wanda ke haifar da tashin hankali da rashin aiki a cikin tsarin narkewa., kamar yadda wannan mahimmancin mucosa yana da aikin kare ciki daga aikin ruwan 'ya'yan itace, ciki har da acid hydrochloric.
Alamomin gastritis a cikin karnuka
Lokacin da mucosa ya kumbura, aikinsa yana canzawa kuma wannan yana haifar da múalamu da yawa, daga cikinsu dole ne mu haskaka waɗannan masu zuwa a matsayin mafi mahimmanci:
- Ciwon ciki;
- Amai;
- Zawo;
- Rashin ruwa;
- Rashin ƙarfi;
- Rashin ci;
- Rage nauyi.
gastritis a cikin karnuka zai iya samun dalilai da yawa, lokacin da m, yawanci saboda cinye abubuwa masu cutarwa, daga gurɓataccen abinci zuwa abubuwa masu guba ko marasa narkewa.
Koyaya, gastritis na yau da kullun na iya samun dalilai na tsari, wato, yana shafar dukkan kwayoyin halitta kuma yana bayyana kamar gastritis,, kamar ƙwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta, kansar, cutar hanta ko koda, ko tsawan lokaci zuwa guba na muhalli
Gastritis a cikin karnuka: abin da za a yi?
Idan kun ga alamun a cikin kare ku waɗanda zasu iya dacewa da gastritis, yana da mahimmanci. je wurin likitan dabbobi da wuri -wuri, saboda, kamar yadda muka gani, gastritis na iya rufe cututtuka masu tsanani kamar ciwon daji.
Likitan dabbobi zai binciki gastritis kuma yakamata ya kafa musabbabin abin, wanda za a yi shi ta hanyar binciken jiki sosai, tare da yin la’akari da duk alamun da ke akwai, da kuma tarihin likitancin mai haƙuri.
Matakan warkewa da za a ɗauka za su bambanta dangane da abin da ke haifar da gastritis, duk da haka, matakan abinci sune takamaiman ɓangarorin maganin gastritis a cikin karnuka. Likitan dabbobi na iya ba da shawarar cewa dabbar ta yi azumi tsakanin awanni 12 zuwa 48, bugu da kari, tana iya ba da takamaiman alamomi game da adadin ruwan da ake buƙata da kuma yawan abin da ya kamata a ci, haka nan, abincin karen ya kamata ya kasance mai yawa kuma cikin matsakaici .
Tare da azumi da waɗannan canje -canjen abinci, zaku sami lafiya sabuntawa da aiki na mucosa na ciki.
Magungunan gida don gastritis a cikin karnuka
A ƙasa za mu nuna magunguna da yawa na gida waɗanda za a iya amfani da su inganta gastritis a cikin karnuka. Kamar yadda kuke gani, da yawa daga cikinsu abinci ne, amma abinci ne tare da aikin warkarwa mai ƙarfi, wanda ke ba ku damar taimaka wa dabbar ba kawai yadda yakamata ba, har ma da zurfi.
Kafin amfani da ɗayan waɗannan magunguna, muna ba da shawarar ku tuntuɓi likitan likitan ku a gaba don ku iya daidaita waɗannan fasalulluka zuwa buƙatun mutum ɗaya na karen ku:
- Suman: kabewa kayan lambu ne wanda ke da kaddarorin prokinetic da yawa (yana inganta duk hanyoyin tsarin narkewar abinci), a bayyane, dole ne a dafa shi, a kiyaye shi sosai kuma gaba ɗaya na halitta ne. Ya kamata ku ƙara shi a cikin abincin dabbobin ku, kuna gudanar da cokali ɗaya na kowane kilo 5 na nauyin jiki, sau ɗaya a rana.
- Tafarnuwa: Duk da cewa gaskiya ce tafarnuwa na iya zama mai guba ga kwiyakwiyi, wannan yana faruwa ne kawai idan aka ba shi adadi mai yawa. A gefe guda kuma, idan kun ba wa karenku ɗanɗano na tafarnuwa tare da abincinsa na yau da kullun, tafarnuwa zai taimaka wajen yaƙar duk wani mai kamuwa da cuta da ke haifar da gastritis, saboda wannan yana ɗaya daga cikin mafi kyau kuma mafi ƙarfi maganin rigakafi.
- Ruwan Cranberry: Cranberry na Amurka zai taimaka idan akwai cututtukan gastritis masu kamuwa da cuta ko lokacin da ya bayyana sakamakon cutar koda. Wannan saboda irin wannan cranberry yana da wadata a proanthocyanidins, abubuwa tare da tabbatar da aikin ƙwayoyin cuta. Ya kamata ku ƙara cranberries guda biyu da aka yanka da yankakke don kowane kilo 5 na nauyin jiki zuwa abincin karen ku.
- gasasshen beetroot: beetroot kayan lambu ne tare da kayan abinci mai ban sha'awa mai ban sha'awa kuma yana da wadataccen kayan kwalliya tare da mahimman kaddarorin. Beetroot zai taimaka rage kumburin mucosa na ciki kuma zai ba da damar fitowar kowane abu mai guba cikin sauƙi. Ya kamata ku ba da teaspoon ɗaya a cikin kilogiram 5 na nauyin jiki.
- ruwan aloe: ruwan 'ya'yan aloe vera tsarkakakke shine magani na musamman ga dabbobin gida, wannan tsiron yana ƙunshe da abubuwan gina jiki sama da 75 tare da kaddarorin magani kuma zai zama mafi dacewa don sabuntawa da warkar da mucosa na ciki. Maganin shine milliliter 1 a kilogiram na nauyin jiki, kuma yakamata a raba shi zuwa allurai 3 na yau da kullun waɗanda za a bayar da safe, tsakar rana da dare. Fara da ƙananan allurai kuma sannu a hankali ƙara har sai kun kai adadin da ake buƙata.
Gastritis a cikin karnuka: yadda za a hana shi?
Yana da mahimmanci kamar maganin gastritis kamar yadda zai yiwu yana hana shi, don haka muna ba da shawarar ku bi waɗannan nasihun:
- Yi kowane canje -canje na abinci ci gaba;
- Hana karenku daga cin gurɓataccen ciyawa ko abinci cikin yanayi mara kyau;
- Kada ku ba dabbar ku abinci mai yawa, yana da kyau ku zama ƙasa da yawa;
- Ci gaba da shirin allurar rigakafi;
- Duba lambun ku kuma kawar da tsire -tsire masu guba ga karnuka.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.