Wadatacce
- kwantar da hankali cat
- Amma tsoro ne ya keɓe ko damuwa?
- Soothing ga danniya cat
- Cat mai damuwa - Jiyya na Gida
- Catnip ko Cat Weed:
- Valerian:
- Itacen Inabi:
- Chamomile, Lemon Balm da Bach Flower:
- Cat Pheromones Fesa:
- Soothing for cats - tafiya
Ga waɗanda ke da farji, kula da yanayin dabbar ba sabon abu ba ne. Koyaya, a lokutan wahala, ko don ƙananan abubuwa kamar sabon mutum ya ziyarta, ko fiye da tashin hankali kamar tafiya mai nisa, ku sani cewa akwai wadatattun abubuwan kwantar da hankali na dabbobin ku waɗanda zasu iya taimaka muku.
A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi, zamuyi bayanin yadda ake yin maganin gida don kwantar da kyanwa kuma yana taimaka muku fahimtar yadda da lokacin da zaku iya amfani da waɗannan abubuwan kwantar da hankali na ganye. Ci gaba da karatu!
kwantar da hankali cat
Da farko, dole ne mu fahimci cewa tushen damuwa yana da mahimmanci kamar yadda duk wani magani da kuke jin ya zama dole. Sau da yawa canjin halinka ko ma cikin tsarin kayan daki ya isa.
Ka tuna cewa a cikin daji, kuliyoyi ƙananan dabbobi ne. Don haka ba wai kawai sun damu da farauta ba, kamar manyan 'yan uwansu zakuna da damisa, sun kuma damu da rashin farautar su. Danniya martani ne na jiki wanda ke sa shi a shirye don yanayi mai haɗari, wato, amsa ce mai mahimmanci. Matsalar ita ce lokacin da haɗarin ya kasance ƙarya kuma duk wannan kuzarin ba a ɓata ba. Jiki zai juyar da shi zuwa wasu abubuwa kuma zai iya kawo ƙarshen cutar da dabbobin ku.
Shi ya sa kafin ƙoƙarin ba da kwanciyar hankali don kwantar da hankalin cat, yana da sauƙi don sanya shi jin kwanciyar hankali. Bayar da wuraren ɓoye a kusa da gidan, kar a tilasta dabbar ta fallasa kanta ga mutanen da ba ta saba da su ba, kuma sama da duka, kada ku yi faɗa da ita. Amsa mai tashin hankali na iya sa farji ya zama mafi kusantar kusantar da yanayin.
Amma tsoro ne ya keɓe ko damuwa?
Zalunci da ke fitowa daga kowace dabbar gida ba amsa ce ta al'ada ba, kamar yadda ba zai zama al'ada ba idan ta fito daga mutum. Koyaya, lokaci irin wannan ɗabi'a shine mabuɗin don fahimtar abin da ke faruwa a kan cat ɗin ku.
Idan kuna da baƙo kuma cat ɗinku ya zama mai kaifin hankali, tashin hankali da/ko ɓoyewa, mafi kyawun abin da zaku iya yi shine jira lokacin sa. Yana jin tsoro kawai, kar a ba da wannan jin karfi.
Koyaya, idan baƙon halin ya ci gaba ko da bayan mutumin ya tafi, wannan na iya zama alamar damuwa. Ci gaba da tsoro, wannan ilhamar don kare kai, ita ce babbar alama. Halin da baƙo ya yi zai iya zama kawai ƙanƙara. Shin kun canza ƙanshin kowane kayan tsaftacewa? Shin akwai sabbin kyanwa a yankin? Shin kun karɓi wani dabbar? Shin wannan ziyarar tana da abubuwan jin daɗi da fargaba a gaban ku?
Har yanzu yana da kyau ƙoƙarin ƙoƙarin cire sinadarin da ke haifar da duk wannan damuwa daga wurin. Canja samfurin tsaftacewa, ba cat ɗin ku damar samun sarari inda zai iya tserewa daga sauran dabbobin gida, yi ƙoƙarin haɗa baƙo da abubuwa masu kyau ta hanyar ba da kayan ciye -ciye da so da kauna kafin mutum ya isa (dabarar ƙarfafawa mai kyau), barin kyanku har ma da kwanciyar hankali.
Soothing ga danniya cat
Don haka kun girmama lokacin kyanwar ku, ku nisanta shi daga abubuwan ban haushi, amma halayensa sun kasance masu damuwa. Ya ci gaba da zama mara hankali, yana lasa kansa har wasu yankuna suna yin santsi kuma ya fara yin fitsari a waje da kwandon shara. A wannan yanayin, zaku iya amfani da masu kwantar da hankali na halitta don kuliyoyin da ke damuwa don su kasance masu karɓar canje -canje. Haɗuwa da waɗannan magunguna na halitta tare da abubuwa ko mutanen da yake jin tsoro na iya taimakawa rushe shinge da ɗumama dabbobin ku ga abin da ya tsoratar da shi.
Cat mai damuwa - Jiyya na Gida
Duba wasu ganye da tsirrai waɗanda zasu iya taimaka muku kwantar da hankalin cat ɗin ku, ainihin maganin gida:
Catnip ko Cat Weed:
Wataƙila mafi shahara a kan wannan jerin, Cat's Weed yana aiki kamar maganin psychoactive. Yana motsa sassan kwakwalwar da ke da alhakin daidaita motsin rai kuma yana haifar da sakamako mai daɗi da nutsuwa, gwargwadon jikin dabbar ku. Ko ta yaya, hanya ce mai kyau don ɗaukar hankalin cat ɗinku daga wani abin damuwa kuma ku ba ta damar samun ƙarin annashuwa. Kuna iya fallasa farji kai tsaye ga ganyen ƙasa na shuka ko sanya su cikin abin wasan yara. Amma a kula, tasirin ba ya daɗe (kuma da zarar ya ƙare, yana iya ɗaukar awanni kaɗan don sake aiki). Menene ƙari, bincike ya nuna cewa tsakanin 20 zuwa 30% na kuliyoyi ba su da wani martani ga Cat Weed.
Valerian:
Anyi la'akari da sigar haske na Weed Cat, Valerian yana aiki iri ɗaya, kawai tare da rage sakamako. Daga cikin madadin Cat Herb, yana ɗaya daga cikin 'yan kaɗan da ake samu a Brazil. Ana ba da shawarar bayar da Valerian a cikin abin wasa ga mayafin ku.
Itacen Inabi:
Ga waɗanda suke son saka hannun jari kaɗan, ana iya samun wannan ciyawar akan gidajen yanar gizo na ƙasashen waje. Ba wai kawai yana shafar ƙoshin turawa fiye da Cat Weed ba, har ila yau yana da babban sakamako mai ɗan dorewa. Itacen inabi shima yana da aminci idan an ba da shi a cikin kayan wasan zane zuwa farjin ku.
Chamomile, Lemon Balm da Bach Flower:
Rahotanni da yawa suna nuna fa'idar waɗannan tsirrai don kwantar da kuliyoyi. Koyaya, abu mafi aminci shine a basu su a cikin kayan kariyar abinci ko ruwan da za ku iya samu daga likitan dabbobi. Ba sigar dabi'a ce da ake da ita ba, amma har yanzu maganin ganye ne.
HATTARA: kar a ba cat ɗin ku mai mai mai mahimmanci ba tare da takardar sayan magani ba. Suna iya haifar da mummunan lahani ga hanta na farji.
Cat Pheromones Fesa:
Guguwa ta Cat tana aiki saboda tana samar da wani fili da ake kira nepetalactone wanda yayi kama da feline pheromones, hormones da aka saki a cikin iska don jawo hankalin abokan aure. Don haka, ƙarin zaɓi na wucin gadi kuma madaidaiciya shine yin amfani da feshin pheromone don motsawa da jan hankalin dabbobin ku.
Soothing for cats - tafiya
Kamar yadda aka fada, babu ɗayan hanyoyin kwantar da hankali na halitta da ke da tasiri na dindindin. Me za ku yi lokacin da kuke buƙatar kiyaye cat ɗin ku cikin kwanciyar hankali na dogon lokaci, kamar lokacin tafiya?
Ka tuna mabuɗin don rage matakin damuwa na cat: aminci.
Ba amfani bane sanya cat ɗinku a cikin akwatin jigilar kaya a karon farko a ranar tafiya, jefa abin wasa tare da Cat Weed a ciki da fatan komai zai yi daidai!
Na farko, yi amfani da farjin ku a cikin akwatin jigilar kaya ta hanyar ba da abin wasan yara koyaushe tare da kayan yaji ko pheromones a ciki. Sanya akwatin lafiya ta hanyar sanya shi a buyayyar wuri a cikin gidan. Ba fita a tsakiyar ɗakin! A ranar tafiya, ba da kwanciyar hankali kawai a lokacin da zai yiwu kafin tashi. Rage motsawar gani ta ɓoye akwatin ko rufe shi da wasu nama.
Bayar da dabbar ku wurin da yake ƙauna, inda zai iya ɓoyewa da jin daɗi shine mafi kyawun abin da zaku iya yi a cikin mawuyacin hali. Guji kwantar da hankalin magunguna. Baya ga illar da ke tattare da ita, ɓacin rai da abubuwan da ke haifar da magani na iya zama ƙarin abin damuwa.
Tare da abubuwan yau da kullun na gogewa masu kyau, cat ɗinku zai kasance a shirye don fuskantar kowane yanayi.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.