Yatsun hannu nawa ke da kyanwa?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 21 Yuni 2024
Anonim
Откровения. Массажист (16 серия)
Video: Откровения. Массажист (16 серия)

Wadatacce

Shin kun taɓa mamakin yatsun hannu nawa? To, mutane da yawa na iya tunanin hakan yatsun katsina ana iya ƙidaya su da adadin gammaye a tafin ƙafafunsu, ko kuma turawar tana da yatsun kafa 20, kamar ɗan adam. Amma da cats kafafu galibi suna da yatsun kafa 18, 05 a kan kowane tafin gaba da 04 akan kowane tafin baya. Amma akwai dalilin wannan yatsu da yawa? Kuma wannan adadin yatsun na iya bambanta?

Da kyau, kada ku damu idan kyanwar ku tana da yatsu sama da 18, a cikin wannan labarin mu a Kwararrun Dabbobi za mu raba bayanin da zai iya zama da amfani don amsa tambayoyinku game da yatsun hannu nawa ke da kyanwa.

kirga yatsun karen ku

Idan a kowane lokaci kun yi ƙoƙarin ƙidaya adadin yatsunsu cewa your cat mallaka, wataƙila ya fusata da lamarin, yana ƙoƙarin tserewa daga gare ku. Cats suna nuna hankali a yankuna daban -daban na jikinsu, kuma paws wani ɓangare ne na waɗannan yankuna masu mahimmanci. Farjin ku yana jin daɗi lokacin da kuka taɓa ƙafafun sa, kuma wannan yana sa ƙidaya yatsun ku ya zama yanayin da zai iya haifar da wasu tarkace.


Yatsun hannu nawa ke da kyanwa?

Cats yawanci suna da Yatsu 18, Yatsun kafa 5 akan kowanne tafin gaba, da yatsun kafa 4 akan kowanne tafin baya. Amma menene dalilin wannan bambancin yatsun kafa tsakanin kafafu na gaba da na baya? Da kyau, an yi imanin cewa yatsun hannu suna taimakawa don tallafawa kyanwa, yana sauƙaƙe goyon bayan jikinta da motsi. Babban banbanci shine "karin" yatsan katsinan da ke kan kafafun sa na gaba.

Ana kiran wannan '' karin '' yatsa ergot, kuma yana da aiki mai mahimmanci na tabbatar da ƙarfi ga ƙungiyoyin cat ɗin ku, yana taimaka muku hawa da/ko lokacin kwace ganima. Don haka, wannan bambanci tsakanin adadin yatsun kafa tsakanin kafafu na gaba da baya shine sifar gama gari na kyanwa masu lafiya.

Pads yana nuna adadin yatsun hannu?

Adadin gammaye a cikin takalman karen ku kar a nuna adadinyatsun da kafafu ke da su. Wataƙila ɗan kyanwar yana da matashin kai 24, 7 a kafafunta na gaba da 5 a kafafuwanta na baya. Sunan kimiyya na waɗannan gammaye shine kusa, su ne siffofin kariya ga tafin kafa, da murɗa sautin sawunku, wanda ke da amfani lokacin da ɗan kyanwarku ke son farauta. Za mu iya cewa to fale -falen suna da aiki mai kama da tafin takalmi don farjin ku.


Bugu da kari, akwai wasu kusoshi biyu masu kama da ƙugiya a ƙafar ku ta gaban "wuyan hannu" waɗanda ke da mahimmanci saboda suna da aikin birki, hana dabbar ta zame, ko tsayawa da sauri bayan gudu..

Daga nan zamu iya cewa ƙafafu suna da kushin ga kowane yatsun kafa, doguwar tsayi, kuma ƙafafun gaba suna da madauri biyu akan “wuyan hannu” don dakatar da motsin su.

Polydactyly a cikin cats

Amma idan kyanwar ku tana da yatsu sama da 18, kada ku damu, wannan shine kwayoyin halitta na kowa a tsakanin kuliyoyi, kuma baya haifar da haɗari ga lafiyar dabbobin ku. Wannan yanayin an san shi da polydactyly kuma an gado shi ne ta asali. Don haka idan kuli -kuli biyu suka tsallaka, kuma ɗayansu a cat tare da polydactyly, akwai damar 50% cewa kowane ɗayan kwikwiyoyinku za a haife su da irin wannan yanayin.


Cats da polydactyly na iya samun yatsun kafa 7 a kowane tafin ƙafafunsu 4, amma galibi suna shafar kafafun dabbobin.

Cats tare da polydactyly

duk da cewa polydactyly a cikin cats yana faruwa a duk faɗin duniya, akwai wuraren da aka fi samun yawan kuliyoyi tare da wannan nau'in ƙwayoyin cuta, kamar na Amurka, Asiya da Turai. An yi imanin wannan rarrabuwa sakamakon sananniyar al'ada ce da ke cewa kuliyoyi da polydactyly suna kawo sa'a ga matuƙan jirgin ruwa. Saboda wannan, a cikin yankuna da yawa ana haɓaka haɓakar kuliyoyi tare da polydactyly, wanda ya haifar da jinsi da zuriya waɗanda polydactyly shine sifar ilimin halittu na yau da kullun, kamar Maine Coons.

Duk da haka, ana tattaunawa game da ko wannan yanayin kwayoyin halitta dole ne a sami ƙarfafawa ta hanyar ƙetare ko kuma a kawar da shi. Menene ra'ayin ku game da wannan?

Yana da ban sha'awa a lura a nan cewa polydactyly ba kasafai ake ganinsa a cikin manyan kuliyoyi ba, ana rubuta su ne kawai a damisar da ta rayu a zaman talala.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Yatsun hannu nawa ke da kyanwa?,, muna ba da shawarar cewa ku shiga ɓangaren Curiosities na duniyar dabbobi.

Nassoshi

1- Saboda karena yana da yatsun kafa 05 a bayan sa https://www.peritoanimal.com.br/por-que-meu-cachorro-tem-5-dedos-nas-patas-traseiras-6090.html>