Zan iya yin wanka da mara lafiya?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Yadda ake gane mace mai karamin farji da mai babban farji daga kafarta
Video: Yadda ake gane mace mai karamin farji da mai babban farji daga kafarta

Wadatacce

Cats dabbobi ne masu tsafta sosai, har ma suna kula da tsabtar su ta yau da kullun. Amma, kamar mu, suna iya yin rashin lafiya kuma lokacin da suka ji daɗi abu na farko da suke sakaci shine tsabtace su. A cikin waɗannan yanayi suna buƙatar yin lalata da ɗan taimako tare da tsabtace su don haka ba sa jin daɗi sosai. Dole ne mu kimanta maki da yawa kuma tuntuɓi likitan dabbobi kafin.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu amsa tambayar: Zan iya yin wanka da mara lafiya? Ci gaba da karatu!

Yaushe zan yi wanka da katsina

Kodayake kar a ba da shawarar yin wanka da kyanwa, tunda suna tsaftace kansu, idan yana da ƙazanta sosai ana ba da shawarar a wanke cat ɗinmu sau ɗaya a wata. Amma ... a duk lokacin da suke cikin koshin lafiya.


Manufa ita ce samun cat ya saba da yin wanka tun yana ƙanƙanta, mu ma za mu iya yin wanka da katon babba a karon farko, kodayake ƙwarewar na iya zama ƙalubale, musamman idan muna da ƙima kuma ba mu mutunta rashin amincewar su da ruwa ba. Dole ne mu tuna cewa manufa ita ce amfani da su bayan watanni 6 na rayuwa don kada su sami rauni.

Ana iya samun lokutan da yake buƙatar wanka, misali, idan wani abu ya zubo masa kuma yana da guba ga kuliyoyi, ko kuma lokacin da yake yawo a wuraren da ƙura, man shafawa ko yashi mai yawa, kuma a cikin waɗannan lokuta, suna buƙatar taimakon mu.

Zan iya yin wanka da mara lafiya?

Ci gaba don amsa tambayar, zan iya yin wanka da karen mara lafiya, yana da mahimmanci a nanata cewa ba na ba da shawarar yin wanka da mara lafiya mara lafiya. Ka tuna cewa wannan yana haifar muku da damuwa sosai kuma fifikon mu kawai a wannan lokacin yakamata ku dawo da lafiyar ku.


Cats suna da hankali fiye da karnuka zuwa matakin zurfin zurfin jikinsu, saboda haka, yawancinsu ba sa son yin wanka. Idan sun kashe kuzari a cikin wanka, wanda yakamata su adana don murmurewa daga cutar, za mu iya samun koma -baya ko zurfafa matsalar jiki.

Masu mallakar da suke kula da kuliyoyinsu cikin sauri suna gano cewa wani abu ba daidai bane saboda rashin kulawarsu da tsabta da furfura. Manufa ita ce zuwa wurin likitan dabbobi don tantance abin da ke iya faruwa, don haka guje wa manyan matsaloli. Kulawar da kyanwar mu ke buƙata yakamata ƙwararren masani ya tantance ta, amma har yanzu muna da ƙaramin jagora don taimaka muku:

  • abinci: Wannan ba shine lokacin da ya dace don yin canje -canje a cikin abincin ku ba, sai dai idan cutar ta buƙaci hakan. Ka ba shi abincinsa kowace rana, kibble ko na gida, ta kowace hanya ce mafi sauƙi a gare shi ya ci. Ba ma son ku daina cin abinci a kowane hali. Kuna iya haɗa aloe vera a cikin ruwan 'ya'yan itace don taimakawa ciki da waje.

  • Ruwa: Yana da mahimmanci ku bayar da ruwa mai yawa kuma ku tabbata kun sha, in ba haka ba dole ne ku ba ta ta sirinji. Ka tuna cewa wannan motsa jiki na iya ƙarfafa cat, don haka ya fi kyau a yi shi da son rai.

  • hutawa da kwanciyar hankali: Zai zama mahimmanci don cikakkiyar murmurewa. Dole ne mu samar da yanayi mai ɗorewa da kwanciyar hankali, ba tare da wani tashin hankali ba, don gujewa damun ku.

Kar ku manta cewa ...

Da zaran cat ɗinku ya shawo kan rashin lafiyarsa, zaku iya yi masa wanka. Wasu kuliyoyi suna son ruwa, amma ba mafi yawa ba, don haka da farko ba za su so yin rigar ba. Yana da mahimmanci a fara sannu a hankali kuma kamar yadda aka ambata, daga watanni 6 zuwa gaba. A hankali kaɗan, ina cin haƙuri da yawa kuma ba tare da yin motsi kwatsam ba, wanda zai taimaka min kada in sha wahala daga damuwa.


Koyaya, idan kun lura cewa cat ɗinku yana da matukar damuwa, yana da kyau ku guji yin wanka da amfani da shamfu mai bushewa ko goge jariri.

Yi amfani da ruwan ɗumi tare da tabarmar da ba ta zamewa. Ka tuna cewa ya kamata ku yi amfani kawai kayayyakin shawarar da likitan dabbobi, tunda pH na fata ya bambanta da na mutane. Bayan wanka, bushe kamar yadda zai yiwu tare da tawul. A cikin watanni masu zafi, yin wanka na iya ba da ɗan taimako, amma a cikin watanni masu sanyi muna ba da shawarar ku zaɓi bushewar wanka.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.