Domin kare na yana jin tsoron wasu karnuka

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
ALL NIGHT WITH THE POLTERGEIST IN THE APARTMENT BUILDING, I filmed the creepy activity.
Video: ALL NIGHT WITH THE POLTERGEIST IN THE APARTMENT BUILDING, I filmed the creepy activity.

Wadatacce

karenku yana da tsoron sauran karnuka? Ganin wani kare sai kunnuwanku su koma baya, ko wutsiyar ku tana lanƙwasa tsakanin tafin ƙafafunku, kuna so ku gudu ko ma ku yi kururuwa a kan wani kare don ƙoƙarin tsoratar da shi?

Tsoro lamari ne mai mahimmanci kuma na asali, yana ba da damar dabbobi su mayar da martani ga haɗari, amma idan tsoro ya zama phobia ko wani abu da ke bayyana a lokutan da ba su dace ba, yana iya zama babban matsala kuma tafiya na iya zama ɗan lokaci.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bayani saboda karenku yana jin tsoron wasu karnuka da kuma yadda zai iya taimaka muku.

Tsoron rashin zamantakewa

Karen ku na iya jin tsoron wasu karnuka saboda rashin zamantakewa, wato saboda ba shi da isasshen hulɗa da sauran karnuka lokacin ina yaro.


Wannan na iya faruwa a cikin kwiyakwiyi da aka raba su da 'yan uwansu tun suna ƙanana kuma ba su san wasu' yan kwikwiyo a cikin dangin riko ba.

Tsoro don gogewar masifa

Idan karenku yana da isasshen tsoro, tarawar munanan abubuwan zai iya haɓaka wannan tsoro kuma har ma mayar da ita cikin tsoro. Wannan na iya faruwa lokacin da ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin abin tsoro ya gamu da manyan kwikwiyo da kuzari mai yawa waɗanda za su so su yi wasa tare da shi kaɗan kaɗan.

Idan ƙaramin kare ya ji rauni, zai iya yin ruri, yin haushi ko nuna wasu nau'ikan tsokana ga manyan karnukan da ya gamu da su. Ka tuna cewa wannan na iya faruwa a cikin ƙananan kwiyakwiyi.


Tsoron ya ƙarfafa ta masu shi

Sau da yawa lokacin da muka ga karenmu ya tsorata muna son taimaka masa kuma, don haka, muna son yin masa raɗaɗi da magana da shi a hankali don tabbatar masa, amma a zahiri wannan daidai ne yana sa matsalar ta yi muni.

Yin aiki ta wannan hanyar yana ba wa kwikwiyo tabbacin cewa yana da abincin da za a tsorata. Tilasta masa ya kasance cikin sauran 'yan kwikwiyo ma ba kyakkyawan ra'ayi ba ne kuma yana iya hargitsa ingancin alaƙar ku da kwikwiyo.

Taimaka wa kare ya ji lafiya

Abu na farko da za a yi don taimaka wa ɗan kwikwiyo ɗinku wanda ke tsoron sauran kwiyakwiyi shi ne ku karɓe shi yadda yake. Bayan haka, abu mai mahimmanci shine a mayar da shi amana da tsaro.


Idan ɗanku ya bayyana tsoro yayin kusantar wani ɗan kwikwiyo, mafi kyawun abin da zai yi muku shine ka kwantar da hankalinka kuma ka nuna halin karamci.. Idan kuka yi ƙoƙarin tabbatar masa da magana ta hanyar magana da shi a hankali, kuna iya fassara shi azaman uzuri don tsoron ku. Hakanan yana iya haifar da kwikwiyo ku ci gaba da wannan halayen don samun hankalin ku.

Hakanan bai kamata ya tilasta muku kasancewa cikin mawuyacin hali ba, yana iya cutar da ku har ma ya sa ku daina amincewa da ku, kuma ban da haka, ba zai taimaka muku shawo kan fargabar ku ba. Yi ƙoƙarin gano idan kwikwiyo ya damu saboda wannan yanayin.

A farkon, abu mafi sauƙi ga abokin ku mai kafafu huɗu shine don gujewa haɗuwa da wasu karnuka, zaku iya taimaka masa da dabaru daban-daban guda uku:

  • DA deensitization ya kunshi gabatar da ku cikin yanayi na damuwa a ci gaba har sai ya daina haifar muku da damuwa. Kuna iya kiyaye ɗanku kwatankwacin mita kaɗan daga sauran kwiyakwiyi kuma a hankali ku rage wannan tazara yayin tafiya, gwargwadon juyin halittar ɗanku. Hakanan kuna iya shirya tarurruka tare da kwikwiyo masu kwantar da hankali kuma a hankali ku gabatar da ku ga kwiyaye da ƙarin kuzari ko mafi ban sha'awa.
  • DA habituation ya kunshi koyar da kwikwiyo kada ya mayar da martani ga halin da ake ciki na damuwa, ninka yawan yawo a wuraren da zai sami wasu kwikwiyo yana ba da damar kwikwiyo ya saba da su kuma ya fahimci cewa ba barazana ba ce. Idan ana amfani da wannan hanyar, yi hankali sosai don kada ku sanya kwikirin ku cikin yanayin da ya fi ƙarfinsa saboda wannan zai sa yanayin ya yi muni.
  • O counter-kwandishan yana ba ku damar haɗa yanayin damuwa tare da gogewa mai kyau: alal misali, zaku iya yin wasa tare da kwikwiyenku lokacin da sauran ƙwararrun ba su da nisa, don haɗa wannan lokacin tare da wasa da shakatawa a gaban sauran kwiyakwiyi.

Kuna iya amfani da waɗannan hanyoyin guda uku tare, muhimmin abu shine a girmama saurin koyo na kare ku. Yana da tsari wanda zai iya ɗaukar lokaci, ya dogara da kowane kare. Idan kuna jin cewa ba za ku iya fuskantar yanayin shi kaɗai ba, kada ku yi shakka tuntuɓi ƙwararren masanin halayyar kare wanda zai iya ba ku shawara a cikin takamaiman yanayin kwikwiyo.

Karnuka dabbobi ne na zamantakewa waɗanda ke buƙatar yin hulɗa da wasu karnuka da taimaka musu su shawo kan tsoro don iya yin hulɗa da sauran kwikwiyo babban tabbaci ne na ƙauna wanda zaku iya ba ɗanku.

Dubi kuma wannan labarin PeritoAnimal don taimakawa idan kare ku na tsoron zuwa ƙasa.