Wadatacce
- Ciwon zakara
- Matsalolin Iko
- Damuwa, Damuwa ko Damuwa
- Rashin hankali
- Son sani
- sauran cututtuka
- Yadda za a guji wannan hali
Wataƙila kun taɓa ganin cat ɗinku yana cin datti daga akwatin ku kuma ba ku fahimci wannan halayyar ba. Wannan shi ne saboda a ciwo da ake kira prick, wanda ya kunshi cin abubuwan da ba na abinci ba, ban da yashi, suna iya cin wani abu kamar robobi, yadudduka, da sauransu. Wannan ciwo na iya kasancewa saboda abubuwa da yawa, daga rashin abinci mai kyau zuwa matsalolin damuwa har ma da ciwo mai tsanani. Zai fi kyau ku ɗauki cat ɗinku ga likitan dabbobi don yin gwajin da ake buƙata kuma ya taimaka muku gano menene dalilin wannan halayyar, amma a cikin wannan labarin daga PeritoAnimal za mu bayyana muku. saboda kyanwa tana cin yashi mai tsafta.
Ciwon zakara
Idan kun ga cewa cat ɗinku yana da halin taunawa da cin kowane irin abu, ko an ci ko ba a ci ba, kamar yashi a cikin sandbox, alal misali, za mu iya fara zargin cewa kuna fama da cizo.Wannan ciwo, wanda kuma ake kira malacia, na iya haifarwa matsalolin lafiya mai tsanani a cikin dabba, tun da shigar abubuwa na iya haifar masa da matsalolin lafiya iri iri.
Yawanci wannan halayyar tana nuna cewa kyanwa na fama da rashin abinci mai gina jiki da ma'adanai a cikin abincin ta don haka ta fara cin wasu abubuwan. Abubuwan da ke haifar da muhalli kamar rashin walwala ko damuwa na iya sa kyanwa ta sha wahala daga wannan matsalar har ma ta iya samun ciwo mai tsanani wanda likitan dabbobi kawai zai iya gano ta.
Matsalolin Iko
Idan ba ku ciyar da cat ɗin ku da kyau, kuna iya samun rashin abubuwan gina jiki da ma'adanai wanda za ta yi kokarin wadata ta hanyar cin wasu abubuwan, duk da cewa ba abinci ba ne. A wannan yanayin, yakamata kuyi nazarin abincin ku, wane irin abinci kuke bayarwa, ko yana da inganci kuma yana rufe duk bukatun ku na abinci, sau nawa a rana kuke ciyarwa ko kuna buƙatar ƙarin kari.
Idan kuna mamakin me yasa cat ɗinku ke cin yashi mai tsafta kuma kun yi imani yana iya zama matsalar ciyarwa, ana ba da shawarar ku kai shi wurin likitan dabbobi, saboda tare da bincika za ku iya sanin abin da ke damun ku kuma za ku iya ba ku shawarar abinci mafi dacewa don inganta lafiyar ku da dakatar da wannan halayyar.
Damuwa, Damuwa ko Damuwa
Idan kun taɓa yin mamakin dalilin da yasa cat ɗinku ke cin yashi mai tsafta kuma kun san sarai cewa tana ɗaukar abubuwan da ake buƙata a cikin abincin ta, amsar na iya zama damuwa. Damuwa, damuwa da bacin rai na haifar da mutane da yawa matsalolin hali kuma yana iya haifar da kyanwar ku ci yashi a cikin akwatin ku, tsakanin sauran abubuwa.
Yi tunani abin da zai iya haifar da damuwa ga cat, idan kun ƙaura kwanan nan, kuna ɓata lokaci mai yawa shi kaɗai, ko ƙaunatacce ya mutu kwanan nan, alal misali, kuma ku yi ƙoƙarin faranta musu rai ta hanyar ba da ƙarin lokaci tare da su da ba su kayan wasa da ƙauna.
Rashin hankali
Idan kun lura da alamun kyanwar gundura, kuma kuka ga cewa ba ta da hanyar ɓata lokacin, za ta nemi wasu ayyukan daban. Waɗannan dabbobin suna da sha'awar gaske kuma suna son yin wasa, karce, hawa, biye da abubuwa, farauta, cizo, amma idan dabbar ku ba ta da ita, tana iya fara cin yashi daga akwatin ku, kawai saboda rashin gajiya.
Idan kuna ciyar da sa'o'i da yawa a gida, ku tabbata kun bar masa kayan wasa da abubuwan da zai nishadantar da kansu, har ma kuna iya neman sabon abokin tarayya da zai yi wasa da shi.
Son sani
Cats dabbobi ne masu son sani, musamman lokacin da suke kanana, kuma suna son sanin komai na kusa da su. Hanya ɗaya ta yin hakan ita ce ta hanyar gwaji, don haka yana yiwuwa su lasa ko cin wasu hatsi daga akwatin sand ɗin su.
idan dalili ne da son sani, za ku ga cewa, ko da yake kuna hadiye wasu ko wasu hatsi, amma za ku tofa babban ɓangaren su da wannan halayyar ba zai maimaita ba Kara. Bai kamata ku damu a wannan yanayin ba, za ku koya ba abinci bane kuma ba za ku yi ƙoƙarin yin hakan ba.
sauran cututtuka
Wani lokaci dalilin baya cikin abubuwan da ke sama, amma to me yasa cat ɗinku ke cin datti daga akwatin? Suna wanzu wasu cututtuka wanda zai iya sa cat ɗinku ya ci duwatsu da yashi, da sauran abubuwa, kuma likitan dabbobi ya gano shi. Waɗannan cututtukan na iya haifar da rashin abinci mai gina jiki, ma'adanai ko bitamin kuma suna sa ku ci abinci mai daɗi, kamar ciwon sukari, cutar sankarar bargo ko peritonitis.
Yadda za a guji wannan hali
Muddin cin yashi ya ci gaba, mafi mahimmanci shine cire duwatsu daga sandbox ɗin ku kuma sanya jaridu ko takarda dafa abinci a wurinsa. Sannan dole ne ku ga irin matsalar da cat ɗinku ke fama da shi.
Idan kun yi imanin matsalar na iya zama damuwa, gajiya ko ɓacin rai, ya kamata ku yi ƙoƙarin yin ƙarin lokaci tare da su, ƙirƙirar yanayi mai lumana a gida, da ba su wasanni da nishaɗi.
Idan matsala ce ta ciyarwa, dole ne ku sayi abinci mai inganci da abinci mai kyau wanda ya ƙunshi duk abubuwan gina jiki na dabbar. Baya ga kai wa likitan dabbobi don yi muku duba da jarrabawa idan kuna rashin lafiya. Kwararre zai fi taimaka maka da ire -iren waɗannan matsalolin.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.