Me yasa kuliyoyi ke bacewa?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Idan Kasan Baka Da Aure Karka Kalla Cin Nono
Video: Idan Kasan Baka Da Aure Karka Kalla Cin Nono

Wadatacce

Cats dabbobi ne masu tsananin son rai da masu zaman kansu waɗanda ke son bincika yankin su gaba ɗaya, ko don kawai nuna alamar kasancewar su da sadarwa da sauran dabbobin cewa su ne ke kula da can, ko don neman sha'awar soyayya.

Yana da yawa don jin labaran iyalai waɗanda ke ƙaura kuma, cikin dare, farji ya ɓace ya koma tsohon gidan da suke zaune. Wannan saboda irin wannan nau'in dabba yana da alaƙa da sararin samaniya kuma wani lokacin yana da wahala a gare shi ya daidaita canji fiye da yadda yake a gare ku. Amma, me yasa kyanwa ke bacewa? Kuma idan sun gudu, suna dawowa?

Bincika wasu abubuwan nishaɗi game da wannan ɗabi'a ta musamman a cikin wannan labarin na PeritoAnimal.


Me yasa kyanwa ke gudu?

Da farko, ya zama dole a fahimci yadda kan cat ke aiki: a gare su, da yankinsa ba gidan da ya ke da shi ne kawai da danginsa ba, inda kayan wasan ku da abinci suke. Wannan yankin naku zai iya kaiwa zuwa radius na kilomita 8, wanda ke sa komai ya fi girma, ko ba haka ba?

A cikin tunaninsa, har yanzu yana gida koda kuwa yana da nisan mil kaɗan, don haka yana da mahimmanci kada mai dabbobin ya yanke ƙauna idan bai dawo bayan tafiya ba. Yana da kyau koyaushe ku bincika a kusa da yankin kuma ku san wuraren da kyanwar ku ke son kasancewa yayin tafiya a kusa da unguwa, wannan na iya taimaka muku fahimtar dalilin da ya sa kyanwa ke ɓacewa da abin da za ku yi idan hakan ta faru.

Domin kuliyoyi suna bacewa kafin su mutu

Mutane da yawa sun yi imanin cewa kuliyoyi suna gudu kafin su mutu saboda ba sa son ganin masu su suna wahala. Wannan tunanin wataƙila ya samo asali ne daga ɗabi'ar gida, wanda ilhamar rayuwa mai tsabta ta haɓaka.


Kamar nau'in dabbobi da yawa, kuliyoyin da suka ji rauni sun kasance suna ɓoye a cikin daji don haka mafarauta ba za su same su ba kuma su gan su a matsayin abin farauta. A takaice dai: shi ne ainihin ilhamar rayuwa na dabbar da ke kai shi ya ɓoye ciwon ya ɓace lokacin da ya ji rauni ko rashin lafiya.

A cikin waɗannan yanayi, ya zama gama gari a nemo farji a cikin duhu, ƙarin wuraren da aka keɓe, kamar ƙarƙashin motarka ko a saman ɓoyayyen shiryayye a gareji.

Duk da haka, ba don kyanwarku ta bace ba ta da lafiya ko tana gab da mutuwa. Duba sauran alamun da zasu iya taimaka muku rarrabe ɗaya sauƙi tserewa daga wani abu mafi tsanani, wadanda ke bukatar kulawar dabbobi. Lokacin da ba su da lafiya, dabbobin kan zama marasa halin damuwa, ba sa damuwa da tsaftace gashin kansu kuma suna rasa yunwa. Karanta cikakken labarinmu akan yadda ake fada idan cat naka ba shi da lafiya.


Cute masu gudu ba gudu ba?

Idan cat ɗinku ya saba yin yawo a kowane dare, yana neman wasu majiɓinci a cikin unguwa, jefa zai iya taimakawa wajen magance matsalar. Tare da raguwar hormones, binciken abokin tarayya yana raguwa, wanda ke sa farji ya sami nutsuwa. Wannan shine ɗayan fa'idodi da yawa na tsayar da cat. Koyaya, idan yana cikin halayen dabbar, cat na iya ci gaba da guduwa, har ma da ƙarancin rai, don haka yana da mahimmanci ku san dabbar ku, fahimtar halayen ta, buƙatun ta da kulawa.

Cats idan sun gudu sun dawo?

Cats dabbobi ne da suke da shi ƙwaƙwalwar ƙanshi da ƙwaƙwalwar gani kaifi sosai, saboda farauta da ilhamar rayuwa. Gabaɗaya, lokacin da kuliyoyi suka gudu, suna dawowa gida bayan 'yan awanni, suna nemo hanyar su da kansu.

Suna iya haddace muhalli daga abubuwa masu sauƙi kamar bishiyoyi, kujerun shakatawa ko wasu gine -gine. Ta wannan hanyar, ko da dare, zai iya lura da cikakkun bayanai kan hanyar da yake bi don sake yin ta daga baya.

Cewa ƙanshin dabbobi ya fi ƙarfin ɗan adam da muka riga muka sani, amma a game da kuliyoyi, wannan sifar ta ƙara fitowa fili. Pussies suna yin rijistar ƙamshi daban -daban a cikin ƙwaƙwalwar ƙanshin su kuma, lokacin da suke son komawa gida, suna haifar da waɗannan tunanin, suna neman bayanan dangi.

don Allah a lura cewa iska yana iya canza alkiblar wari ko kashe shi gaba ɗaya kuma, saboda haka, yana iya yin tasiri lokacin da ya ɗauki ɗan kyanwa don neman hanyar gida. Dangane da inda iska take, dabbar na iya karewa ta bi wata hanya, amma bayan lokaci, za ta lura da jerin wari da hotuna da ba a san su ba, da ikon komawa kan hanyar ta ta asali.

Idan cat ɗinku ya saba yin yawo a cikin unguwa, to yana da isassun arsenal na ƙamshi da hotuna da suka saba, wanda ke sa ya dawo gida da santsi. Yanzu, idan dabbar ba ta saba da barin gidan ba kuma ta ɓace, yana da mahimmanci a yi ƙoƙarin sake duba matakan ta kuma yi magana da maƙwabta waɗanda wataƙila sun gani.

abin da za a yi lokacin da cat ya gudu

Idan farjin ku ya ɓace na ɗan lokaci kuma bai dawo ba tukuna, yi ƙoƙarin samun nutsuwa ku neme shi. Yi bitar ayyukansa na yau da kullun kuma duba idan akwai wani babban canji wanda wataƙila bai so ba, kamar ƙaura, sabon dangi, ko sabon dabbar gida. A cikin waɗannan lokuta, dabbar tana nuna alamun rashin gamsuwa kuma yana yiwuwa ya “karɓe” duk da haka wani gida a matsayin nasa. Sanya ido don ganin idan waɗannan rashi ba su sake faruwa ba.

Yi yawo a kusa da unguwa don ganin idan cat ɗinku baya kan bishiya ko a wani ɓoyayyen kusurwar unguwar da kuka wuce ba tare da kula ba. Ku bi gida -gida idan za ta yiwu kuma tambayi dabba. Akwai yuwuwar, wani ya gan shi yana yawo.

Yi magana da maƙwabta waɗanda su ma suna da kuliyoyi kuma ku tabbata bai tsaya ba, har ma ya ci ko ya sha ruwa. A wasu lokuta, kyanwa suna jin daɗin kasancewa kusa da nau'in nasu kuma iya neman mafaka a gidaje wanda kuma yana da pussies.

Idan kunyi duk wannan kuma har yanzu baku san inda dabbar ku zata kasance ba, yi talla tare da hotuna daga gare ta kuma ya bazu ko'ina cikin yankin. Yawan mutane suna kallo, mafi kyau, daidai ne? Dubi labarinmu don duk nasihu don nemo cat ɗin da ya ɓace.

A kiyaye gida lafiya kuma rufe gibi inda yake wucewa ba tare da an sani ba shima ma'aunin tsaro ne mai kyau.

Sama da duka mafi mahimmanci shine sanya microchip. Wannan ita ce hanya madaidaiciya don gano cat ɗin ku kuma yana ba da damar kowane likitan dabbobi ya gano shi da sauri. Abin wuya tare da alamar suna na iya zama haɗari. Akwai lokuta da yawa da aka bayar da rahoton maƙarƙashiya da munanan raunuka ga felines saboda amfani da shi.