Me yasa halin kare na ya canza

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 21 Yuni 2024
Anonim
Kisaw Tap Fè? S3 - Ep 25 - Manjé, Bwè ak Fimen..
Video: Kisaw Tap Fè? S3 - Ep 25 - Manjé, Bwè ak Fimen..

Wadatacce

Halayen kwikwiyo na iya canzawa saboda dalilai da yawa, abubuwan rayuwa da ma ba tare da wani dalili na tsawon lokaci ba.

A sakamakon haka, za su iya zama masu tausayawa, tsoro ko tashin hankali, a cikin wannan labarin muna son yi muku jagora don ku san menene musabbabin da ke iya canzawa ko canza halayen kare.

Akwai dalilai daban -daban da za su iya shafar wannan canjin, kamar zubarwa, rashin zamantakewa mara kyau ko wasu matsalolin yau da kullun. Ci gaba da karatu don ganowa saboda halin karen ku ya canza.

Dalilai don kare na canza hali da ɗabi'a

Babban abokin ku yana da ji. Ka tuna cewa saboda wasu dalilai da ke da alaƙa kai tsaye da kai ko a'a, za ka iya jin kai kaɗai, baƙin ciki, baƙin ciki, damuwa, gajiya ... Rashin daidaituwa na tunani da ka sha yana haifar da rashin jin daɗi wanda ke fassara zuwa canjin hali. Ƙarfin da ba shi da ƙarfi da ƙarfi wanda za mu iya ƙunsar yana watsa kansa kuma yana haifar da mummunan tashin hankali a cikin kare.


Menene ya kamata mu yi da farko?

kamar naku, kare yana buƙatar ma'aunin hankali da lafiyar jiki. Dole ne mu tabbatar da cewa duk abubuwan da kuke buƙata don yawon shakatawa, wasa, tsaftacewa da abinci sun cika. Duka lokacin isa gida da fita kan titi, dole ne mu kasance masu kuzari amma mu kasance cikin annashuwa, mu nuna halin koyi da shi kuma mu san halin da kanmu. Kada ku mamaye kuma ku sa dabbar ku ta so yin iko.

Mene ne mafi yawan dalilai na canjin halin kare?

  • Castration: Yana da yawan gaske don samun canjin hali bayan kun kusanci dabbobin ku. Za mu iya samun kare ya saki jiki ya mika wuya ko akasin haka.
  • Tsoho: A cikin tsufa karenmu yana fuskantar canje -canjen jiki da na tunani kamar asarar wasu iyawa. A saboda wannan dalili, zamu iya lura da canjin hali mafi muni ko wuce kima.
  • balagar jima'i: A cikin wannan matakin girma, kare yana bincika canje -canje a jikinsa. Yana da matukar mahimmanci cewa a wannan lokacin ku ci gaba da tallafawa hulɗa tare da sauran dabbobin gida, mutane da muhalli. Dole ne ku koyi yin ɗabi'a a cikin wannan sabon matakin rayuwar ku.
  • sabuwar dabbar gida: Idan muka ƙara kyanwa ko sabon kare a cikin dangi, ƙaunataccen karenmu na iya nuna kishi ko halayen rinjaye. Kodayake wannan dabi'a ce ta al'ada, yana da matukar mahimmanci ku girmama sabon memba. Dole ne ku saita iyakoki duk da cewa yana da mahimmanci ya ga ya ci gaba da kasancewa a saman (na hirarraki) na sabon memba na dangi (sabon kare ko kyanwa).
  • Cuta: Kare mara lafiya na iya nuna hali mara kyau. Idan kun yi imanin cewa canjin halayen na iya kasancewa yana da alaƙa da wani irin rashin lafiya, kada ku jira kuma ku ɗauki dabbar ku zuwa likitan dabbobi.
  • Ba daidai ba zamantakewa: Idan ɗanku bai koya ba tun yana jariri mahimmancin yin wasa da kyau tare da sauran kwiyakwiyi, ya kamata ku koya masa yadda ake yin shi koda kuwa babban ɗan kwikwiyo ne. Kada ku yi kasa a gwiwa wajen karfafa zamantakewa tare da sauran membobin jinsin ku har ma da mutane. Mai matukar mahimmanci!
  • Canje -canje a muhalli: Idan kun yanke shawarar ƙaura daga gida zuwa ɗakin kwana, idan kun hana shi ba tare da sanin kayan wasan sa ba ko kuma kwanan nan ku ciyar da lokaci mai yawa shi kaɗai, yakamata ku tambayi kanku ko waɗannan na iya zama dalilan canjin halin ɗan kwikwiyo.
  • Rashin masoyi: Ko dai wani kare ne ko ɗan adam, kare yana jin wannan asarar kamar yadda kuke yi. Wannan matsala ce ta tunani wanda yakamata a kula da shi sosai, yana ba dabbar sabbin abubuwan motsawa da motsawa waɗanda ke jan hankali da taimaka mata don shawo kan wannan tasirin.
  • baby a gida: Zuwan jariri a gida zai iya haifar da kishi da hassada mai yawa a cikin kare. Kodayake yana da matukar mahimmanci a kiyaye tazara tsakanin sabon shiga da dabbar, yakamata ku gwada kowa ya sami lokacin kulawa, kulawa da raɗaɗin daidai. Ƙarfafa kyakkyawar alaƙa tsakanin su biyun tana da mahimmanci.
  • Zalunci: Zalunci babban matsala ne na ɗabi'a wanda ke ciyar da baya kuma yana haifar da wasu matsaloli akan wannan jerin. Dole ne gwani ya kula da shi.
  • Damuwa: Alamu da yawa na iya nuna cewa karen mu yana fama da bacin rai (rashin ci, gujewa wasanni, ba da alaƙa) kuma galibi ana tsokanar da shi saboda wasu dalilai. Nemo abin da ke jawo matsalar don ku iya magance ta.
  • Damuwa: Rashin dangantaka da wasu karnuka ko kuma wata buƙata ta asali da ba a iya cikawa na iya zama dalilin damuwa. Gano menene matsalar da ke haifar da damuwa a cikin dabbobin ku don warware shi da wuri -wuri.
  • mummunan sadarwa: Ba koyaushe kare da mai shi ke fahimtar junan su daidai ba. Yana da mahimmanci ku sani kuma ku sanar da kanku game da yaren kare da yadda ake kula da shi. Idan kare da ku ba sa daidaita, zai iya haifar da rudani da rashin jin daɗi a cikin yanayin wanda zai shafi halin ku kai tsaye.
  • Phobias da tsoro: Gaskiya ne cewa karnuka da yawa suna tsoron wasu abubuwa (wasu karnuka, ruwa, kuliyoyi, motoci, wasan wuta ...) idan abin da ke haifar da tsoro a cikin karen mu ba makawa ne kuma yana nan a kewayen sa, dole ne mu aiwatar da tsarin zamantakewa don haka cewa dabbarmu ta fahimci cewa bai kamata ta ji tsoron wannan kashi ba, ko kuma aƙalla koya yin watsi da ita. Kodayake ya fito daga mummunan gogewa, bai makara ba don taimaka muku shawo kan fargabar ku.

Sake fasalin halin karen mu

Da zarar an gano matsalar, dole ne mu sani cewa mu ne za mu sa rayuwar karenmu ta dawo cikin kwanciyar hankali da ta kasance a da, don haka don haka dawo da ɗabi'ar ku da ɗabi'un ku na yau da kullun.. Dole ne ko ta halin kaka ya hana matsalar ta yi muni.


Zai iya zama da amfani sosai a gare ku juya zuwa gwani jagorance ku cikin matsalolin canjin halaye, don fahimtar kurakuran ku da haɓaka dabarun ku. Idan ba ku da wannan zaɓin don tattalin arziƙi ko wasu dalilai, dole ne kuyi aiki da kanku kuma kuyi iya ƙoƙarinku.

Kamar yadda muka fada a baya, canjin halayen karen ku shine saboda a rashin daidaituwa ta zuciya cewa dabbobin ku na shan wahala kuma yana iya zama na yau da kullun idan ba ku gyara shi cikin lokaci ba. Ka guji duk halin kaka na ɗamarar ɗinka, tashin hankali, juyayi da ƙarfafa ƙarin halayen zamantakewa da annashuwa.

Fassarar motsin zuciyar karen ku

Mutane da yawa suna fahimta daidai lokacin da kuka bayyana musu cewa yakamata su kasance cikin annashuwa da ƙarfi tare da ɗan kwikwiyo, amma idan lokacin yazo, basa fahimta. menene waɗannan canje -canjen halayen ke nufi kuma suna ɗaukar halaye na juyayi ko rashin jituwa ga motsin ƙwarjini.


Don gujewa mummunan yanayi da ke haifar da rashin zaman lafiya, dole ne mu ɗauki harshen karen mu, don yin hakan, bi shawarwarin da ke gaba:

  • kare na yana nishi idan ya ga wani kare: Karnuka mutane ne masu zumunci waɗanda za su iya zama da kyau ko muni da sauran dabbobin, ku tuna cewa ba koyaushe za su zama abokai mafi kyau ba. Idan kun lura da wannan ɗabi'ar lokacin da kuka ga wani dabbar tana nufin cewa kwikwiyo kawai yana son gudu, bi da yin nishaɗi tare da abokin jinsi, yakamata koyaushe ku mai da hankali. Yabo da annashuwarsa, halayensa masu kyau tare da kalmomin soyayya da mu'amala, kuma kada ku tilasta masa yin hulɗa idan bai ji daɗi ba.
  • Yi nazarin yanayin ku da hanci: Ganin karen ku yana shakar wani karen, wani baƙon abu ko abu yana da kyau, yana nufin kuna son saduwa da shi kuma yakamata ku yaba masa. Sabanin haka, mutum yana ganin yana nazarin wani kare, mutum ko wani abu da kunnensa ko idanunsa kawai sai ya lura suna tuhuma ko nuna halin ƙiyayya. Ka ba wa ɗan kwikwiyo lambar yabo a duk lokacin da ya ji ƙamshin shuke -shuke, karnuka, da dai sauransu Duk da ba ya son sa, idan aka yi masa allurar ba zai kamu da kowace irin cuta ba. Wari shine hanyar kare ku ta sadarwa tare da muhalli kuma hakan yana nufin suna cikin annashuwa. Yana da matukar mahimmanci ku ɗauki lokaci don shaka a duk lokacin da kuka fita yawo, don yin wannan, kai shi wuraren da zaku iya sanin ƙanshin iri daban -daban waɗanda ke motsa ku cikin tunani da tayar da sha'awarku.
  • kare na kallon wasu karnuka ko abubuwa: Duk da cewa karenku baya yin haushi, gurnani ko tashin hankali, kuna iya lura cewa yana riƙe da halin faɗakarwa da yawa lokacin da ya sadu da wasu karnuka. Yana da wutsiya mai tasowa da kunnuwa ma. Lokaci mai yawa da aka sha yana nufin damuwar karen da karewar wannan kare ko abin yana ƙaruwa. A wannan lokacin muna ba da shawarar cewa ku ɗauki hankalin ku kuma ku sa ku cire haɗin gwiwa daga abin da ke sa ku kasance a faɗake. Ku taya shi murna a duk lokacin da ya kula kuma ya zo tare da ku, wannan dabara ce mai kyau idan wani lokacin ya kasance ba ya jituwa da wasu dabbobin, ta wannan hanyar yana sa ya kula da ku yayin tafiya, abin da ke da kyau ga duka biyun.

Sauran Karan Karenku

Idan fassarar yaren kare bai isa ya fahimci ilimin halin ɗabi'a da dalilan canjin halayen ba, muna ba da shawarar ku je wurin gwani ko ci gaba da samun labari don ƙarin bayani dalla -dalla ɗabi'un dabbobin ku.

Tabbatar bincika gidan yanar gizon mu don sanin labarai daban -daban game da matsalolin halayyar kare, a cikin su duka za ku sami bayanai iri -iri masu fa'ida don magance matsalolin yau da kullun.