Me yasa kuliyoyi ke binne abinci?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia
Video: Exploring World’s Largest Abandoned Theme Park - Wonderland Eurasia

Wadatacce

Cats dabbobi ne waɗanda koyaushe suna da dalili mai gamsarwa ga kowane aikin su. Ta wannan hanyar, idan cat ɗinku yana binne abinci, tabbatar wannan ba aikin da aka yi don jin daɗi ba ne. Hakanan, akwai kuli -kuli da ke murƙushe ƙasa kai tsaye bayan cin abinci ko sanya abubuwa a kan mai ba da abinci, don me?

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi magana game da waɗannan batutuwan kuma za su taimaka muku fahimtar ɗan halayyar ɗan abokin ku, duka don ba da duk kulawar da kuke buƙata, gami da haɓaka zaman tare kuma, galibi, sadarwar ku. Ci gaba da karantawa don ganowa me yasa kyanwa suke binne abinci kuma karce kasa.

illar dabino

Cat ɗin kyakkyawar rayuwa ce ta dabi'a kuma yanayin ɗabi'ar sa yana nuna hakan. Idan abokan aikinmu masu fushi suna zaune a cikin daji, da suna da rami ko rami da za su yi amfani da shi azaman gida. A ciki za su ci abinci, su yi barci su ɓoye abubuwan da suka fi ƙima saboda za su ɗauke shi amintaccen wuri kuma amintacce daga mafarauta. A saboda wannan dalili, kuma don tabbatar da cewa yankinsu ya kasance cikakken wuri mai aminci, da zarar an haɗiye duk abincin, za su tono su cire ƙasa zuwa rufe wari kuma ku guji jan hankalin sauran dabbobin hakan na iya kawo karshen rayuwar ku. Hakanan, game da abincin da ya rage, za su binne shi saboda dalili ɗaya: don kawar da shaidar wucewar sa.


Sauran halayen da ke da alaƙa da dabbar daji don tsira su ne binne najasa, kuma don kawar da waƙoƙin su, yin fitsari don yiwa yankin su alama, farautar ƙananan dabbobi, huci don faɗakarwa, da sauransu. Nawa ne cikin waɗannan halayen cat ɗinku ke nunawa? Mai yiyuwa ne mafi rinjaye, kuma gaskiyar ita ce, dabbobin dabbobi dabbobi ne waɗanda suka yi nasarar kiyaye asalin dabbobin su da kyau, duk da dabbobin gida.

Me yasa cat ɗinku yana karce kusa da mai ciyarwa

Kodayake kuliyoyi sun rayu tare da mutane shekaru da yawa, gaskiyar ita ce har yanzu suna riƙe da wasu tsoffin illolin da suka taimaka musu sosai don tsira.Kamar yadda muka ambata a sashin da ya gabata, ɗayansu shine boye hanyarku don hana manyan dabbobi masu haɗari ko haɗari su zo wurin kwanciya ku cinye su. Ta wannan hanyar, wasu kuliyoyi kan yi ƙyanƙyasar ƙasa kusa da mai ba da abinci lokacin da suka gama cin abinci, lamarin da ke jagorantar sahabban ɗan adam su tambayi kansu: me yasa suke yin haka?


Mun dawo ga abu ɗaya, ta hanyar tsarkakakkiyar fahimta. A cikin daji, dabbar za ta haƙa don ɓarke ​​ƙanshinta da na abincin da ta ɗanɗana, don kiyaye kanta daga maharba ko wasu kuliyoyin da ke son ɗaukar gida mai daraja. Tun da abokin rauninsa ba daji ba ne kuma ba shi da ƙasa da za ta haƙa tare da abincinsa, yana kwaikwayon ƙin ƙasa. Tabbas, ba duk kuliyoyi ke nuna wannan halayyar ba, kuma idan kuna zaune tare da cat fiye da ɗaya, wataƙila za ku lura cewa kyanwa ɗaya tana yin haka sauran kuma ba sa yi.

Sanya abubuwa don rufe abincinku saboda ...

Kuna son ɓoye shaidar hakan yana nuna yana nan. Kamar yadda muka fada, ilimin ku yana jagorantar ku don kare kanku daga masu farauta kuma, idan akwai sauran abinci, da alama za ku yi ƙoƙarin binne shi ko rufe shi ta hanyar sanya abubuwa a kai. Tabbas, kodayake muna iya tunanin suna yin hakan don kare abincin kuma sake gamawa bayan ɗan lokaci ko washegari, babu abin da ya fi gaskiya. Burin ku shine ku ɓoye tafarkin ku don kiyaye kan ku, ba ajiye abincin da za ku sake ci ba. Ta wannan hanyar, kuliyoyi da yawa suna rufe abincin sannan kuma kada su dawo su gama shi, amma jira ɗan adam ɗin su ya musanya shi don sabon abinci. Sabili da haka, akwai kuma lokuta na kuliyoyin da suka dawo kuma kawai suka ci ragowar, amma sun zama marasa rinjaye.


Cat yana binne abinci kuma baya cin shi

Idan abokin raunin ku yana ɗaya daga cikin waɗanda ba sa cin ragowar abubuwan da suka bari a ɓoye kuma kuna son dakatar da wannan halayen don guje wa zubar da abinci da yawa, kada ku damu. Ba za ku iya kawar da ilimin ku na dabi'a ba, amma kuna iya zaɓar wani ma'auni mai inganci wanda zai ba ku damar jin daɗin duk abincin kyanwar ku. Irin wannan dabara ba ta wuce komai ba sarrafa adadin abinci cewa kuna ba da dabbar ku, ta wannan hanyar za ku sa ya ci duk abin da jikinsa ke buƙata kuma kada ya bar ragowar a cikin kwano. Don wannan, muna ba da shawarar ku tuntuɓi labarinmu kan adadin abincin yau da kullun ga kuliyoyi. Don haka, zaku kuma taimaka musu su sami madaidaicin nauyin su, ku guji mummunan kiba.

Cat ba wai kawai yana rufe abincin ba, yana ɓoye kayan wasansa a cikin abin sha

A gefe guda kuma, ya zama ruwan dare ganin kyanwa wanda baya ga binne ɓoyayyen abinci, ya nutsar da kayan wasansu a cikin ruwan rijiyar da suke sha har ma ya dora su a kan kwanon abincin da babu komai. Kamar yadda muka ambata a farkon labarin, a cikin daji, kyanwa tana cin abinci tana barci a wurin da ta ɗauka lafiya kuma tana da matsuguni, don haka, dabbar tana ɓoye abubuwan da suka fi ƙima a cikin ruwa saboda ilimin ku yana gaya muku cewa a can za su kasance lafiya. Hakanan yana faruwa lokacin da kuka saka su a kan abincin da babu komai.

cat binne abinci kwatsam

Idan cat ɗinku baya son rufe abinci da abubuwa, binne shi ko fashewa kusa da mai ciyarwa, amma ba zato ba tsammani ya fara nuna wannan halayen, yana iya yiwuwa yana ƙoƙarin gaya muku wani abu. Anan, dabbar daji ba ta shiga cikin wasa, amma yaren dabba don sadarwa tare da ku, abokin rakiyar ku, da nuna cewa wani abu ba daidai bane. A mafi yawan haddasawa wanda zai iya sa kyanwa ta rufe abinci ko karce ƙasa kwatsam sune kamar haka:

  • Kun canza abincinsa kuma baya son sabon abincin.
  • Kun motsa kwanon rufi kuma baya tunanin yana da cikakken tsaro.

Kamar yadda kuke gani, duka dalilan suna da sauƙin ganewa kuma suna da sauƙin warwarewa. Idan sabon abinci bai burge ku ba, ku ci gaba da dubawa har sai kun sami wanda ya biya duk bukatun ku. Don wannan, zaku iya tuntuɓar girkinmu na abinci na gida don kuliyoyi tare da nama, abinci na halitta wanda, ban da samar da fa'idodi masu yawa na abinci, suna ƙauna saboda yana kwaikwayon abincin da za su cinye cikin "'yanci". Dangane da dalili na biyu, tambayi kanku dalilin da yasa kuka canza kwanon wurin kuma ko wannan canjin don amfanin kanku ne ko na dabba. Idan za ku iya mayar da ita inda kyanwa ta ji lafiya, yi haka.