Ƙwari a Karnuka - Alamomi da Magani

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Abubuwa 6 da suke janyo mutum ya kamu da ciwon Koda(kedney) || ILIMANTARWA TV
Video: Abubuwa 6 da suke janyo mutum ya kamu da ciwon Koda(kedney) || ILIMANTARWA TV

Wadatacce

Akwai sharuɗɗa da yawa waɗanda muke tunanin sun keɓanta da mutane, amma a zahiri su ma za su iya faruwa da dabbobinmu, kamar ƙwari. Kodayake a bayyane yake ba muna magana ne game da nau'in parasites iri ɗaya ba, tunda nau'in ƙwari da za su iya shafan mu ba teburin da ke iya mamaye karen mu ba.

Kodayake da farko yana iya zama kamar yanayin da bai ƙunshi wani nauyi ba, a zahiri, idan ba a bi da shi ba, yana iya yin rikitarwa kuma ya kawo ƙarshen haifar da cututtuka da yawa, don haka yana da mahimmanci mu koma mu faɗi yadda yake da mahimmanci ku ciyar lokaci tare da dabbar mu kuma kiyaye shi. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna magana game da shi Alamomi da Maganin Karnukan Kare.


Ƙwari akan karnuka

kamar yadda aka fada a baya, kodayake karnuka na iya samun kwarkwata ba zai iya watsa su ga mutane ba, kuma hakan na faruwa ba tare da juye -juye ba, tunda nau'in da ke shafar kowace halitta ya bambanta. Bari mu gani a ƙasa wanne ƙwari zai iya shafar karnukan ku:

  • Heterodoxus spiniger: Matakan kusan 2.5 cm tsayi, baya bayyana sosai a Turai. Tsutsa ne wanda zai iya watsa wasu ƙwayoyin cuta kamar Dipylidum caninum ko Dipetalonema reconditum.
  • Linognathus setosus: Yana ciyar da jinin kare, yana auna kusan tsakanin 1.5 zuwa 2.5 mm a tsawon. Ya fi shafar kai, wuyansa da yankin kirji.
  • Kennel Trichodectes: Wannan kuzarin yana auna tsawon 1.5 zuwa 2 mm amma kuma yana iya watsawa Dipylidum caninum. Ya fi cutar da kai, wuya, kunnuwa da gindi.

Daga cikin waɗannan nau'ikan 3, biyu daga cikinsu na iya watsa helminth ko parasites na hanji kuma tsawon lokacin da suka kasance a cikin kwikirin ku, mafi girman yiwuwar wannan watsawa zai faru.


Alamomin Kare

Babban alamar kwarkwata a cikin karnuka shine tsananin haushi wanda ke bayyana kansa da wani karcewa mai yawa Babban abin damuwa ne, kuma kodayake wannan na iya sa mu fara zargin rashin lafiyan, yana da mahimmanci mu duba gashin karen don gano waɗannan ƙwayoyin cuta.

Kwikwiyo na iya yiwa kansa ƙyalli har ya ƙare har ya samar da wuraren da ba su da gashi tare da ƙuraje, wanda ke ƙara haɗarin kamuwa da cutar kwayan cuta a matakin farko, amma ta waɗannan raunukan, yana iya yaduwa cikin jiki.

Za a iya lura da su a sauƙaƙe tunda suna da saurin kamuwa da ƙwayoyin cuta kuma zamu iya gano su ta lebur siffa da launin toka cewa yayi.


Maganin ciwon kwari a cikin karnuka

Ƙarin maganin gargajiya na kwari a cikin kwiyakwiyi shima yana ɗaya daga cikin mafi inganci, kamar yadda waɗannan parasites bai ci gaba da juriya ga kwari ba kuma waɗannan su ne ainihin abubuwan da suka shafi maganin wannan harka. Yadda za a yi amfani da waɗannan abubuwan kwari? Akwai zaɓuɓɓuka da yawa:

  1. Anti-parasitic shamfu: Abu na farko da zamu yi shine muyi wanka da samfur mai hana ruwa wanda zai taimaka mana mu kawar da mafi yawan ƙwayoyin cuta da guba.
  2. tsefe ƙuma: Bayan wanka, tsefe kare tare da tsefewar ƙura, Hakanan zaka iya amfani da tsefewar ƙwari. yana da mahimmanci a kashe duk cututtukan da kuka cire.
  3. Bushe karen tare da taimakon tawul ko na'urar busar da gashi, muddin ba ku firgita da hayaniya ba kuma ku yi taka tsantsan kada ku ƙone shi.
  4. Abin wuya, pipette ko fesawa: Da zaran kare ya mutu, yi amfani da ɗayan waɗannan abubuwan don yaƙar ƙwari wanda har yanzu ya kasance a cikin gashin kansa don haka hana ƙarin kamuwa da cuta. Yawancin lokaci suna dadewa.

Yana da mahimmanci ku sayi waɗannan samfuran a cikin asibitin dabbobi kuma a ƙarƙashin kulawar ƙwararre, tunda yana yiwuwa cewa dangane da kowane kare, an nuna zaɓi ɗaya ko fiye.

Yana zai zama na musamman. tuntubi likitan dabbobi lokacin da kare ya kasance ɗan kwikwiyo, wannan saboda saboda dole ne a canza adadin maganin kwari.

Kare Lice Rigakafi

Kodayake babu rigakafin da ba ya da wayo 100%, gaskiyar ita ce don guje wa kamuwa da cuta nan gaba zai dace a bi jadawalin tsutsotsi. Hakanan, kiyaye a tsafta mai kyau daga kwikwiyo da ciyar da shi yadda yakamata, tsarin garkuwar jiki yana ƙaruwa kuma haɗarin kamuwa da waɗannan ƙwayoyin cuta yana raguwa.

Hakanan zai zama mai matukar mahimmanci a kiyaye muhallin kare a cikin yanayin tsabtace mafi kyau, gami da duk kayan sawa, daga mai ciyarwa zuwa goge gashi.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.