Mafi kyawun dabbobin gida don tsofaffi

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 16 Nuwamba 2024
Anonim
BA MASU DACEWA DA WADANNAN MAFARKAI SAI MASU BABBAN RABO
Video: BA MASU DACEWA DA WADANNAN MAFARKAI SAI MASU BABBAN RABO

Wadatacce

Dabbobin sahabbai suna kawo fa'idodi masu yawa ga tsofaffi, kamar yadda yawanci sukan fara lura da matsalolin jiki da na tunanin tsufa. Samun dabbar da kuke da alhakin zai iya taimakawa inganta lafiyar ku yayin wadatar da rayuwar ku ta yau da kullun.

Tsofaffi da suka sauke nauyin da ke kansu na iya jin kadaici ko warewa. Samun dabba a ƙarƙashin alhakinku na iya taimaka wa ƙimar ku, saboda tsananin so da aka halitta da dabbobi, kuma yana iya taimakawa a lokutan ɓacin rai. Bugu da ƙari, suna haɓaka aikin jiki da zamantakewa.

Kafin zaɓar dabbobin gida ga tsofaffi, yakamata ku san menene buƙatun dabbar nan gaba kuma ko zata sami damar kula da dabbar gaba ɗaya. Dole ne su kasance masu tausayawa ba tare da an mamaye su ba. Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal kuma gano menene su mafi kyawun dabbobin gida ga tsofaffi.


tsuntsaye

Tsuntsaye dabbobi ne masu dacewa sosai ga tsofaffi, musamman ga waɗanda mutanen da ke da iyaka motsi kuma cewa ba za su iya kula da dabbar da ke buƙatar ƙarin kulawa ba.

Sauraren su suna rera waƙa, tsaftace kejinsu da ciyar da su na iya sa mutum ya sami abokin raha da annashuwa a gefen su, don haka za su ji kullum tare. Bugu da ƙari, raira waƙar waɗannan dabbobin yana da kyau sosai wanda zaku haskaka rana tare da hasken farko na hasken rana.

Kodayake tsuntsaye ba sa bukatar sarari da yawa, ku tuna cewa mafi girman kejin ku, zai fi rayuwa. Wasu daga cikin mafi sauƙin tsuntsaye don kulawa da bayar da shawarar tsofaffi sune canaries, parakeets ko cockatiel.

Cats

Cats suna da kyau ga waɗancan mutanen da ke da ƙarancin motsi kuma ba sa iya fita don yawo. Naku kulawa yana da mahimmanci, tunda kawai suna buƙatar kwandon shara don buƙatun su, mashin, ruwa mai tsabta da ciyarwa. Bugu da kari, dabbobi ne masu tsafta sosai, suna kula da tsabtar su.


Cats na gida za su iya yin tsawon lokaci su kadai a cikin gida idan suna da ruwa da abinci, don haka idan dole ne su fita zuwa likita ko su fita duk rana, wannan ba zai zama musu matsala ba. Ka tuna cewa manufa ita ce rungumar katon babba an riga an ƙaddara shi (ɗaukar shi, alal misali, a mafakar dabbobi), ta wannan hanyar za ku sami kwanciyar hankali wanda ya riga ya koyi yin nasa bukatun a wurin da aka nuna.

Gidaje da yawa na tsofaffi suna yarda cewa kuliyoyi suna bin masu su, don haka idan tsoho yana buƙatar ƙaura zuwa ɗaya, za su iya neman wurin da za su ci gaba da zama tare da abokin abokinsu.

karnuka

Karnuka su ne dabbobin da aka fi ba da shawarar tsofaffi. Saboda bukatunsu, suna tilasta masu su fita kan titi, don haka inganta yanayin jikinsu da more zamantakewa. Koyaya, kafin zaɓar wannan zaɓin, yakamata kuyi la’akari da halayen mutum na zahiri.


Kwikwiyo yana buƙatar fita aƙalla sau biyu a rana, don haka mai shi ya kamata isasshen motsi don aiwatar da shi. Hakanan, kwikwiyo dabbobin zamantakewa ne, don haka ba za su iya ɓata lokaci mai yawa su kaɗai ba ko kuma za su iya haɓaka ɗabi'a da matsalolin yanayi.

A gefe guda, waɗancan mutanen da ke da ikon zama da ɗaya, za su yi sa'ar raba rayuwarsu da dabbar da zai ba da ƙauna mara iyaka kuma hakan zai taimaka wajen rage haɗarin kamuwa da cututtuka irin su osteoporosis, amosanin gabbai ko hauhawar jini, misali.

Kamar yadda yake da cats, an fi so a rungumi karen manya. 'Yan kwikwiyo suna da kuzari da yawa kuma suna buƙatar ƙarin kulawa da kulawa, don haka yana iya yin yawa ga tsofaffi. Manufa ita ce karban karnuka waɗanda kulawar su ba ta da rikitarwa, tare da gajarta, furfura mai ƙarfi da halin nutsuwa.

Ka tuna cewa ...

Ko da kuwa ko tsuntsu ne, cat ko kare, kowa yana buƙatar samun shi a gefensu wani wanda zai iya kula da dabbar idan akwai wani yanayi da ba a zata ba. Yana da matukar mahimmanci a fahimci cewa, komai dabbar da ta kasance mai zaman kanta, ba za ta iya wuce kwana ɗaya ko biyu ba tare da kulawa da abota ba.

Bugu da kari, shi ma an ba da shawarar sosai. fare akan tsofaffi ko tsoffin dabbobi, tunda suna da halin nutsuwa da kirki.