Wadatacce
Shin cat ɗinku yana watsa yashi daga akwatin sa kamar ana biki kuma yana jifa da ƙura? Ba shi kadai ba ne! Yawancin masu koyar da cat na cikin gida suna koka game da wannan matsalar.
Idan kuna neman mafita don kar ku share yashi da cat ɗinku ya bazu kowace rana, kun sami labarin da ya dace! PeritoAnimal ya rubuta wannan labarin musamman don taimaka wa masu koyarwa da masu hali "katsina na yada yashi, me zan yi?". Ci gaba da karatu!
Me yasa katsina ke yada yashi?
Na farko, yana da mahimmanci ku fahimci dalilin da yasa cat ɗinku ke yada yashi. Fahimtar halayen dabbar ku shine muhimmin mataki don haɓaka alaƙar ku da shi!
Wataƙila kun riga kun kalli halayyar sharewa ta al'ada na kyanwar ku na gida da ke zaune a cikin gidan ku ko ɗakin ku kuma yana buƙatar ta a cikin akwatin datti. Lokacin da kuliyoyi ke amfani da kwandon shara ko shara, galibi suna bin tsarin ɗabi'a. Na farko, fara da duba yashi a cikin akwatin. Sannan suna tono kaɗan don samun ɓacin rai a cikin yashi. Bayan haka, suna yin fitsari ko najasa kuma yawancin kuliyoyin suna ƙoƙarin rufe ɗigon ruwansu. Wannan shine lokacin kuma wancan shine cat yana jin daɗi kuma an fara bikin ƙungiya!
A zahiri, wannan dabi'ar kyanwa daidai ce kuma kuliyoyin daji suna yin daidai. Cats suna binne najasa saboda manyan dalilai guda biyu: dabbobi ne masu tsafta kuma suna guje wa hankalin masu farauta ko wasu halittu iri ɗaya. Koyaya, ba duk kuliyoyi ne ke binne najasar su ba. Idan cat ɗinku yana yin bayan gida a waje da akwatin datti, ya kamata ku tuntuɓi likitan ku da aka amince da shi don yin sarauta daga hanyoyin kamuwa da cuta.
Kodayake wannan dabi'ar rufe sharar gida gaba ɗaya al'ada ce kuma wannan yana da sakamako, a wasu lokuta, yada yashi ko'ina, akwai wasu mafita!
Tsaftace sandbox
katsina ne dabbobi masu tsafta sosai! Babu abin da kyanwa ta tsana fiye da datti. Tabbas kun kalli dabbar ku tana tsabtace kanta tsawon awanni a ƙarshe. Suna kula da gashin kansu kuma suna yin komai don su kasance masu tsabta koyaushe. Suna tsammanin iri ɗaya daga sandbox ɗin su, wanda koyaushe yana da tsabta! A cikin mazaunin su na asali, kuliyoyin daji suna zaɓar wurare masu tsabta, masu yashi domin su iya biyan bukatun su sannan su rufe ko rufe su.
Idan akwatin datti na cat ɗinku ya yi datti sosai, dole ne ya zagaya ya yi yawo da yashi don ya sami wuri mai tsabta wanda zai ishe shi yin fitsari ko najasa. Babu makawa, idan yashi yayi datti sosai, zai yi tono da rummage har sai kun sami yanki mai tsabta, kuma wannan yana nufin: yashi ya bazu ko'ina! Wasu kuli -kuli suna hakowa har ta kai ga fitar da digo daga cikin akwatin.
Sabili da haka, abin da ya dace shi ne kiyaye akwatin kamar yadda zai yiwu kuma za ku ga cewa yawan yashi da ke fitowa zai yi ƙasa sosai.
Nau'in datti don kuliyoyi
Nau'in yashi na iya yin tasiri ga yawan yashi da ke fitowa, kamar yadda kyanwa zata iya jin cewa tana buƙatar tono da yashi ɗaya fiye da wani. Da kyau, gwada nau'ikan yashi daban -daban da zabi zuwamafi soyayyar ku. Abubuwan da Cats ke so suna da mahimmanci, haka kuma yanayin su.
Yawan yashi kuma na iya zama sanadin wannan matsalar. Yawan yashi yana nufin cewa babu isasshen tsayi a cikin akwatin kuma yashi yana fitowa da zaran kyanwa ta fara tono. A gefe guda, isasshen adadin yashi yana tilasta cat ɗin ya haƙa mai yawa don rufe ɗigon ruwansa, wanda ya ƙare haifar da wannan matsalar. Manufa ita ce a samu tsakanin Tsayin yashi daga 5 zuwa 10 cm. Don haka, cat na iya nutsewa da binne najasa ba tare da wahala ba.
Idan kuna son ƙarin sani game da madaidaicin nau'in yashi, karanta labarin mu akan menene mafi kyawun yashi mai tsabta ga kuliyoyi.
irin sandbox
Yawancin lokaci, matsalar tana tare da sandbox. Da kyau sandbox yakamata ya kasance Sau 1.5 girman girman kyanwa. Dukanmu mun san cewa yawancin akwatin sandbox da ake samu a kasuwa sun fi ƙanƙanta da kyau. Ba abin mamaki bane adadin yashi ya ƙare yana fitowa. Cats yakamata, aƙalla, su sami damar zagayawa cikin sauƙi cikin akwatin. Ka tuna cewa lokacin da ake tono cat ɗin yana jefa yashi baya kuma idan akwatin ƙarami ne, ba za a sami isasshen sarari a bayan kyanwar ba kuma yashi zai ƙare daga fitowa daga cikin akwatin. Karanta cikakken labarinmu akan menene mafi kyawun akwatin datti.
DA tsayin akwatin na yashi yana da mahimmanci. Ko da akwati ya isa, wasu yashi zai fito idan bangarorin sun yi kasa sosai. Yakamata ku zaɓi akwati mai ɗan tsayi a tarnaƙi don hana yashi fitowa saboda wannan dalili. Wannan batu yana da mahimmanci musamman ga kuliyoyin da suka kware wajen tono! Ku, fiye da kowa, ku san dabbar ku kuma za ku san yadda za a gano mafita mafi inganci ga shari'arsa.
Idan bayan karanta wannan labarin kun kammala cewa madaidaicin mafita shine canza sandbox, yakamata kuyi a hankali. Cats suna buƙatar lokacin daidaitawa zuwa sabon akwatin. Fara da sanya sabon akwatin kusa da tsohon na tsawon mako ɗaya ko biyu, har sai kun lura cewa kyanwa tana fara amfani da sabon akwatin sau da yawa. Lokacin da cat ya saba da sabon akwatin sa, zaku iya cire tsohon!
Wasu kuli -kuli ba su san yadda ake amfani da kwandon shara ba, idan haka lamarin yake ga karenku, ya kamata ku koya masa yadda ake amfani da kwandon shara. Bugu da ƙari, ya kamata ku sani cewa cat ɗinku koyaushe yana amfani da datti. Ofaya daga cikin alamun farko da ke nuna cewa akwai abin da ke damun cat ɗin ku shine lokacin da cat ɗinku ya fara tono daga cikin akwatin. Yana da mahimmanci ku ziyarci likitan dabbobi sau biyu a shekara don tabbatar da ƙaramin lafiyar ku!
Idan kuna da kyanwa fiye da ɗaya, karanta labarinmu akan akwatunan sharar gida da yawa don samun kowace cat.