Wadatacce
- Shin bututun mai guba ne?
- Ta yaya maye ke faruwa?
- Alamomin Gubar Permethrin a Karnuka
- Jiyya don Gubar Permethrin a cikin Karnuka
Duk wanda ke da kare a gida ya san azabtarwa da ƙura da ƙwari za su iya zama, duka saboda rashin jin daɗin da za su iya haifar da dabbar, kuma saboda haɗarin da ke tattare da lafiyarta da wahalar da za ta iya kasancewa fitar da su daga ciki. kare da ma daga gida.
Akwai magunguna da magunguna da yawa waɗanda aka ba da umarnin don yaƙar ƙura da ƙwari a cikin kwiyakwiyi, suna haifar da sakamako daban -daban gwargwadon matakin tasirin su. Amma, kun san cewa ga wasu 'yan kwikwiyo waɗannan jiyya na iya zama haɗari? Shi ya sa a cikin wannan labarin na PeritoAnimal za mu yi magana a kai guba permethrin a cikin karnuka, alamunta da maganin ta. Permethrin yana nan a cikin bututu, hanyar da wataƙila kun yi tunanin amfani da ita a cikin abokiyar fushin ku ba tare da sanin haɗarin da wannan zai ƙunsa ba.
Shin bututun mai guba ne?
Kamar yadda yake tare da rashin lafiyan jiki, galibi kusan ba zai yiwu a tantance ko samfur (sai dai idan kun bayyana shi) zai zama mai guba ga kwikwiyo, yana cutar da lafiyarsa da rayuwarsa.
Pipettes da aka sayar don yaƙar ƙura da kaska sun ƙunshi sunadarai a cikin adadi kaɗan waɗanda ke da haɗari ga ƙwayoyin cuta kuma, kodayake ba sa yawan haɗari, bai kamata a manta cewa, duk da ƙananan allurai, wannan guba ce mai iya haifar da mummunan sakamako a cikin wasu karnuka.
Yawancin bututu ne kerarre ta mahadi kamar permethrin, wani nau'in pyrethroid wanda yake da haɗari sosai ga ƙwayoyin cuta da kwari, yana shafar su da zarar sun zauna a cikin karen ku, amma ko ta inhalation ko taɓa fata akwai yuwuwar cewa suna da guba ga kare ku.
Ta yaya maye ke faruwa?
Kodayake guba permethrin a cikin karnuka ba koyaushe yake faruwa ba, yana yiwuwa abokin ku mai fushi zai sha wahala idan:
- Shin rashin lafiyan ne ga kayan aikin pipette. Wannan na iya faruwa ko dai lokacin da aka yi hulɗa da fata, ko kuma idan ɗan kwikwiyo ya yanke shawarar fara lasa kansa inda ya sanya maganin, ya cinye shi da haɗari.
- akwai rauni a fata. Lokacin da karen ku ke da raunin fata, ba shi da kyau a yi amfani da bututu a kan ƙura da kaska, kamar yadda guba ga waɗannan parasites zai kasance cikin sauƙin kamuwa da jikin karen ku, yana haifar da sakamako mai kama da yawan wuce gona da iri.
- Gudanar da bututu mara kyau. Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda suka zaɓi siyan bututu don manyan karnuka tare da manufar gudanar da shi ga ƙaramin kare, to ya kamata ku sani cewa bai kamata a yi hakan ba. An tsara kowane magani tare da allurai daban -daban gwargwadon nau'in, girman da nauyin karen, don haka amfani da bututun da ba daidai ba na iya sa maganin bai sami tasirin da ake so ba (idan ka sayi ɗayan ƙananan nau'ikan don sanya wa kare) ko, guba mai haɗari (babban bututun kare don sakawa cikin ƙananan karnuka). Kada ku ƙetare abin da karenku yake buƙata da gaske kuma ku ba shi mafi kyawun abin da ya cancanci.
- shan magani. Kamar yadda aka riga aka ambata, yana iya kasancewa karenku ya lasa wurin da kuka sanya samfur ɗin kuma wannan cin abinci yana da illa, ko ma ya ci abin wuya, wanda ke cike da irin wannan wakilai masu guba.
Alamomin Gubar Permethrin a Karnuka
Idan kun yi amfani da bututu a kan parasites ga kwikwiyo kuma ya fara samun ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan alamun, to yana nufin yana cikin maye:
- Yawan salivation.
- Zazzaɓi.
- Amai.
- Zawo.
- Girgiza a ko'ina cikin jiki.
- Hyperactivity ko juyayi.
- Gajiya.
- Tingling.
- Yin bacci na gabobi.
- Yawan fitsari ko asarar sarrafa mafitsara.
- Numfashi mara kyau ko saurin numfashi.
- Hypothermia.
- Cramps.
- Ciwon asma.
- Kara.
- Halayen mahaifa na ɗalibai.
- Rikici.
- Itching (ja fata ko kurji).
Akwai alamomi da yawa, don haka ba zai yi wahala a gane su ba. Suna bayyana a cikin sa'o'i bayan gudanar da bututun.
Jiyya don Gubar Permethrin a cikin Karnuka
Idan kare ku na fama da guba na permethrin, mafi kyawun abin yi shine je wurin likitan dabbobi nan da nan. A matsayin taimako na gaggawa yayin da ba ku isa cibiyar dabbobi, muna ba da shawarar cewa:
- Ayi Kwanciyar Hankali. Idan ka rasa iko, zai hana ka yin tunani sosai. Hakanan, ɗan kwikwiyo zai lura da yanayin tashin hankalin ku kuma wannan zai sa ku ƙara damuwa.
- Idan maye ya kasance saboda cin abin da ke cikin bututun, kada a ba shi madara ko mai. Tasirin wannan hanyar kawai shahararriyar imani ce saboda tana da tasiri mara kyau, waɗannan abincin suna hanzarta shayar da abu mai guba.
- Ka yi kokarin samar da amai bai wa kare tablespoon na hydrogen peroxide gauraye da ruwan al'ada. Idan ba ta da wani tasiri, kar a sake maimaita hanya.
- Idan maye ya faru ta hanyar tuntuɓar fata, tsaftace yankin amma kar a yiwa kare wanka, kamar yadda masu bincike da yawa ke iƙirarin cewa sabulun wanka da shamfu suna hanzarta shigar azzakarin cikin fatar dabba.
- Lokacin da kuka je wurin likitan dabbobi, ku tuna ɗaukar akwatin samfurin da kuka yi amfani da shi.
Idan kun yi aiki da sauri kuma da kyau, guba na permethrin a cikin karenku zai zama tafiya mai wahala kuma karenku zai murmure da sauri.
Hakanan kuna iya sha'awar wani labarin da muka rubuta game da guba na marijuana - alamu da magani.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.