Disc Herniated a cikin Karnuka - Alamomi, Jiyya da Mayar da Jiki

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 27 Janairu 2021
Sabuntawa: 27 Satumba 2024
Anonim
Lower back pain Causes Types Herniated disc Spinal Stenosis Scoliosis Sciatica
Video: Lower back pain Causes Types Herniated disc Spinal Stenosis Scoliosis Sciatica

Wadatacce

O kula da dabbar mu ya ƙunshi cika dukkan buƙatunku, wanda na iya zama na zahiri, na tunani ko na zamantakewa. Ta wannan hanyar, zamu iya ba da babban ingancin rayuwa ga babban abokin mu.

Ofaya daga cikin mawuyacin cututtukan da ke iya shafar karnuka shine faya -fayan herniated. Manufar "hernia" daidai take da tsarin da ya bar matsayin jikinsa na halitta. Don haka, lokacin da muke magana game da faifan herniated, muna magana ne game da cututtukan cututtukan da ke shafar faifan intervertebral na kashin baya, suna haifar da matsawa a cikin kashin baya lokacin da suka bar tashar vertebral ko girma.

Duk da kasancewa mai rikitarwa na ilimin cuta, tsinkayen yana da kyau sosai a yawancin lokuta. A cikin wannan labarin, zamu nuna abin da Alamomin Disc na Herniated da Magunguna a cikin Karnuka.


Nau'in Canni Disc Hernias

Lokacin da muke magana akan herniated fayafai a cikin karnuka, yana yiwuwa a bambanta iri uku daban -daban:

  • Nau'in I: Yawanci yana shafar nau'ikan chondrodystrophic (ƙarami, dogon kashin baya da gajerun kafafu), kamar poodle, Pekinese, cocker, kuma yawanci yana bayyana tsakanin shekaru 2 zuwa 6. za a iya haifar da motsi kwatsam a cikin kashin baya kuma ya bayyana a sarari ko a matsayin ci gaban ci gaban ƙananan raunuka da yawa.
  • Nau'in II: Yana shafar manyan nau'ikan da ba chondrodystrophic kamar ɗan dambe, Labrador da makiyayin Jamusawa, yana bayyana tsakanin shekaru 5 zuwa 12. Juyin Halitta yana da jinkiri kuma, sabili da haka, bayyanar ma daga baya. Wannan hernia yana haifar da raguwa da ci gaba na matsa lamba na kashin baya.
  • Nau'i na III: A cikin akwati na ƙarshe, kayan daga diski na intervertebral yana barin canal na kashin baya, yana haifar da mummunan rauni mai ƙarfi wanda, a lokuta da yawa, yana kawo ƙarshen mutuwar dabbar.

Likitan dabbobi yakamata ya binciki nau'in diski na diski ta hanyar gwaje-gwaje da yawa, saboda x-ray bai isa ba. Ya iya zaɓar yin myelogram, dabarar da ke ba ku damar ganin yanayin kashin baya ta hanyar bambanci. Hakanan zaka iya amfani da CT scan ko MRI.


Ta hanyar waɗannan gwaje -gwajen, zai iya lura da yanayin lalacewar diski mai invertebral da ya shafa, ban da gano nau'in diski na diski. Daban -daban iri na lalacewar an rarrabe su kamar haka:

  • Dara na I: Har yanzu babu lalacewar jijiyoyin jiki, don haka kare yana jin zafi da ɗan haushi, ba tare da rasa motsi a ƙafafu ba.
  • Dara na II: Harshen yana fara damƙa da kashin baya kuma, sabili da haka, lalacewar jijiya ta farko ta bayyana. A wannan matakin, kare yana tafiya amma tare da matsaloli, yana nuna asarar daidaituwa da matsayi.
  • Darasi na III: Raunin jijiyoyin jijiyoyin jiki sun fara ɗaukar hali mafi tsanani a sakamakon ƙara matsin kashin baya. Karen yana da rauni mai rauni (wanda ake kira paresis) a cikin kafafu ɗaya ko biyu, wanda ke sa ya kasa tafiya yadda yakamata.
  • Darasi na IV: Ciwon inna ya tsananta kuma kare ya fara nuna alamun riƙe fitsari.
  • Darasi na V: Shi ne mafi tsanani. Shanyewar jiki da riƙewar fitsari suna tare da rashin jin daɗi a gabobin da abin ya shafa.

Alamomin Disc na Herniated a cikin Karnuka

Lokacin da kare ya zo ya huta daga rashin ƙarfi ko wahalar motsi ƙafafunsa na baya, yana iya yiwuwa yana bayyana diski. Kuna iya tabbatar da matsalar tare da alamun da ke gaba:


  • Ache
  • rashin daidaiton motoci
  • Canji a sautin tsoka
  • Rage ƙarfi
  • Karen ya daina tafiya ko ja
  • Wahalar kiyaye daidaituwa
  • Rashin jin daɗi a yankin da abin ya shafa da ƙwanƙwasa
  • Matsaloli don yin larura
  • Ptauki matsayi ba tare da ciwo ba
  • Kafa baya ka sunkuyar da kai

Idan kun gano ɗayan waɗannan alamun a cikin dabbar ku, ya kamata ku tuntuɓi likitan dabbobi da gaggawa don ya iya tantance menene cutar cuta.

Canine herniated disc aiki

Yin aikin tiyata na diski a cikin karnuka shine zaɓin zaɓi don lokuta na III, IV da V. kyakkyawan hangen nesa. Ya ƙunshi cire kayan diski na herniated don rarrabuwar kashin baya. Idan karen yana fama da cutarwar diski mai ci gaba, wanda ya kai lalacewar Grade V, yana da mahimmanci a yi aiki da sauri da sarrafa dabbar da sauri.

Dole ne a mai da hankali bayan aikin tiyata don hana ulcers na decubitus, cututtukan urinary da atrophies tsoka.

Jiyya na labarun diski na canine

Kamar yadda aka ambata a baya, tiyata ita ce jiyya ta farko don maki III, IV, da V. Ga maki na I da na II, akwai zaɓuɓɓuka guda biyu waɗanda zasu iya taimakawa wajen kula da diski na herniated, wanda aka sani da asibiti a matsayin jiyya na kiyayewa.:

  • Maganin farko ya kunshi gadon mai haƙuri ya huta. Don tabbatar da murmurewar da ta dace, yakamata kare ya huta a cikin keji har tsawon wata guda. Ta wannan hanyar, kare yana fuskantar yanayin rashin motsa jiki, yana sauƙaƙe ƙin ƙwayar cuta da gyara matsayi na sassan kashin baya. A sakamakon haka, za a rage ciwo kuma a samar da ingantacciyar lafiya. Koyaya, ya danganta da matakin aiki na karen da abin ya shafa, girman sa da halayen sa, mai koyarwa ba zai iya zaɓar wannan hanyar ba. Dole ne ku zama wanda ke tabbatar da cewa kare yana hutawa kamar yadda ake buƙata, yana ba da duk kulawa da kulawa da yake buƙata. Kodayake yin amfani da kejin na iya zama kamar ƙima, a wasu lokuta shi kaɗai ne ke nuna sakamako. A kowane hali, koyaushe kuna tuntuɓar likitan dabbobi kafin yin kowane yanke shawara domin shi ko ita za ta nuna ku kuma ta bayyana mafi kyawun hanyar da za ku bi.

  • Hakanan yana iya sarrafawa analgesics da anti-mai kumburi, kodayake waɗannan magunguna suna ɗaukar haɗarin barin ƙarin motsi, wanda ke lalata diski na herniated. Yanayin kumburin ya tsananta yayin da dabbar ke iya murmurewa da yawa daga cikin motsin ta, amma tana ci gaba da fama da matsalar kashin baya. Sabili da haka, dole ne ku bi umarnin likitan dabbobi kuma kada ku ba kowane nau'in magani ga dabba da kanku.

Idan, a cikin mako guda, ba ku ga wani ci gaba ba ko kare ya yi muni, yakamata a yi masa tiyata da wuri.

Gyaran jiki da Kulawa ta Musamman

Gyaran diski na canine na iya buƙatar dabaru da yawa, kamar amfani da leash mai gudana, zafi daga fitilar infrared, ko motsawa. Yawancin waɗannan dabarun suna neman rage zafi, ba da damar kare ya dawo da hankalinsa sosai kuma ya sauƙaƙe kare ya koma tafiya ta al'ada, ta amfani da mafi ƙarancin nauyi a cikin murmurewarsa.

Yana da matukar muhimmanci mai koyarwar yayi bi umarnin likitan dabbobi, duka dangane da dabarun gyarawa da kuma maganin miyagun ƙwayoyi.

A kowane hali, likitan dabbobi ya kamata ya nuna yadda mai koyarwa zai yi aiki a gida bayan tiyata, da kuma taka tsantsan da yakamata a yi don kare ya sami saurin murmurewa.

Kula da lafiyar kare ku cikin girmamawa

Lokacin magana game da diski na herniated a cikin karnuka, da kuma cututtukan cututtuka da yawa, yana da mahimmanci a ambaci cewa wasu madadin da ƙarin hanyoyin kwantar da hankali na iya zama da amfani sosai don sauƙaƙe murmurewa mai kyau. Al'amarin shine acupuncture ga karnuka kuma daga homeopathy. Idan kuna son ƙarin fahimtar yadda hanyoyin maganin homeopathy ke aiki, muna ba da shawarar ku karanta yadda samfuran homeopathic don karnuka ke aiki.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.