'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari don parakeets

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari don parakeets - Dabbobin Dabbobi
'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari don parakeets - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Yawancin mutanen da suka yanke shawarar samun tsuntsu a matsayin dabbar gida suna sihirce su da parakeet na Australiya ko parakeet na kowa, tunda tsuntsu ne mai fara'a, wanda ke jin daɗin ɗan adam kuma yana da babban hankali.

Kamar kowane mai rai, don parakeet ɗin mu ya kasance cikin koshin lafiya zai buƙaci ya biya buƙatunsa na asali, abinci yana ɗaya daga cikin manyan abubuwan. Amma bayan duk, abin da parakeet ke ci? A cikin wannan labarin PeritoAnimal muna nuna muku 'ya'yan itatuwa da kayan marmari don parakeets, abincin da ke da mahimmanci a cikin abincin su kuma yana ba su damar hana cututtuka daban -daban.

Me yasa parakeets suke buƙatar 'ya'yan itatuwa da kayan marmari?

Akwai kulawa da yawa waɗanda parakeet ɗin ke buƙata kuma dole ne mu yi la’akari da su, kodayake abinci yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci, saboda yana shafar lafiyar dabbar mu. Abincin parakeet yakamata ya ƙunshi mafi kyawun cakuda tsirrai da gero, wanda galibi ana samun su a cikin shirye -shiryen iri iri da yawa.


Zai zama dole don haɗa wannan babban abincin tare da karin adadin alli kuma don wannan ana ba da shawarar yin amfani da ƙashin ƙashi (sepia).

A bayyane yake, ruwa wani abu ne da yakamata koyaushe su kasance da su yayin da yake shiga cikin ayyuka daban -daban, kodayake tare da duk waɗannan abubuwan albarkatun abincin parakeet bai daidaita ba. Me ya sa?

Abin da parakeet ke ci dole ne ya ƙunshi abubuwa da yawa bitamin da ma'adanai kuma hanya mafi kyau don samun ta ita ce ta abinci na halitta kamar 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, waɗanda ke da mahimmanci ga lafiyar dabbobin ku.

'Ya'yan itace don Parakeets na Australiya

Daga cikin 'ya'yan itacen da parakeets ke ci kuma waɗanda suka fi so su ne waɗannan:


  • Ja 'ya'yan itatuwa: Blueberries, strawberries ko cherries suna da kyau don hana matsalolin zuciya da jijiyoyin jini, galibi suna da wadatar bitamin C da beta-carotenes.
  • Peach: Ya ƙunshi manyan kaddarorin antioxidant kuma yana taimakawa hana ciwon daji na ciki saboda abubuwan da ke hana tumor. Hakanan suna da kyau ga hangen nesa na parakeet da fata.
  • Tangerine: Tangerine yana da wadata a cikin bitamin C, don haka kyakkyawan maganin antioxidant ne. Hakanan yana da fiber da ƙarancin sukari.
  • Orange: Kamar tangerine, orange yana da wadatar bitamin C, amma kuma yana da kyau don hana mura da kare jiki gaba ɗaya.
  • Ayaba: Ayaba cikakken abinci ne mai gina jiki, amma wanda bai kamata mu zage shi ba. Kawai ba da parakeet sau ɗaya ko sau biyu a mako a cikin ƙananan rabo.
  • Kankana: Melon yana da wadatar bitamin A da E, bugu da kari, yana ba da ruwa mai yawa ga jikin parakeet. Hakanan yana taimakawa kawar da gubobi daga jiki. Yakamata mu takaita amfani da shi saboda yana da wadataccen ruwa saboda yana iya haifar da gudawa.
  • kankana: Kankana ma tana da sinadarin antioxidants kuma tana dauke da bitamin A, bitamin C da bitamin B3. Abinci ne mai ƙoshin lafiya da wadataccen bitamin, amma dole ne mu daidaita yadda ake amfani da shi saboda yawan ruwan da yake da shi.
  • Gwanda: Yana da kyau diuretic kuma yana da wadata sosai a cikin bitamin C da A. Hakanan yana da kaddarorin antioxidant kuma yana ba da fiber mai yawa ga jiki.

Yana da mahimmanci cewa duk 'ya'yan itacen da ke da fatun fata an baƙaƙe su, ya kamata kuma a yi la'akari da cewa ayaba ba ta dace ba lokacin da parakeet ya zama maƙarƙashiya.


Kayan lambu don parakeets

Ba da fifiko ga ganyen koren duhu. Kayan lambu da parakeets galibi suna son su kamar haka:

  • Ganye: Endive cikakke kayan lambu ne don daidaita jigilar hanji kuma, kodayake a cikin adadi kaɗan, ya ƙunshi bitamin C.
  • Alayyafo: Bayar da alayyafo ga parakeet zaɓi ne mai kyau tunda, ban da kasancewa mai ƙarfi mai kumburi, wannan kayan lambu yana da bitamin da ma'adanai da yawa, da alli, waɗanda ke da mahimmanci ga lafiyar parakeet.
  • Chard: Chard yana da wadata sosai a cikin bitamin A, baƙin ƙarfe da bitamin C. Galibi suna son sa kuma suna iya zama taimako mai kyau don gujewa maƙarƙashiya.
  • Salatin: Yana bayar da bitamin B1, B2 da B3 amma yana dauke da ruwa mai yawa, don haka yana da mahimmanci a daidaita amfani da shi.
  • Karas: Karas kayan lambu ne da bai kamata a rasa su a cikin abincin parakeet ba. Yana ba da bitamin A, B, C da E, da ma'adanai da mahaɗan antioxidant.
  • Tumatir: Tumatir suna da wadata a cikin ruwa (don haka, sake, yakamata ku daidaita amfani) amma suna da kyau don abubuwan da ke cikin su a cikin bitamin A, B da C. Suna taimakawa wajen kiyaye tsarin narkar da kayan jikin mu.
  • Eggplant: Kayan lambu ne mai kyau saboda yana da diuretic, antioxidant da fiber.
  • Barkono mai kararrawa: Yana da babban abun ciki na bitamin C, bitamin B6 kuma yana ɗaya daga cikin kayan lambu da aka fi so na parakeets.
  • Zucchini: Zucchini shima zaɓi ne mai kyau, kodayake a wannan yanayin yana da mahimmanci cewa a koda yaushe ana ɗora shi.
  • Chicory: Chicory yana da gina jiki sosai. Yana da wasu ma'adanai kamar baƙin ƙarfe, alli, phosphorus, bitamin A, B hadaddun bitamin, bitamin C da D.
  • Almeirão: Yana aiki a hanyar da ba za a iya kashe shi ba saboda yana da wadata a cikin bitamin A. Ka tuna koyaushe ka ba da ganyen ka sabo kuma an wanke shi sosai.
  • Kabeji: Mai arziki a cikin bitamin A da C, kabeji kuma yana da alli, beta carotene, fiber da anthocyanins, ban da samun ƙarancin kalori.
  • Eggplant mai launin shuɗi: Jilo, baya ga samun karancin kalori, yana da wadatar bitamin A, C da wasu daga cikin hadaddun B. Yana kuma dauke da ma'adanai kamar su iron, calcium, potassium, magnesium da phosphorus da antioxidants.

Yadda za a ba 'ya'yan itace da kayan marmari ga parakeet

'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari ba kawai suna ba da bitamin ba amma suna da amfani sosai don hana parakeet ɗinmu daga wahala daga maƙarƙashiya kuma don tabbatar da cewa koyaushe kuna samun isasshen ruwa. Koyaya, ba sa buƙatar cin su yau da kullun. Ya kamata a rika ba 'ya'yan itatuwa da kayan marmari kowace rana, a zafin jiki na ɗaki kuma a baya an wanke da ruwa mai yawa.

Kamar yadda wataƙila kun gani, kuna iya ba da parakeet ɗinku abinci iri -iri, kodayake an ba da shawarar cewa ku yi amfani da waɗanda aka ambata kawai, kamar wasu 'ya'yan itatuwa da kayan marmari na iya zama mai guba, wasu misalan wannan sune 'ya'yan itatuwa masu zuwa: avocado, lemo, plums ko albasa. Kula da abincin parakeet ɗinku zai sa ya zama mafi koshin lafiya da farin ciki.

Yanzu da kuka san abin da parakeets ke ci, kuna iya sha'awar wannan labarin akan mafi kyawun kayan wasa don parakeets.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari don parakeets, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Daidaita Abinci.