Wadatacce
Karnuka na iya yin kuka saboda dalilai da yawa, amma lokacin da suke yin lokacin da su kaɗai ne, saboda suna fama da rabuwa da damuwa. Lokacin da kare ya dogara sosai yana jin kadaici lokacin da masu su suka bar gida kuma yana ƙoƙarin kiran su da yin hayaniya ba tsayawa sai sun dawo.
Yana da mahimmanci a ilimantar da kare daidai daga lokacin da ya isa gida, don haka zai iya zama shi kaɗai ba tare da matsala ba. Amma sau da yawa dole ne mu nemi dabaru iri -iri yayin horo don guje wa haushi mai ban haushi.
Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal akan yadda ku guji kukan karnuka lokacin ku kaɗai da koyan dakatar da kukan muguwar dabbar da samun sa ta zama abokiyar kwanciyar hankali da farin ciki.
Horarwa Don Gujewa Damuwa
Daga farkon lokacin da kare ya isa gida, ya kamata ku fara ilimantar da shi zuwa koyi zama kadai ba tare da haifar da wata matsala ba. Kuna iya barin shi shi kaɗai na ɗan gajeren lokaci, kamar mintuna biyar, don haka kare ya fara gane cewa yana da kyau saboda koyaushe za ku dawo. Da zarar ka saba da shi, za ka iya fara barin shi kaɗai na tsawon lokaci.
Yana da mahimmanci ku yi shi da shi. doguwar tafiya don fitar da duk ƙarfin ku kuma kada ku yi haushi saboda gajiya ko damuwa, musamman a waɗancan ranakun da za ku bar shi shi kaɗai fiye da yadda aka saba. Idan kun ji hayaniyarsa a hanyar fita daga ƙofar, bai kamata ya koma ya yi mata ba, domin ta haka ne zai fahimci hakan ta hanyar yin haushi zai sami abin da yake so.
Ayyukan da kuke bi a duk lokacin da kuka bar gidan, kamar ɗaukar makullinku ko sanya takalmi, sanar da kare ku cewa zai fita kuma zai fara fargaba. Wata dabara don rashin haɗa waɗannan halaye tare da fitowar ku shine yin su sau ɗaya a wani lokaci amma ba tare da barin gidan ba. A takaice dai, zaku iya sanya takalman ku kuma ku zauna kan kujera ko kuma ku ɗauki makullin ku kuma ku bar su su tafi. Bayan lokaci kare zai saba da shi kuma zai ga wannan a matsayin wani abu na al'ada.
kiɗan da kayan wasa
Hanya mai kyau don hana kare yin haushi lokacin da shi kaɗai ne kunna talabijin ko rediyo. Kamar yadda mutane da yawa ke kunna waɗannan na'urori don samun amo na baya da "samun kamfani", hakanan yana taimaka wa karnuka. Sauraren wani abu banda shiru zai iya taimakawa gujewa damuwar rabuwa da kwikwiyo saboda tana zama abota kuma ba sa jin su kaɗai.
Hakanan akwai wasu kayan wasan yara don gujewa damuwa rabuwa wanda ke sa karen jin daɗi lokacin da yake shi kaɗai, kamar da Kong, ta wannan hanyar ba za ku mai da hankali sosai ga fitowar ku ba. Bugu da ƙari, abin wasa ne mai cikakken tsaro.
Kar ku manta kuyi la’akari da zaɓin ɗaukar karen na biyu domin babban abokin ku zai ji rakiya da annashuwa lokacin da ba ku gida.
Horarwa
Da farko, yana da mahimmanci kwantar da hankalinka lokacin da ka ji karenka yana haushi. Duk lokacin da abokin ku mai fushi ya yi ruri a gaban ku ya kamata ku yi ƙoƙarin sa shi ya fahimci cewa ba ku jin daɗin abin da yake yi, amma cikin nutsuwa da ingantaccen aiki.
Karnuka suna fahimtar yaren jikin mu kuma suna iya koyan gajerun umarni, don haka lokacin da kuka fara haushi zaku iya ce da karfi "a'a". Yana da mahimmanci kada ku firgita ko fara kururuwa, saboda wannan kawai zai ƙara tashin hankalin ku kuma ci gaba da yin haushi.
Hakanan yana da amfani a yi amfani da madaidaiciyar hanya ƙarfafawa mai kyau, wato yana ba ku lada, kyaututtuka ko kalmomi masu daɗi lokacin da kuka aikata abin da kuka faɗa kuma cikin natsuwa. Ta wannan hanyar, sannu a hankali za ku danganta abin da kuke so shine ku nuna halin wannan hanyar.
Idan a kowane lokaci kuna jin cewa ba za ku iya ko ta yaya karenku ya daina yin haushi ba lokacin da yake shi kaɗai, to ya fi dacewa ku nemi masanin ilimin ethologist. Wannan ƙwararren zai taimaka muku don shawo kan damuwar rabuwa da ɗan kwikwiyo da dakatar da haushi, samun shi ya zama madaidaicin dabba da taimaka duka su kasance masu farin ciki gaba ɗaya amma masu zaman kansu.