Koyar da kyanwa amfani da bayan gida

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
maganin shawara mai saukin hasawa
Video: maganin shawara mai saukin hasawa

Kuna tsammanin koyar da kyanwa ta yin amfani da bayan gida ba zai yiwu ba? Wannan abu ne kawai na fim? Don haka muna da albishir a gare ku: yana yiwuwa a koyar da kyanwa ta yin amfani da bayan gida, eh. Ba abu ne mai sauƙi ba, ba mai sauri bane kuma ba za ku yi shi cikin kwana biyu ko ɗaya ba, amma ta bin jagorar mu za ku iya sa kyanwa ta zama mafi tsabta a kan titin ku.

Kafin mu fara, muna so mu fayyace cewa yana da sauƙin samun cat mai horo ya yi fiye da wanda ba a horar da shi ba. Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal kuma koya yadda ake koya wa kyanwa yin amfani da bayan gida.

Matakan da za a bi: 1

sanya sandbox a bandaki: Abu na farko da yakamata ku yi shine ku sami akwatin datti na cat kusa da bayan gida. Dole ne ku saba da kyanwa ta shiga gidan wanka, don haka babu abin da ya fi kyau fiye da barin akwatunan ku a can. Abinda aka saba shine babu matsaloli a wannan matakin. Matar za ta shiga banɗaki don biyan buƙatun ta ba tare da wata matsala ba kuma ba za ta buƙaci fiye da kwana biyu don daidaitawa ba.


2

sanya akwati mafi tsayi: Akwai batun tsayi tsakanin akwatin datti, wanda yake a matakin ƙasa, da bayan gida, wanda ya fi girma. Yadda za a warware wannan? Kadan da karantar da kyanwa ku hau.Wata rana ya sanya littafi a ƙarƙashin akwatin datti, wani abin da ya fi littafin tsayi fiye da haka, haka nan har sai cat ya saba da tsalle tsalle a zahiri zuwa tsayin bayan gida.

Tabbatar akwatin yana amintacce akan abin da kuka sa a ƙasa, wanda zai iya zama mujallu, guntun itace ko wani abu. Matsayi mara kyau ko rashin kwanciyar hankali na iya haifar da cat yayi tsalle, akwatin ya faɗi kuma abokin namu yana tunanin "Ba zan sake tsalle anan ba". Wannan zai sa cat ya fi jin tsoro lokacin hawa cikin akwatin shara.


3

Kawo akwatin kusa da bayan gida: Kun riga kuna da sandbox a cikin gidan wanka kuma a daidai tsayi da bayan gida, yanzu dole ne ku kawo shi kusa. Kawo shi kusa kusa kowace rana, tuna cewa tsari ne na hankali, don haka yakamata ku tura shi kadan kadan kowace rana. A ƙarshe, lokacin da kuka riga kuna da akwati kusa da bayan gida, abin da yakamata ku yi shine sanya shi a saman. Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa babu wata matsalar rashin zaman lafiya, in ba haka ba za ku bar cat ya ji rauni.

4

Rage matakin yashi: Tuni cat ɗin yana yin buƙatunsa a bayan gida, amma a cikin akwati. Yanzu dole ku sa shi ya saba da yashi da akwati, don haka yakamata ku ƙara samun yashi daga gare shi. Da kaɗan kaɗan ya kamata ku rage yawan yashi, har sai ƙaramin ƙaramin ya yi ƙasa da santimita 2.


5

Sauya akwati tare da akwati: Yanzu dole ne ku canza tunanin cat. Dole ne ku tafi daga yin buƙatunku a cikin akwati zuwa yin su kai tsaye akan bayan gida. Akwai zaɓuɓɓuka daban -daban don yin wannan, daga akwatunan horo waɗanda ake siyarwa a cikin shagunan dabbobi zuwa kwandon filastik mai sauƙi a gida. Kuna iya ƙirƙirar akwatin ku tare da kwantena wanda za ku saka a bayan gida da takarda mai ƙarfi wanda zai iya tallafawa nauyin kyanwa a ƙarƙashin murfi. Hakanan, zaku iya ƙara ɗan yashi don har yanzu cat ɗin yana da ƙwaƙwalwar akwatin sa da zai iya danganta shi.

6

Yi rami a cikin takarda kuma fitar da akwati: Lokacin da kuka saba yin buƙatunku a cikin wannan kwantena da kan takarda na 'yan kwanaki, ya kamata ku fitar da shi ku huɗa a cikin takarda don kada najasar ta fara faɗawa cikin ruwa. Wannan matakin na iya zama mai rikitarwa, amma dole ne mu ɗauke shi cikin nutsuwa har sai kyanwa ta yi shi cikin nutsuwa. Lokacin da kuka ga yana da daɗi, ci gaba da faɗaɗa ramin har kusan babu abin da ya rage. Yayin da kuke girma girman ramin, dole ne ku cire yashi da kuka sanya a saman takarda. Dole cat ɗinku ya saba da yin buƙatunsa ba tare da yashi ba, don haka a hankali ku rage shi. A wannan matakin, yakamata ku riga kun sami nasarar sa shi ya kula da buƙatun sa a bayan gida, amma har yanzu ana buƙatar ƙarfafa wannan halin.

7

Fada da lada ga cat ɗin ku: Cats ba sa son yin bayan gida ko fitsari a kan fitsarin nasu. Hakanan, ba tsaftacewa bane barin abubuwan buƙatun ku a bayan gida saboda ƙamshin yana da ƙarfi. Don haka, dole ne ku watsa bandaki a duk lokacin da cat ta yi amfani da bayan gida, duka don tsabtace mu da kuma wannan “mania” na kuliyoyi. Don ƙarfafa ɗabi'a, ya kamata ku ba wa cat lambar yabo duk lokacin da ya yi fitsari ko bayan gida. Wannan zai sa kyanwa ta yi tunanin cewa ya yi wani abin kirki kuma zai sake yin ta a gaba don karɓar ladansa. Kuma idan kun yi nisa sosai ... taya murna! Kun sami kyanwa don koyon amfani da bayan gida. Yana da wahala? Kuna da wata hanyar yin wannan? Idan eh, to gaya mana menene hanyar ku.