Shin yana da kyau kada ku bari cat ɗinku ya fita kan titi?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
20 min Full Body Stretch for Flexibility, Pain Relief & Recovery. Stretching for beginners.
Video: 20 min Full Body Stretch for Flexibility, Pain Relief & Recovery. Stretching for beginners.

Wadatacce

Cats suna da dabi'a masu zaman kansu, masu son sha'awa da masoyan sabbin abubuwan kasada. Mutane da yawa suna tunanin cewa kuliyoyi na buƙatar muhallin buɗewa da 'yanci don yin farin ciki da kula da dabbobin daji, amma akwai masu mallakar kyanwa da yawa waɗanda ba su da daɗi ko kuma tsoron barin su.

Barin kyanwa zai iya zama da fa'ida ga lafiyar jiki da ta motsin rai, amma a lokaci guda, yana da mahimmanci a yi shi da taka tsantsan kuma a san yuwuwar rikitarwa da wannan na iya haifar.

Idan kana mamaki idan yana da kyau kada ku bari cat ɗinku ya fita kan titi, amsar tana cikin daidaituwa. Ci gaba da karanta wannan labarin na PeritoAnimal inda za mu koya muku yadda za ku isa wannan wurin da kyanwar ku ke farin ciki kuma kuna iya samun nutsuwa.


Fa'idodin barin cat ɗinku ya shiga titi

Ga kuliyoyin gida, yin tserewa sau ɗaya a rana, yana ba su kyawawan abubuwan motsa jiki, ta yadda zai zama kamar wurin shakatawa na gaske. Bugu da ƙari, taimaka musu su kasance cikin yanayi mai kyau: bishiyoyi don hawa, rassan da za a yi wasa da su, beraye da kwari da za a bi, da hasken rana don jin zafi da samun kwanciyar hankali bayan kasadar ku.

Cats da za su iya fita waje na iya samun 'yanci don kula da bukatun su a wani wuri tare da kyan gani da jin daɗin rayuwa, don haka rage ko kawar da buƙatun masu su don tsabtace akwati da siyan yashi sau da yawa.

An ce kuliyoyin cikin gida ba su da matsanancin buƙatar fita waje kuma ba dole ne karen gida ya zama malalaci mai kiba kamar na “Garfield”, har ma fiye da haka idan kun kula da shi kuma ku samar da shi rayuwa mai kyau da ban sha'awa a cikin ɗumi na gida.


Duk da haka, ba za mu musanta cewa kyanwa suna son fita da tafiya kyauta kamar iska ba tare da amsa kowa ba. Za su iya amfana daga wannan aikin jiki da shagala da suke so. Idan kuna son kyanwa su kasance masu mallakar 'yancin kansu, cewa za su iya zuwa su tafi yadda suke so, kuma suna son ba da wannan fa'idar ga dabbar ku, yana da mahimmanci ku fara ɗaukar taka tsantsan waɗanda za su kare ku lokacin ka sami kanka kaɗai a cikin "Duniyar daji":

  • Tabbatar ɗaukar ƙawar ku zuwa likitan dabbobi don duba yanayin lafiyarsa da jadawalin rigakafin cat.
  • Idan za ku bar shi, yana da matukar muhimmanci ku barar ko kuɓutar da dabbar ku. Cats da ke yawo da yardar kaina a waje kuma ba su sami wannan kulawa ba suna ba da gudummawa ga halittar dabbar da ba a so, wanda mafi yawansu, ke ƙarewa suna yawo kan tituna da aka watsar.
  • Sanya kyanwar ku a cikin kayan doki ko abin wuya tare da alamar ganewa wanda ke da bayanan adireshin ku.
  • Idan kuka yanke farce na cat ɗinku gaba ɗaya (abin da masu yawa ke yi amma wanda ba shi da lafiya ga macen) bai kamata ku bar shi ya fita daga gidan ba, saboda ba zai sami ƙarfin kare kansa daga sauran dabbobin ba.
  • sanya muku microchip. Cats da yawa suna fita neman abubuwan kasada amma suna ɓacewa a cikin ƙoƙarin sannan ba za su iya samun hanyar zuwa gida ba. Microchip ɗin zai ba ku damar nemo ku da gano shi.

Abubuwan da ba za a iya ba da damar fitar da cat ɗinku ba

Duk shawarwarin da kuka yanke game da dabbar dabbar ku za su yi tasiri mai mahimmanci a rayuwar ku, ko a cikin gajere ko na dogon lokaci. bar shi a duk lokacin da ya so za ku iya kai tsaye yana tasiri tsawon rayuwar ku..


Cats da ke zaune a ƙasashen waje suna da gajeriyar rayuwar rayuwa fiye da kuliyoyin da ke rayuwa cikin kwanciyar hankali cikin amincin gidansu saboda suna fuskantar haɗarin kamuwa da cututtuka da haɗarurrukan haɗari kamar faɗa da wasu dabbobin, sata, wuce gona da iri har ma mutane na iya sa guba. wadanda ba sa kaunar cats sosai.

Yawancin kuliyoyi da ke zaune akan titi na iya ɗaukar cututtuka waɗanda daga baya zasu iya watsawa ga dabbobin ku. Wasu na iya zama masu mahimmanci ko ma masu mutuwa, ba a ma maganar waɗanda za a iya ƙullawa daga rubabben abinci da wakilai a cikin yanayin waje. Daga cikinsu za mu iya ambata:

  • cutar AIDS
  • cutar sankarar bargo
  • disineper na feline
  • Peritonitis mai saurin kamuwa da cuta
  • Fleas da ticks
  • tsutsotsi na hanji
  • cututtukan fungal