Wadatacce
- Kamance tsakanin kare da mutum
- Bambance -bambancen da dole ne a girmama su
- Kula da kare kamar jariri babban kuskure ne.
- Shawara don samun farin ciki da daidaitaccen kare
Koyaushe ya zama dole a karɓi nauyi kuma a rufe buƙatun jiki, tunani da zamantakewa na kowane dabbar dabba kafin maraba da ita cikin gidan mu, a zahiri, yakamata a ɗauki dabbar mu a matsayin "wani memba na dangi".
Koyaya, lokacin da aka ɗauki wannan memba na gidan da ƙima, muna kula da kare a hanyar da ta zama sabanin yanayin sa kuma yana iya yin illa ga halayen sa.
A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi muna magance wannan batun. Sa'an nan kuma gano idan yana da kyau a kula da kare kamar jariri.
Kamance tsakanin kare da mutum
Na farko, yana da mahimmanci a san kamanceceniya tsakanin abokan mu masu fushi da mutane. Wadannan kamanceceniya dole ne a yarda da su kamar yadda aka saba bambance -bambance wanda ya raba mu, wannan ita ce kadai hanyar da za mu tsira daga babban kuskure, mutunta karen ko mu'amala da shi kamar jariri.
Karnuka dabbobi ne masu shayarwa na zamantakewa kamar mu, wato, suna buƙatar zama cikin ƙungiyoyi don tsira da kuma samun cikakkiyar walwala, zamantakewarsu tana nufin cewa, kamar mu, karnuka ba sa jure zaman kadaici da kyau.
Wani abin da ke ba mu mamaki game da hankulansu shi ne, saboda kyakkyawar fahimtarsu, karnuka ma suna ba da amsa sosai ga kiɗa, wani abu da aka faɗi a baya, saboda haka sanannen kalmar "kiɗa yana kwantar da namun daji".
Bambance -bambancen da dole ne a girmama su
Ba za mu iya amfani da kamanceceniya da karnuka don bi da su kamar mutane ba, ta haka ba za mu girmama nasu ba. dabba da ilhami.
Kare yana da babban ikon gano abubuwan tashin hankali, wannan saboda hankulansa suna da ƙarfi fiye da namu, haka ma, gabaɗaya suna da alaƙa, kuma wannan yana da wahala a gare mu mu fahimta.
Babban kuskure ne don ƙira akan kare. motsin zuciyar da ba nasu ba ne na jinsunan canine, kamar fansa. Babu wani kare da ya yi rashin biyayya ko ya haifar da ɗan hargitsi a gida saboda yana ɗauke da ramuwar gayya. Ta hanyar girmama kamanceceniya da banbanci tsakanin karnuka da mutane ne kawai za a iya ƙirƙirar alaƙar da ke da fa'ida ga ɓangarorin biyu.
Kula da kare kamar jariri babban kuskure ne.
Kodayake muna fuskantar ɗan kwikwiyo, dole ne mu mai da hankali sosai don kada mu ɗauke shi kamar jariri. Misali, lokacin da muka gayyaci kare ya hau kanmu sau da yawa, abin mamaki, dole ne mu kimanta ko muna son ta yi koda na balaga. Dole ne mu fahimci cewa kare yana buƙatar tsari da yanayi mai daidaituwa.
Rashin iyakoki da rashin tarbiyya kai tsaye yana kai karen wahala cuta hali har ma da tashin hankali. Matsalolin rashin horo na iya zama da muni.
Kare yana buƙatar aiki na yau da kullun, ya sha bamban da na jariri, wanda dole ne mu haɗa da motsa jiki, tafiya, biyayya da zamantakewa. Dole ne mu fahimci cewa kare yana da wani yanayi na kansa wanda ya hada da hura fitsari, zubar da ruwa da yin abubuwan da ba na al'ada ba a gare mu mutane. Fahimtar cewa kare ba ɗan adam bane ya dace sosai da halin kulawa da ƙauna a gare shi, kawai ba ɗaya bane da karɓar jariri.
Shawara don samun farin ciki da daidaitaccen kare
Guji manyan kuskuren ɗan adam kuma ku ba karen ku halin da yake buƙatar ku don jin daɗi cikin dangin ku:
- Kada ku ɗauki karenku a cikin hannayenku (wannan na iya haifar da babban rashin tsaro)
- Ƙaunar da kuke ba wa karenku dole ta kasance tare da iyaka da horo
- Buƙatun karenku ba ɗaya suke da naku ba, a matsayin mai gida dole ne ku biya buƙatunsu, wannan ya haɗa da motsa jiki na yau da kullun
- Karen yana buƙatar hulɗa da wasu dabbobin, saboda haka, dole ne a haɗa shi da ɗan kwikwiyo.