Wadatacce
- Horar da Retan Kwankwasiyya Mai Zinariya
- Koyar da halaye na tsafta
- Dabarar horo don samun hankalin ku
- Ƙa'idodin Horar da Maɓallan Zinare
- Muhimmancin dorewa lokacin horar da Mai Zinare
Samun kare ba tare da horo ba yana cin gajiyar dabarun koyo na dabbar dabbar, ban da wannan, lamari ne da muke yawan tambaya lokacin da dabba ta isa gidanmu. Dangane da Mai Zinare na Zinare, abu ɗaya yake faruwa kuma, duk da cewa irin kare ne tare da halaye masu kishi, yana kuma buƙatar horo mai kyau don ba kawai iya samun mafi kyawun sa ba, har ma ga mai shi. don samun damar rayuwa cikin jituwa kuma ba tare da ƙarin rikitarwa ba.
Golden Retriever shine a mai kaifin basira, kuma idan horon ya dace, abin da ya saba musu shi ne su nuna hali kamar wani mutum a cikin iyali. A cikin wannan ma'anar, idan kuna da Zinare Mai Zinare amma ba kwararre bane a cikin wannan nau'in, bi tukwici don horar da Mai Zinariya cewa muna ba ku a PeritoAnimal.
Horar da Retan Kwankwasiyya Mai Zinariya
Kwararrun masu horarwa sun ce mafi girman nasarar nasara a cikin horar da karnuka yana faruwa lokacin da kuka fara kiwo daga kwiyakwiyi, wani abu mai ma'ana saboda abu ɗaya yake faruwa da mu mutane. Amma kuma yana ba da sakamako mai kyau don fara horar da kare da shekarunsa tsakanin watanni 6 zuwa shekaru 6, saboda ƙarfin ilimin dabbar zai yi ƙasa yayin da ya tsufa.
A cikin haƙuri ne mafi yawan masu horar da masu son son kasawa, waɗanda galibi ba sa nacewa basa gani, cikin kankanin lokaci, kyakkyawan sakamako yayin canza halayen dabbobin su. Saboda haka, ya fi kyau a fara da wuri -wuri. Idan alal misali muna horar da wani ɗan kwikwiyo na Retriever Golden a shekarun da aka fahimta tsakanin makonni 8 zuwa 20 na haihuwa, zai sami mafi girman ƙarfin ilmantarwa kuma da zarar ya koyi sabon abu, zai nemi ƙarin abubuwan da zai koya. A waɗannan shekarun jikin jikin kare bai fara samar da hormones ba kuma wannan yana haifar da babban nasara a horar da kare. Rashin sinadarin homon zai sa kwarjininku ya fi mai da hankali kan abin da kuke faɗa, kuma idan yana cikin zamantakewa da kyau, ba kan wasu karnuka ba, mutane da sauran abubuwan da ke da alaƙa.
Abu na al'ada shine 'yan kwadago na Golden Retriever suna biye da mu daga wannan wuri zuwa wani kuma suna ɗaukar mu a matsayin jimlar tunani. Yaro zai amsa kamar yadda muke yi da sauran mutane da sauran dabbobin, don haka idan muka gaishe da wani da kuzari, dabbar za ta yi haka kuma idan, alal misali, muna jin tsoro lokacin saduwa da aboki, karen zai amsa. .
Lokacin da kare ya fara samar da sinadarin hormones, a lokacin ne babban hanjinsa ya fara bayyana don yin bincike, kuma a lokacin ne za mu lura idan akwai horo kafin ko a'a.
Koyar da halaye na tsafta
Dole ne mu zaɓi wurin da dabbarmu za ta aiwatar da buƙatunsu da horon da za mu yi su a wajen gida. Haɗa wuraren kamar ciyawa, ƙasa ko ciminti, yayin da a gida yana da kyau a zaɓi buga jaridu. Hanya mafi kyau kuma mafi inganci don koyar da Golden Retriever shine koyaushe ku yi kanku bukatu a wuri guda, saboda canza shi zai iya zama da wahala a yi masa ciki.
'Yan kwadago musamman suna buƙatar yin bukatunsu sau da yawa kuma, musamman lokacin da suke ƙanana, yakamata mu fitar da su waje don yin su kowane awa da rabi. Yayin da kwikwiyo ke girma, ba za mu iya yin hakan ba sau da yawa.
Koyar da ɗan kwikwiyo ɗinku zuwa bandaki ba mai rikitarwa bane, amma don tunawa, kar ku manta da amfani da ƙarfafawa mai kyau tare da taya murna da jin daɗi, duk lokacin da kuka yi hakan don tabbatar da cewa kun fahimci cewa wannan halin yana faranta muku rai.
Don isowar ɗan kwikwiyo na Golden Retriever a gidan, abin da zai dace shine a ba shi keɓaɓɓen yanki na fatarsa, tunda barin masa duka gidan na iya zama da yawa da farko. Kyakkyawan dabara ita ce sanya a wurin da bai yi yawa ba domin kare zai iya biyan bukatarsa, kuma ya sauka a wajen da ke gaban gadonku don ya yi barci cikin lumana. Ta wannan hanyar, za ku koya cikin sauri cewa dole ne ku yi buƙatunku a waje da gida ko akan takarda yayin da ba ku da sauran mafita.
Dabarar horo don samun hankalin ku
Don fara horo na Golden Retriever kuma ku koya masa wani abu, abu na farko da zaku yi shine sa kare ya kula. Nemi takamaiman kalma lokacin da kuke son koya masa wani abu kuma lokacin da dabbar ta kula da ku, yi tafiya zuwa gare shi kuma ku ba shi kyauta yayin da kuke cewa "yayi kyau sosai".
Jira minti ɗaya ko biyu kuma maimaita iri ɗaya, amma wannan lokacin tare da lada a hannu da zama 30 cm daga kare. Kawai nuna masa kyautar yayin faɗin kalma ɗaya don samun hankalinsa, misali "koya". Karen zai kusanto ku, yakamata kuyi daidai kuma ku bashi kyautar.
A karo na uku ku yi daidai, amma ku kasance mafi nisa daga kare, don shi ne zai kusance ku. Lokacin ba shi kyautar, kar a manta don taya dabbar ku murna.
Ta wannan hanyar, muna iya ɗaukar matakan farko na horo, da zarar mun sami kwikwiyo ya fahimci cewa idan ya kula da mai shi, zai sami lada. Bugu da ƙari, yana da mahimmanci cewa lokacin koyo don jawo hankalin Mai Haɓaka Zinariya, koyaushe kuna amfani da kalma ɗaya. "Hankali", "mai hankali" ko "makaranta" na iya zama kalmomi masu kyau, kodayake zan iya zaɓar wani. Muhimmin abu shine koyaushe kuna maimaita kalma ɗaya kuma ba ta ruɗe da ɗayan umarnin da na koya muku daga baya.
Ƙa'idodin Horar da Maɓallan Zinare
Mafi kyawun abu shine horar da mai zinare na yau da kullun a cikin gajeren zaman, tsakanin zaman 3 zuwa 5 a kowace rana, wanda ke ɗaukar mintuna kaɗan. Ba abin shawara ba ne cewa zaman ya dauki lokaci mai tsawo, tunda muna son mafi girman dabbobin mu, in ba haka ba yana iya yin gundura kuma ba mai inganci ba.
Lokacin da kuka tsinci kanku, kun gaji ko a cikin matsanancin damuwa, kada ku yi horo tare da kare ku, ku tuna hakan dabbobi suna kama makamashin mu. Yakamata a ji daɗin horo kuma yakamata dabbarmu ta yaba da kuzari da sahihanci duk lokacin da yayi kyau. Ƙare da motsa jiki da muka sani zai zama mai kyau kuma an ba da shawarar.
Yana da mahimmanci mu sani cewa bai kamata mu kira Golden Retriever ya zo wurinmu don mu tsawata masa ba, kamar yadda karnuka ke fahimtar abin da ke yanzu, kuma ta wannan hanyar ne kawai za mu sa ya danganta azaba da aikin zuwa gare mu. . Babu shakka sakamakon wannan zai zama mara kyau, kamar yadda kare zai fara tsoratar da mu.
yi a horon horo na canine yana iya zama kyakkyawan ra'ayi idan kuna son wannan duniyar. Dukan mai shi da dabbar za su amfana.
Golden Retriever kare ne da ke da iyawar ilmantarwa da ƙwaƙƙwaran basira da ɗabi'a, amma hakan ba yana nufin cewa baya buƙatar horo mai kyau, saboda ana iya samun lokuta inda suke samun munanan halaye.
Muhimmancin dorewa lokacin horar da Mai Zinare
Lokacin da Golden Retriever ya koyi cika buƙatunsa inda muka ayyana shi, an daidaita shi daidai kuma mun sami nasarar shigar da kalmar da aka zaɓa don ɗaukar hankalin ta, za mu iya ci gaba da karatun ta kuma ci gaba zuwa umarni na asali. Daga cikin su duka, umarni "shiru", "zauna", "zo nan" da "kusa da ni" sun yi fice don yin ma'amala da fita tare da Golden Retriever ya zama wani abu mai daɗi kuma mai gamsarwa ga kowa. Don gano yadda ake koyar da kwikwiyo kowane umarni na asali, kar a manta labarin mu inda muke ba da nasihu da dabaru.
Babu shakka, kamar yadda aka ambata a batu na baya, mabuɗin samun nasara horar da Golden Retriever, da duk wani kare, shi ne tsayin daka da haƙuri. Idan ba mu da ɗorewa kuma ba mu aiki kullun tare da kare, ku kula da abin da yake buƙata kuma kada ku yi wasa tare da shi, ba za mu iya samun sakamakon da ake tsammanin ba. Bugu da ƙari, ba duk karnuka ke koyo da sauri iri ɗaya ba, kuma ba sa shigar da duk umarni a hanya ɗaya. Don haka, dole ne muyi la'akari da cewa yana iya faruwa don daidaita inda ake yin buƙatun ku ba tare da ƙoƙari ba, kuma yana ɗaukar kwanaki da yawa don fahimtar cewa dole ne ku kwanta tare da odar.
Ku ciyar da lokaci tare da Mai Rarraba Zinare, ku ba shi duk kulawar da take buƙata kuma za ku sami abokin tarayya da ke son ba shi duk ƙaunarta da amincin ta har abada.