Siberian Husky Kula da Gashi

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 21 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Another dose of positive mood boost # 11
Video: Another dose of positive mood boost # 11

Wadatacce

O Siberian Husky karnuka ne na musamman wanda ya samo asali daga Siberia (Rasha), wanda aka san shi da kamanin karen toka mai launin toka da kuma kyakkyawan shigarsa cikin tseren tsere.

Idan ba ku san irin wannan nau'in ba tukuna, kawai duba hoto don gane yadda suke da ban sha'awa. Ko kuna tunanin ɗaukar Siberian Husky, ko kuma idan kun riga kun yi sa'ar raba rayuwarku da ɗaya, yana da matukar muhimmanci a koyi yadda ake kula da gashin dabbobin ku.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna gaya muku komai Siberian Husky kula da fur. Kamar koyaushe tare da nasihu da dabaru sun haɗa.

Siberian Husky Hair Type

Don masu farawa ya kamata mu san cewa Siberian Husky fur yana da yadudduka biyu: daya da mayafi na ciki da wanda ke da mayafi na waje.


  • DA Layer na ciki fur ɗin yana da kauri da santsi. Yana taimakawa kare ku daga sanyi kuma yana aiki azaman insulator godiya ga yawarsa. Yana da mahimmanci ku sani cewa ba za ku iya mamaye Husky ba, in ba haka ba gashin cikin na iya fara rasa kadarorinsa, gami da madaidaicin kitse na halitta wanda ke kare shi daga wasu halayen rashin lafiyan.
  • DA Layer na waje yana da santsi kuma yana da daɗi sosai ga taɓawa. Gashi ne mai matsakaicin tsayi (ba gajere ba ko doguwa) amma yana da yawa, wanda ke baiwa Husky kyakkyawa.

Akwai membobi da yawa na jama'ar PeritoAnimal waɗanda ke tambayar mu game da asarar gashi na Siberian Husky, ku tuna cewa matsala ce da dole ne a gani, kodayake gaba ɗaya tana faruwa saboda rashi a cikin ciyarwa wanda za a iya gyara shi cikin sauƙi.

Shin kun san hakan ...?


Ofaya daga cikin halayen halayen ban dariya na Huskys shine cewa sun damu da tsabta kamar kuliyoyi. Suna damuwa game da tsaftace kansu, saboda ba za su iya tsayawa da datti ba. Kuna iya ba da sa'o'i a kai.

Sau nawa ya kamata a yi wa Siberian Husky wanka

Da zarar kun san nau'in fur da damuwa da tsabtar da Husky ke son yi, ya kamata ku sani sau nawa ya kamata ku yi masa wanka, kamar yadda muka riga muka ambata tsafta mai yawa na iya cutar da fata sosai.

Kamar yadda yake da komai, yawan wankan kwikwiyo zai dogara ne akan irin rayuwar da kuke da ita, kodayake yakamata ku daidaita shi da takamaiman buƙatun wannan kyakkyawan nau'in:


  • Idan kare Husky ɗinku ya ƙazantu da yawa kuma koyaushe, yi fare akan tsaftacewa tare da gogewa da bushewar shamfu (anti-allergic) don gujewa cin zarafin wanka. Kuna iya yi masa wanka sau ɗaya a wata.
  • Idan, in ba haka ba, Husky ɗinku yana da tsabta kuma baya yawan yin datti, za mu iya ba ku wanka kowane wata da rabi, gami da kowane wata biyu. Koyaushe ya dogara da yadda gashin ku yake da abin da alamun likitan dabbobi zai iya bayarwa. Wancan saboda saboda wasu halayen Husky shine cewa kare ne kusan babu warin jiki.
  • Idan kwikwiyo ya halarci kyan gani na kyanwa, al'ada ce a ba shi wanka kwana ɗaya kafin taron.

Ka tuna cewa ...

Kada ku taɓa yiwa ɗanku kwarya wanka da shamfu don mutane ko wanda bai dace da karnuka ba. Fare akan waɗancan takamaiman don Siberian Huskys, masu rashin lafiyar jiki (idan dole ne ku yi musu wanka akai-akai) ko ƙwararre ya ba da shawarar.

Kada ku bari gashin Siberian Husky ya bushe da kansa, wannan na iya haifar da danshi kuma wannan na iya haifar da ƙura da naman gwari. Yi amfani da na'urar bushewa don mai sheki, gamawa ta bushe. Hakanan zaka iya nemo busassun shamfu.

Tsabtace gashin Siberian Husky

Ana ɗaukar goge gashin karen a busasshen wanka. Ka yi tunanin yadda yake da mahimmanci ga kare kamar Husky. Idan ba mu goge wannan nau'in ba, gashinsa za a dunƙule kuma ya yi kama sosai.

Husky ɗinmu yana yin moul sau biyu a shekara, don haka ba yana nufin ba zai rasa gashin kansa ba har tsawon shekara. Don goge Husky na yau da kullun (kar a manta a duba labarinmu game da goge -goge daban -daban da ke wanzu) za mu buƙaci masu zuwa:

  • Karfe tsefe
  • Baƙaƙƙen Scraper

Yadda ake goge Husky mataki -mataki:

  1. Bari mu fara tare da mai sikirin yana gogewa zuwa gashin. Da wannan mataki na farko mun sami damar cire duk matattun gashin da aka tara.
  2. Sannan muna amfani da tsefe na ƙarfe. Ya kamata mu tsefe cikin tsari mai kyau daga wuyansa zuwa gindin wutsiya. Yi hankali da na ƙarshe, shine ɓangaren da ba sa so su goge.
  3. A sami ƙaramin yanki don yanki na musamman kamar tafin hannu, fuska ko yatsun hannu. Tare da babban girman ba za ku iya samun damar zuwa waɗannan yankuna da kyau ba.

Sau nawa ya kamata mu goge Husky ɗin mu?

Akalla dole ne mu goga shi sau uku a mako. Amma idan kuna son hana gashi da yawa daga faɗuwa a kusa da gidan, goge su da yawa.

Kamar yadda muka riga muka ambata, tare da mai yankan za mu iya cire matattun gashin, don haka gwargwadon yadda kuke goge shi, ƙasa za ku yi ɓarna. Ka tuna ka yanke fur ɗin da ke fitowa tsakanin kumatun kwikwiyo da ƙananan almakashi.

Shin kun san hakan ...?

An kuma ƙaddara lafiyar rigar kwikwiyo ta Husky ta abincin ta. Idan abinci ba shi da inganci, gashin ku zai wahala. Akwai abinci mai wadataccen omega 3 da omega 6 ko kwai wanda zai ba gashi haske mai ban mamaki. Hakanan, kar a zagi waɗannan samfuran, kawai a ba su sau ɗaya a mako.

dole ne a kula sosai kuma kar a yanke gashin husky rashin sanin abin da yake yi, yana tunanin cewa hakan zai taimaka masa ya jure zafin da kyau. Layer na waje na fur shine abin da ke ba ku damar sanya shi sanyi. Tuntuɓi cibiyar kyakkyawa ta canine kuma gano.

Siberian Husky ya bushe

Gabaɗaya magana, zamu iya cewa Husky canza gashin ku sau biyu a shekara. Yawanci ya zo daidai da canje -canje a cikin kakar, kuma yawanci daga bazara zuwa bazara ɗayan kuma daga kaka zuwa hunturu.

Hakanan seedling na iya bambanta dangane da ko muna magana ne akan namiji ko mace. Yawanci mata kan canza gashin su idan sun shiga zafi, kodayake wannan ya bambanta daga wata dabba zuwa wata. Lokacin da Husky ke canza fur ɗin yakamata ya kasance gogewa kowace rana.

Hakanan yana da kyau a sanya ranakun wanka suyi daidai da lokacin bazara. Tare da ruwa za ku sami ƙarin matattun gashi.

Shin kuna tunanin ɗaukar kwikwiyo na wannan nau'in? Dubi jerin sunayen mu na karen husky.