Yadda za a kare kashe kuda

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 12 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
YADDA ZA KA GANE AKWAI AL-JANI A JIKIN MUTUM KO KUMA AN YI MASA SIHIRI.
Video: YADDA ZA KA GANE AKWAI AL-JANI A JIKIN MUTUM KO KUMA AN YI MASA SIHIRI.

Wadatacce

Kullum kamar koyaushe babbar matsala ce da masu koyarwa ke fuskanta, musamman idan karenku yana da halin zama a waje da gida, musamman lokacin bazara. Da farko, guje wa kuda na iya zama kamar ba shi da daɗi ga kare, da kuma batun tsabtace muhalli, amma bincike na baya -bayan nan ya gano shaidar cewa kuda yana ɗauke da ƙwayoyin cuta daban -daban 351 a cikinsu, ba duka aka sani ba, saboda haka, ban da cututtukan da aka sani Muhimmancin dabbobi. da kuda ke iya watsawa, har yanzu akwai ƙananan ƙwayoyin cuta da mutum bai sani ba, wanda ba mu da masaniyar abin da wasu cututtuka kuma za su iya kawowa.

Bugu da kari, kuda har yanzu shine sanadin ciwon kai a kan kunnuwan karnuka, matsala ce ta gama gari da masu kiwo irin su Makiyayan Jamus, Siberian Huskys da sauran su ke fuskanta. Kuma, suna iya watsa berne ko myiasis, waɗanda ainihin larvae ne. Don haka, PeritoAnimal ya shirya wannan labarin tare da duk abin da kuke buƙatar sani kare kare kuda da kawo karshen matsalar.


Yadda za a guji kuda a muhallin

Yawan kumburi yana yawaita a lokacin bazara, saboda tsananin zafin yana shafar yawan haifuwar sanannun nau'in a Brazil. Daga cikin su, ɗayan sanannun nau'ikan dabbobin da ke da mahimmanci kuma waɗanda ke mamaye gidajenmu, bayan gida da sakamakon dabbobin mu na gida, shine nau'in da aka sani da gida musk cikin latin,The tashi gida.

Dabbobin kuda suna hayayyafa cikin sauri, kuma babba tashi yana rayuwa na kusan kwanaki 30, yana sanya kusan ƙwai 500 zuwa 800 a duk tsawon rayuwarsa. Wuraren da aka fi so don saka ƙwai sune datti, feces, wurare masu ɗumi tare da duk wani abu mai ƙamshi da kayan halitta ba tare da hasken rana kai tsaye ba, ƙwai yana ƙyanƙyashe a cikin matakin tsutsotsi na farko a cikin awanni 24, kuma kusan kwanaki 8 zuwa 10 bayan kammala matakin tsutsa na biyu, haɓaka cikin ƙudaje matasa.


Sakamakon wannan, kula da tsabtar muhalli inda kare ke rayuwa yana da matuƙar mahimmanci, musamman a yankunan waje, koyaushe yana tara najasar dabba da wanke fitsari daga farfajiya don kada ƙamshin ya jawo ƙarin ƙudaje. Tsayar da yankin waje da aka shirya, ba tare da ɓarna da lalata abubuwa na halitta kamar jakar datti da aka manta ba, alal misali, yana ba da gudummawa ga raguwar yawan ƙudaje, saboda ba za su iya kammala tsarin kiwo ba. Kyanwar ba ta hayayyafa a cikin dabbar, amma da yake su kwari ne masu fa'ida, yana iya faruwa lokacin da dabbar ke da rauni a buɗe ba tare da magani ba. Wannan shine dalilin da ya sa PeritoAnimal ya shirya waɗannan sauran labarai guda biyu game da Myiasis: haddasawa, alamu da magani da Berne a cikin kare - yadda ake cire kare a ƙasa, don lokacin da irin wannan lamarin ya faru.


Yadda ake kawar da kuda a kunnen kare

kuda yana jan hankali ƙamshi da ƙamshi, shi ya sa wasu kudaje da dama za su iya huda yankuna na dabarun kunnuwan karnuka don ciyar da jini, tunda yanki ne da fatar jikin ta ta yi laushi kuma ta fi sauƙi a huda ta.

Ciwon da ke kan kunnuwan da kwari ke haifarwa, suna haifar da ɓoyayyen jini, wanda zai iya zama mai raɗaɗi idan karen ba shi da daɗi, yana girgiza kai koyaushe, yana haifar da zubar jini a wurin. Kuma yayin da kare ke damun kunnuwa, zai iya haifar da wata matsalar da ake kira Otohematoma, wanda shine lokacin da ƙananan jiragen ruwa a cikin kunne suka fashe kuma akwai tarin jini a yankin, suna yin wani irin jaka da jini kuma wani lokacin turawa.

Gabaɗaya, ana samun wannan matsalar a cikin nau'in kare tare da kunnuwa masu ma'ana kamar Makiyayin Jamus, Siberian Husky, amma kuma yana iya shafar karnuka ke tsiro da gajerun kunnuwan da ke faduwa kamar dobermans, dalmatians, mastiffs da mastinos. Cats ba safai wannan cutar ke shafar su ba.

Dole ne a tantance maganin raunuka tare da maganin shafawa da sauran magunguna ta hanyar likitan dabbobi, saboda gwargwadon girman raunin, kare na iya buƙatar maganin shafawa na ƙwayoyin cuta, ban da tsabtace yau da kullun a cikin wuraren da sabulun saline ko maganin sabulu. Bugu da kari, dole ne ku hana sauran kudaje sauka daga wurin tare da taimakon masu hanawa.

sauro akan kare

Baya ga kiyaye muhallin da kare ke rayuwa koyaushe yana da tsabta da tsabtacewa don kada ya jawo ƙarin kwari, hanya mafi kyau don nisantar ƙudaje daga kare shine ta amfani da fesawa mai alaƙa, mai alaƙa da wanka mai yawa, a lokaci -lokaci Mako 1, yayin da suke ba da gudummawa don rashin samun datti da yawa da aka tara akan gashin karen, musamman ga dabbobin da ke zaune a waje.

Kwari na gida da maganin sauro ga karnuka

Magunguna kan tsutsotsi da ƙuli -ƙuli ba su da tasiri a kan kuda da sauro, kodayake wasu kwala -kwalan sun yi alƙawarin kare kai daga sauro da ke watsa cututtuka irin su Heartworm da Leishmaniasis, da kuda, a cikin wuraren da ba a cika samunsu ba kuma a lokacin bazara, ƙarin kariya ta hanyar amfani da masu hana ruwa gudu.

Akwai samfuran shirye-shirye da na halitta bisa citronella oil da neen oil da za ku iya samu a Shagunan Pet a yankin ku, don amfanin dabbobi, tunda masu hana amfani da ɗan adam, har ma da ɗauke da jigon citronella, ba su dace da dabbobi ba. Yakamata ku fesa jikin dabbar gaba ɗaya, kuna kula da baki, hancin hanci da idanu, sau 1 ko 2 a rana, idan ɓarnar kuda tana da girma sosai.

Kuma, tunda rigakafin shine mafi kyawun mafita, yana yiwuwa kuma a yi tashi da maganin sauro don kare kare na gida gaba ɗaya:

  1. Haɗa 300ml na ma'adinai da 40ml na citronella oil. Ana iya samun man Citronella a shagunan abinci na kiwon lafiya, kuma ana iya amfani da wannan maganin a kunnen kare.
  2. Haɗa 100ml na man citronella a cikin 500ml na abin turare, kuma sanya a cikin kwalbar fesa don shafa jikin kare. Hakanan ana iya amfani dashi akan mutane.

Yadda za a kawar da ƙudan zuma

Lokacin siyan man citronella, dole ne ku mai da hankali tare da tsarkin da za a yi amfani da shi a cikin dabbobi da mahalli, tunda hankalinsu na wari ya fi namu daɗi.

Don tsabtace muhalli da kawar da ƙudaje daga cikin gidan, ban da kiyaye tsabtar kayan dabbobi da bushewa, ya kamata canza ruwa sau 2-3 a rana, da kuma tsabtace masu ciyarwa da masu sha. A cikin kasuwar dabbobi, akwai samfuran masu shayarwa tare da asalin citronella da abin da za ku iya wanke gidan kare ko gidan da dabbar ke kwana, aƙalla sau ɗaya a mako. Yana da mahimmanci a tuna cewa waɗannan ba za a wuce su akan dabba ba, kuma dole ne a bi ƙa'idodin dilution akan alamar kunshin don ingantaccen inganci.

Za a iya fesa magunguna na tushen citronella na karnuka a kan gado, gida ko gidan da dabbobi ke kwana 1 ko 2 a rana. Kada a fesa mai ciyarwa, mai sanyaya ruwa da kayan wasa.