Yadda ake zaɓar mafi kyawun gadajen kare

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
переделка и укрепление слабой стяжки/ пропитка для стяжки
Video: переделка и укрепление слабой стяжки/ пропитка для стяжки

Wadatacce

Zaɓin gadon kare shine babban kasada. Akwai samfura da yawa waɗanda ke da wuya a yanke shawara. Bugu da ƙari, muna haɗarin haɗarin samun jagora ta hanyar kayan ado da manta abubuwan da suka shafi aiki, waɗanda ke da mahimmanci a cikin kulawa da kulawa da gado.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna taimaka muku yadda ake zaɓar mafi kyawun gadajen kare, amma mun riga mun faɗi cewa mafi kyawun zaɓi koyaushe shine wanda ya fi dacewa da bukatun abokin aikin ku, yana tabbatar da jin daɗin ku da tsabtace ku.

Shawarwari don zaɓar mafi kyawun gado

Akwai zaɓuɓɓukan kwanciya mai kyau da yawa. Mafi kyawun koyaushe zai zama wanda ya fi dacewa da halaye da bukatun kowane kare. Duk da haka, akwai wasu shawarwarin gabaɗaya cewa yakamata muyi la'akari don taimaka mana mu zaɓi cikin hikima. Shin wadannan sune:


  • Girman: Da alama a bayyane yake, amma ba koyaushe muke gane cewa gado dole ne ya ƙyale kare ya kunna kansa, ya lanƙwasa, amma kuma ya sami damar shimfiɗa gaba ɗaya. Ko da kuwa yana da oval, rectangular ko zagaye, yakamata koyaushe ku tabbatar yana ba abokin mu mai fushi damar shakatawa.
  • Kauri. Wannan yana nufin ba zai iya zama siriri ko nutsewa ba don dabbar ta kasance kai tsaye da ƙasa.
  • Tsafta: Cikakken gado ba shi da amfani idan ba za mu iya wanke shi cikin sauƙi ba. Da kyau, yakamata ya kasance yana da murfin da za a iya cire shi da sauri tare da zik din da wankin injin, ko an yi shi da masana'anta mai hana ƙura, hana ruwa, auduga, polyester, da sauransu. Wasu kawai suna buƙatar tsabtataccen kyalle.

A cikin wannan labarin muna magana game da mafi kyawun kayan wasan kare.


Gado don ƙananan karnuka

Kamar yadda muka riga muka ambata, girman karen shine ma'aunin farko da za a yi la’akari da shi yayin zaɓar mafi kyawun gado. Ƙananan karnuka suna da ƙarin zaɓuɓɓuka, kamar yadda wasu gadajen cat suma sun dace da girman su. Don haka, za su iya zama masu jin daɗi sosai kuma suna cikin gidan gadon igloo ko tare da flange shigar da ma a akwatin sufuri da matashin kai mai kyau a ciki, kamar kogo. Kwandon wicker na iya zama mai kyau muddin kare bai ciji ciki ba.

Wannan wani bangare ne mai ban sha'awa saboda zamu iya zaɓar gadajen kare masana'anta ko filastik wanda zamu iya ƙara taushi, mai cirewa ko tabarma don kiyaye tsabta cikin sauƙi. Hakanan, galibi akwai ƙarin zaɓuɓɓukan kayan daki don ƙananan karnuka, saboda haka zaku iya samun su ƙirar gadaje waɗanda ke kwaikwayon sofas ko gadajen mutane.


Akwai kuma gadajen kare masu canzawa don ƙananan karnuka, waɗanda za a iya shirya su azaman sofa, matashin kai ko gado dangane da yadda muke sanya abubuwan haɗin su. Sauran gadaje suna ɗauke da matashin kai mai cirewa kuma ya kamata ku tabbata cewa duka matashin kai da firam ɗin ana iya wanke su cikin sauƙi.

Yana iya zama mai kyau a ɗaga gado daga ƙasa, amma a kula cewa bai yi yawa ba, yana sa karen ya ji wa kansa rauni a lokacin da yake saukowa ko kuma ya yi masa wahalar hawa. A gefe guda, ƙananan kwiyakwiyi kan yi haƙuri da sanyi mafi muni, don haka ana ba da shawarar a nemi ɗaya. gado tare da rufi mai ɗumi ko kyalle mai sanyi ko nau'in ulu don hana su yin sanyi a cikin mafi munin watanni na shekara.

matsakaici kare tafiya

Idan dole ne ku zaɓi gado don matsakaicin kare, yana da mahimmanci ɗaukar matakan da suka dace, yayin da muke fuskantar haɗarin zaɓar gadon da ya yi ƙanƙanta ko, akasin haka, ya yi yawa. Don wannan girman yawanci galibi babu gadajen kogo, amma akwai zaɓuɓɓuka masu ban sha'awa kamar matashin kai, tabarma, tushe na filastik kamar shimfidar gado wanda akan sanya gado ko ma gadaje masu kama da ramuka, wanda zai iya zama hutu a bayan gida.

Yawancin waɗannan gadaje sun ɗaga gefuna waɗanda ke taimakawa kare kare. Ajiye gado a waje wani zaɓi ne wanda ba kasafai yake faruwa da ƙananan karnuka ba, waɗanda galibi suna kwana a gida. Idan karen mu zai yi bacci a waje, ban da gado mai daɗi da aka kiyaye shi daga abubuwa, dole ne a tsara su don waje. Tabbas, ga waɗannan lamuran, dole ne kare ya kasance yana da madaidaicin gidan da zai ware shi gaba ɗaya.

Yana da matukar muhimmanci. kula da kauri don tabbatar da gadon bai nutse ba. Za mu sami wasu gado don matsakaici kare cike da kumfa ko ma kayan kamar wanda ake yin katifan mu, kamar viscoelastic kumfa, wanda ya dace da siffar kare. Yana da ban sha'awa a kalli kasan gado. Saboda kare yana gumi, wasu gadaje sun haɗa da yadudduka masu hana ruwa don ya kasance yana hulɗa da bene. Ta wannan hanyar abokin ku mai fushi yana bushewa.

Gado don manyan karnuka

Mafi kyawun gadaje don manyan karnuka dole ne su tabbatar da cewa suna tallafawa nauyin ku don kada dabbar ta taɓa ƙasa, gami da rufe cikakken girman ta. Sun fi tsada, amma ya cancanci saka hannun jari a ciki katifu na ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya ko ma yin amfani da katifa don mutane, kamar waɗanda ake amfani da su a cikin gado ko ƙananan gadaje.

Ba za mu sami gadaje irin na gida ba ga waɗannan karnukan, amma ba sa buƙatar rufe su idan suna da rufi mai kyau daga ƙasa, wanda shine zai kare su daga sanyi. Don waɗannan ma'aunan yawanci ba a samun gadaje masu tasowa kuma galibi ba a ƙarfafa su su hau kan sofas ko gadaje saboda girman su, saboda haka mahimmancin a karin kariya daga kasa. Akwai gadaje na asali don manyan karnuka, amma gabaɗaya abin da muke samu shine tsari don daga baya mu haɗa da katifa ta la'akari da halayen da aka ambata.

Wani zaɓi mai kyau shine akwatin gado. Daɗaɗa shahara, ana neman akwatunan shara don karnuka masu girma dabam.

Kwanciyar Karen Kwanciya

Baya ga bin ƙa'idodin da aka ambata daidai gwargwadon ƙwarjinmu, wanda ke canzawa cikin sauri tare da haɓaka, yana da mahimmanci a yi la'akari da cewa kwikwiyo su ne manyan masu halakarwa. Yin la’akari da waɗannan abubuwan duka biyu, ba shi da kyau a sanya kuɗi mai yawa a kan gado wanda cikin makonni zai zama ƙarami ko kuma yana cikin haɗarin halaka.

Sabili da haka, a cikin 'yan watannin farko na rayuwa, mafi kyawun datti ga kwiyakwiyi yawanci mai sauƙi ne. kwali kwali da matashin kai, bargo, ko wani tsohon kauri, sutura mai taushi da muke da ita. Da zarar lokacin bincike ya ƙare, lokaci yayi da za a zaɓi gado mai kyau da niyyar dorewa.

Gado don tsofaffin karnuka

Waɗannan kwiyakwiyi galibi suna fama da matsalolin motsi ko cututtuka daban -daban na yau da kullun. Don haka kyakkyawan gadon kare mai kyau ba kawai yana buƙatar jin daɗi ba, amma dole ne ya zama ƙasa don sauƙaƙe fita da shigowar karen. Tabbas, idan yana son yin bacci tare da mu a kan gado ko a kan kujera, za mu iya zaɓar sanya rami.

A gefe guda, don kare gidajenku da guje wa ciwo, kayan da suka fi dacewa shine kumfa viscoelastic da aka ambata. Hakanan zamu iya amfani da katifa don mutane, gadon akwati don kare kuma zamu ma samu gadajen kashi an tsara shi musamman don karnuka waɗanda za su iya dacewa da tsofaffi.

Kula da tsafta kuma yana da mahimmanci. Don wannan, ya dace don kare gado tare da murfin ruwa, kamar yadda wasu karnuka ke fama da zubar fitsari. Wannan yana sauƙaƙa yin wanka sau da yawa kamar yadda ake buƙata. Sayi sassa masu sauyawa da yawa. Hakanan, idan ya dace, zaku iya komawa zuwa abubuwan sha. Akwai musamman da aka tsara don karnuka.

Gadajen kare don lokacin zafi

Lokacin da ma'aunin ma'aunin zafi na zafi ya hau, ba sabon abu bane karnuka su huta kai tsaye a ƙasa suna neman zafin jiki mai sanyaya. Don waɗannan lamuran, zaku iya samun gadajen kare waɗanda ke da gefen ɗumi da gefen wartsakewa, don ku sa karen ya zama mai daɗi a kowane lokaci na shekara.

Hakanan, akwai sanyaya tabarma wanda za a iya amfani da shi a cikin ranakun mafi zafi, musamman idan abokin rauninmu yana da wahala tare da yanayin zafi. Suna ba da farfajiya mai sanyi kuma wasu samfuran har ma suna ɗauke da wani ruwa don sakawa cikin injin daskarewa. Ta wannan hanyar suna sanya ku sanyi tsawon awanni.

yadda ake yin gadon kare

Idan ba ku so ku kashe kuɗi a kan gado na petshop, a cikin bidiyo mai zuwa za mu nuna muku yadda ake yin gadon kare ta hanya mai sauqi.

Muna jaddada cewa wannan ba ɗayan mafi kyawun gadaje bane ga manyan karnuka, amma ya dace da ƙananan karnuka da matsakaitan. Don manyan karnuka, zaku iya zaɓar yin tsari da itace ku sayi katifa ko yin ta a gida, siyan kumfa da zane. Wannan sauran labarin da ke bayanin yadda ake yin karen tafiya mataki -mataki na iya taimaka maka.

Gidajen kare na asali

A kasuwa ko cikin gidajen dabbobi za ku sami ɗimbin gadaje na asali masu kyau. Wasu, kamar yadda muka yi sharhi, kwaikwayi gadon mutane, kamar sanannun gadajen gada na kare, wasu masu siffa-kaman kuma wasu daga pallets aka yi su. Gabaɗaya, irin wannan gado na kare yana ɗaukar farashi mafi girma saboda wahalar da zai iya samu a ƙera shi, asali da sahihancin sa.

Nemo gadajen kare na asali da arha ya fi rikitarwa, don haka wani zaɓi mai inganci gaba ɗaya shine siyan ɗaya. kwandon wicker kuma sanya katifa a ciki taushi da dadi; sakamakon zai zama gado na musamman, kyakkyawa da asali.

Idan ka zaɓi ɗaya daga cikin waɗannan gadaje, ka tuna hakan mafi kyawun gado shine wanda ke haɓaka ta'aziyya da amincin kare ku, don haka koyaushe ku fifita wannan ga kayan kwalliya.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Yadda ake zaɓar mafi kyawun gadajen kare,, muna ba da shawarar ku shigar da sashin Kula da Mu na asali.