Wadatacce
- Halalta asibiti
- Mahalli
- Ziyarci wurare
- Hali
- Fasaha
- Gaggawa na awanni 24
- Farashin
- Sauran ayyuka
- Kasance abokin ciniki mai kyau!
- Mafi mahimmanci duka - Dogara!
Kai kula da dabbobi wajibi ne a rayuwar dabbar ku. Kasancewa doki, kare, aku, zomo, iguana ... Daga lokacin da muka gabatar da sabon memba a cikin dangin mu, komai nau'in, dole ne mu samar musu da duk yanayin da suke buƙata don rayuwa cikin farin ciki a cikin mu zaune. gefe. Ziyarci lokaci -lokaci ga likitan dabbobi yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan kiwon lafiyar kowace dabba.
Kowane nau'in yana buƙatar takamaiman kulawa wanda zai iya haɗa da tsutsotsi, alurar riga kafi ko ziyartar lokaci -lokaci azaman maganin rigakafi don tabbatar da cewa komai yayi daidai. Masu kulawa da yawa suna neman likitan dabbobi ne kawai lokacin da dabbar ta yi rashin lafiya. Kada kuyi wannan kuskuren. Tun kafin ɗaukar dabba ya kamata ku ga likitan dabbobi!
Kusan duk masu koyarwa suna yi mana wannan tambayar: Yadda za a zaɓi likitan dabbobi mai kyau? PeritoAnimal zai amsa wannan tambayar yana nuna nasihu 10 don samun ƙwararren ƙwararre.
Halalta asibiti
Tabbas wannan shine lambar lamba 1! Abin takaici, akwai da yawa "bogi likitan dabbobi"da kuma asibitocin da ba a halatta su ba. Hakkin adalci ne a gano waɗannan shari'o'in na zamba, amma dole ne duk masu kula su sani kuma su san cewa waɗannan lamuran sun wanzu kuma suna iya kusanci fiye da yadda kuke zato.
Likitan dabbobi ne kawai ke da horo da aikin da ake buƙata don yin hanyoyin likita tare da dabbobi. Kada ku ɗauki kare ku don ma'aikacin Petshop, ko maƙwabcin ku wanda zai iya samun "allurai masu rahusa". Mai arha yana da tsada kuma lafiyar dabbobin ku ba ta da tsada!
Kwanan nan, a Fotigal, Shugaban odar dabbobi, Jorge Cid, ya yi gargadin cewa akwai korafe -korafe da yawa game da likitocin bogi na ƙarya a wannan ƙasar, wanda ke jefa haɗarin ba kawai rayuwar dabbobi ba amma lafiyar jama'a gaba ɗaya. Idan kuna zama a Fotigal, ya kamata ku sani cewa duk wata takardar shaida ko allurar rigakafin da likitan dabbobi ya bayar dole ne ta kasance mai kwali wanda Dokar ta bayar.
A Brazil kuma an sami rahotanni da yawa na likitocin dabbobi na ƙarya. Waɗannan su ne wasu daga cikin dalilan da suka sanya abokan ciniki shakku:
- An yi amfani da alluran rigakafin ba tare da tambari da kwanan wata ba
- An buga tambura na allurar kai tsaye daga kwamfutar
- Duk magungunan da aka bayar ba tare da takardar likita ba
- Talla na ayyuka akan intanet
- Farashi ma ƙasa da matsakaita
Mahalli
Tambayar wurin wurin asibitin dabbobi ko asibiti dangi ne. Fi dacewa, asibitin kusa da gidanka shine mafi dacewa, don gujewa damuwar tafiya tare da dabba da kuma lokacin da ake ɗauka don zuwa asibiti cikin gaggawa. Koyaya, tuƙi ƙarin ƙarin kilomita na iya zama ƙima don samun ingantaccen sabis. Kullum za ku auna ribobi da fursunoni.
Yawancin asibitoci suna da sabis na gida! Idan kuna da dabbar da ke da matsalolin motsi ko kuma yana da matukar damuwa yayin tafiya, wannan na iya zama kyakkyawan zaɓi.
Ziyarci wurare
Kuna iya nema kai tsaye a asibitin, kafin tafiya tare da dabbar ku, don ziyartar wuraren. Yawancin dakunan shan magani za su nuna maka ba tare da wata matsala ba. Tabbas za su yi muku bayanin duka yanayin da asibitin ke da shi. Yi amfani da damar don tambayar menene sabis na gaggawa da ke akwai, nawa ne likitocin dabbobi ke aiki a asibitin, menene ƙwararrun likitocin dabbobi, idan suna da X-ray a asibitin ko kuma idan za su yi hakan a cikin wasu idan ya cancanta.
Me ya sa yake da muhimmanci a yi tambaya game da yanayi? Ƙarin kayan aikin asibitin yana da, mafi kyau ga dabbobin ku. Zai fi dacewa a yi jarrabawar kammalawa a cikin asibitin da kanta fiye da yin balaguro lokacin da akwai gaggawa. Koyaya, yawancin asibitocin lokacin da basu da takamaiman sabis suna da yarjejeniya tare da wasu wuraren. Wannan ba abin tantancewa bane amma yana da mahimmanci a yi la’akari da duk sauran da muka ambata.
Wannan hanyar ta farko, ba tare da dabbar dabbar ku ba, tana ba ku damar gane ainihin muhalli a asibitin. Kuna jin ana kula da ku da kyau? Shin kowa yana da abokantaka da farin ciki a wurin aiki? Waɗannan abubuwan suna da mahimmanci kamar cancanta da sabis na asibitin. Idan komai yayi kyau, zaku yi shekaru da yawa a wannan wuri kuma yana da mahimmanci ku ji daɗin kula da ku!
Hali
Kamar yadda muka ambata a baya, da tausayi kuma yakamata a kimanta yadda suke bi da ku a matsayin abokin ciniki. Yi la'akari da halin likitan dabbobi. Yana da matukar mahimmanci cewa kuna son hanyar likitan likitan ku, duka tare da ku da dabbobin ku. Kawai sai za ku sami cikakkiyar dogaro da shi wata rana wani abu ya faru da ƙaramin ku kuma kuna buƙatar sauke shi a asibitin.
Fiye da “san shi duka” likitan dabbobi, kuna son ɗaya kaskantar da likitan dabbobi! Duk likitocin dabbobi, duk da ƙwarewar shekaru da yawa da suke da, suna da iyakokin su. Kyakkyawan likitan dabbobi ya san yadda za a gane iyakokinsa kuma lokacin da karar ke buƙatar fiye da iliminsa, zai zama farkon ba da shawarar ku nemi ƙwararre. A takaice dai, likitan dabbobi mai kyau ba lallai bane shine wanda yayi saurin gano matsalar matsalar kumburin dabbobin ku, amma wanda ya gane cewa yana da kyau a ba da shawarar ƙwararren masanin ilimin likitan zuciya don bin diddigin shari'ar da shi kaɗai ba zai iya warwarewa ba!
Fasaha
Kwarewar dabbobi na da mahimmanci. Magungunan dabbobi suna ƙara motsawa zuwa ƙwarewa, kamar likitan ɗan adam. Kafin yin tunani game da ƙwarewa dangane da ilimin zuciya, jijiyoyin jini, da sauransu, yi tunani game da dabbar da ake tambaya.
Idan kuna da dabbobi masu rarrafe, ba zai zama mafi kyawun zaɓi don kai shi ga likitan dabbobi ba. nemi daya likitan dabbobi ƙwararre kan dabbar ku. A halin yanzu akwai asibitocin keɓaɓɓu don dabbobi masu ban mamaki, dakunan shan magani na musamman don felines, da sauransu. Wasu asibitocin suna ba da sabis don dabbobi daban -daban. Dole ne ku tabbatar cewa dabbar ku ta sami kulawa daga ƙwararre akan wannan dabbar!
Likitocin dabbobi koyaushe suna yin karatu da sabunta kansu. Duba gidan yanar gizon asibitin ku don ƙarin bayani game da likitan dabbobi. Hakanan kuna iya neman likitan likitan ku a CFMV[1] kuma ga kwasa -kwasansa da takardunsa.
Idan dabbar ku tana da takamaiman matsala, kamar yadda muka bayar a cikin misalin da ya gabata, na ilimin zuciya, zai zama da amfani tuntuɓi ƙwararre a wannan yanki. Tabbas farashin ƙwararren mai yiwuwa zai kasance mafi girma, amma akwai mafi kyawun saka hannun jari fiye da lafiyar dabbobin ku?
Gaggawa na awanni 24
hidimar Sabis na awa 24 yana da mahimmanci saboda baku taɓa sanin lokacin da dabbar ku zata buƙaci kulawa da gaggawa ba. Idan asibitin da kuka zaɓa ba shi da ɗaya, tambayi likitan likitan ku don tuntuɓar wani idan kuna buƙata. Kamar yadda yake tare da sauran abubuwan, bai kamata ku ware asibitin ba idan ba shi da wannan sabis ɗin amma yana da mahimmanci ku kasance cikin shiri kuma kuna da lamba koyaushe a hannu don kowane lokacin wahala!
Farashin
Kada farashin ya zama abin tantancewa yayin zabar likitan dabbobi. Yana da yawa mai rikitarwa don kwatanta farashin na sabis na likita saboda a aikace sun bambanta da yawa. Asibiti na iya bayar da farashi mai rahusa kan allurar rigakafi kuma ya fi tsada idan ana buƙatar asibiti na gaggawa, misali.
Bugu da ƙari, biyan 30 reais don sabis na ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru fiye da wanda ke cajin 60 yana da ƙima sosai? Lafiyar dabbar ku ba ta da tsada! Wannan ba yana nufin cewa likitan dabbobi wanda ke cajin kuɗi kaɗan ya fi ƙwararrun ƙwararru fiye da wanda ke cajin ƙarin. Kowane shari’a shari’a ce kuma saboda wannan dalilin me kuke dole ne fifiko shine ingancin! Yawancin likitocin dabbobi koyaushe suna ba da kasafin kuɗi kafin su ci gaba da kowane magani. Abin takaici, ba duk mutane bane zasu iya biyan kuɗin wasu magunguna kuma likitocin dabbobi suna magance wannan gaskiyar a kullun.
Wasu tambayoyin da ke da mahimmanci a tambayi asibitin a wannan batun sune:
- Wadanne hanyoyin biyan kuɗi kuke karɓa?
- Kuna karban bashi?
Sauran ayyuka
Sauran ayyukan da asibitin ke da su na iya zama kari! A halin yanzu, dakunan shan magani da yawa sun riga sun sami ƙwararrun ƙwararru kan wanka, aski da kusoshi. Wasu ma suna da sabis na otal da masu ba da horo!
Wasu cibiyoyin jinya, alal misali, sun riga sun sami abin da ake kira "azuzuwan kitty" waɗanda ke haɓaka zamantakewar kittens!
Kasance abokin ciniki mai kyau!
Idan kuna son likitan dabbobi ya kula da ku da kyau, dole ne ku zama abokin ciniki mai kyau! Kasancewa abokin ciniki mai kyau ba kawai yana nufin kasancewa mai kula da dabbobin ku ba. Dole ne ku inganta da ƙarfafa a kyakkyawar dangantaka da likitan dabbobi. Bayan haka, yana hannunsa ne za ku bar babban abokinku!
Saurara da kyau ga duk shawarwarin likitan ku da shawarwarin likitan ku. Idan yana faɗin wani abu saboda yana da mahimmanci ku saurara kuma kuyi amfani da shi! Wani lokacin likitan dabbobi yana yawan yin bayani a lokaci guda kuma kuna da wahalar bin ... gaya masa haka! Kyakkyawan likitan dabbobi ba zai sami matsala ba wajen rage bayanan ko ma rubuta muku! Kada ku ji kunya don tambaya sau da yawa kamar yadda kuke buƙatar bayyanawa!
Kada ku yi tsammanin daga likitan dabbobi abin da ba za ku yi tsammani ba daga injiniyan da ke gyara motar ku. Ina nufin, ba za ku ce makanike ku duba motarku ba tare da biyan kuɗi ba, ko? Da, the likitan dabbobi kuma yana da takardar biyan kuɗi, kuma yana da iyali kuma kayan aiki da magunguna ba sa biyan kuɗin kansu. Idan kuna da matsalolin tattalin arziki, yi magana a bayyane tare da likitan dabbobi. Yawancin likitocin dabbobi suna da ƙarin zaɓuɓɓuka masu araha da nau'ikan biyan kuɗi ga mutanen da ke da ƙarancin yanayin tattalin arziƙi.
Darajar aikin likitan likitan ku da ra'ayinsa. Idan likitan dabbobi ya ba da wani magani, kar a gaya masa cewa maganin gida na maƙwabcinka dole ne ya fi kyau! Likitan dabbobi yana yin duk abin da ya sani kuma yana yin iya ƙoƙarinsa don ceton babban abokin ku.
Girmama lokutan asibitin da amfani da sabis na gaggawa kawai lokacin da gaske gaggawa ce. Kasancewar an tashe ku da ƙarfe 5 na safe don samun allurar kwikwiyo ba gaggawa ba ce. Likitocin dabbobi ma mutane ne kuma suna buƙatar hutawa don kasancewa a 100% don kula da manyan abokanmu!
Mafi mahimmanci duka - Dogara!
Abu mafi mahimmanci shine amincewa da likitan dabbobi. Wannan amintaccen dole ne ya zama na biyu kuma, don hakan, kar kuyi karya a kowane hali ga likitan dabbobi. Dole ne ku tuna cewa lafiyar dabbar ku ce ke cikin haɗari. Ba zai iya magana ba kuma ku ne muryarsa! Duk cikakkun bayanan da kuka fada na iya zama da amfani don isa ga ingantaccen ganewar asali da ayyana maganin da zai warkar da dabbar ku.
Idan kun taɓa samun likitan dabbobi wanda kuka amince da lafiyar abokin ku gaba ɗaya, kar a bari! Idan, a gefe guda, ba ku gamsu da sabis ɗin ba ko kuma kawai kuna neman ra'ayi na biyu, kada ku yi shakka! Kamar yadda maganin ɗan adam yake, babu matsala a neman ra'ayi na biyu da na uku akan lamarin dabbobin ku!