Yadda ake koyar da kare yin amfani da abin wuya da leshi

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 25 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
My Secret Romance 1~14 RECAP | Multi-language subtitles | K-Drama | Sung Hoon, Song Ji Eun
Video: My Secret Romance 1~14 RECAP | Multi-language subtitles | K-Drama | Sung Hoon, Song Ji Eun

Wadatacce

Idan kuna da kare tun lokacin kwikwiyo kuma ba ku taɓa sanya abin wuya da jagoranci a kai ba, yana da cikakkiyar fahimta cewa ba ku fahimci dalilin da ya sa za ku yi amfani da shi ba, wanda hakan ya sa ba ku yarda da shi ba. Hakanan yana iya faruwa idan kun ɗauki kare wanda ya sha wahala.

Ko da kuwa dalilin da yasa kuke sanya kwikwiyo baya son amfani da abin wuya, gaskiyar ita ce yakamata ku fara yarda da ita kuma ku fahimci cewa abu ne na al'ada a cikin al'amuran ku. Don wannan, a PeritoAnimal muna ba ku wasu shawarwari da nasihu waɗanda za su ba ku damar fara sabon al'ada don dabbobin ku. Ci gaba da karantawa don ganowa yadda ake koyar da kare yin amfani da leshi da leshi.

Menene mafi kyawun abin wuya ga kare?

Abin wuya da jagora suna da fa'ida da kayan haɗi masu mahimmanci don daidaiton zama a cikin yanayin birane, don haka yana da mahimmanci karenku ya karɓe su.


Kafin ku fara aiwatar da sulhu na abin wuya, yana da mahimmanci ku sayi wanda yake jin daɗi ko kaɗan. Don wannan, ya fi kyau saya a kayan aiki (mafi kyau fiye da abin wuya) wanda ya dace da jikin ku kuma daga abin da ba zai yuwu ku tsere ba, bugu da ƙari yakamata ya zama mai daɗi a gare shi. Tabbatar ku sayi madaidaicin abin wuya, kauce wa abin wuya kuma zaɓi wasu fata mai daidaitacce, misali.

Kare na baya karban abin wuya

Don masu farawa, yana da mahimmanci ku sani cewa karenku yana buƙatar wanda zai iya amincewa da shi don magance wannan matsalar. Kodayake yana da daɗi kuma yana ciji abin wuya, dole ne ya kasance yana da yawa hakuri da so. Ba za ku sami komai tare da jan hankali ba, ƙasa da busa ko tsawatarwa da yawa. Akwai dalilai da yawa da yasa kare baya karɓar abin wuya, wanda hakan yasa ba zai yiwu a bayyana su duka ba. Abin da muke a PeritoAnimal za mu iya yi shi ne ba ku shawara gaba ɗaya don haɓaka matakan damuwar ku a cikin wannan yanayin don haka samun nasarar tafiya mai santsi da al'ada.


Kamar yadda koyaushe muke ba da shawara, yakamata ku kafa tsarin gaba ɗaya ƙarfafawa mai kyau, ƙwararru sun ba da shawarar irin su masanan ilimin dabi'a ko masu ilimin canine. Karanta don gano matakan mataki-mataki da kuke buƙatar ɗauka don samun kwikwiyenku ya karɓi abin wuya da jagoranci.

Yadda ake samun kare ya karɓi abin wuya

Amsar ta fi sauƙi fiye da abin da kuka yi imani, kafin ma ku sanya ledo a kan kare ku, ya kamata ku sami jakar cike da kayan da karen zai so. Yakamata su zama masu daɗi, idan ba ku da su za ku iya amfani da ƙananan naman alade.

Abin da yakamata kuyi ƙoƙarin yi shine kare danganta abin wuya da tafiya zuwa abinci, wani abu da yake masa daɗi sosai. A gida, ya kamata ku fara da ba shi magani kuma ku sanya abin wuya, ku ba shi wani magani daga baya. Kuna iya maimaita wannan tsari na sakawa da cire abin wuya na 'yan lokuta da na' yan kwanaki.


Yakamata koyaushe a gudanar da horo cikin annashuwa, saboda wannan dalilin ya fi dacewa a gwada wuraren shiru inda za ku iya tafiya tare da kare ka. A mataki na gaba zaku sami damar fita waje tare da abin wuya akan kare.Yana da al'ada cewa da farko baya son a sa shi a wuya, amma lokacin da ya karɓi kyaututtukan ya karɓe su ba tare da wata matsala ba, yana da mahimmanci cewa a lokacin horo yana da haƙuri da yawa.

Ya kamata ku fara da yin ɗan gajeren yawo kuma a hankali ƙara lokacin yayin da kare ya yarda da amfani da abin wuya da gubar. A lokacin yawon shakatawa zai zama mahimmanci ba shi lada akai -akai, musamman idan ya nuna hali mai kyau kuma samun zama cikin annashuwa. Kuna son sanin yadda ake kwantar da kare ku akan tafiya? Don haka ci gaba da karatu!

Tafiyar da ta dace da karen da aka matsa

Karnuka ba sa iya magana amma da halayensu za su iya yi mana magana abin da suke so ko abin da suke ji. Rashin yarda da leshi da makale wani abu ne wanda babu shakka yana haifar musu da damuwa, don haka yana da mahimmanci a bi waɗannan shawara daga kwararru:

  • Kada a ja abin wuya na kare kar ma ku bi shawarwarin da ba na gaskiya ba, kamar su buge shi ko amfani da abin wuya, ku tuna cewa idan ba ku ƙyale shi ya bincika ta kansa ba ko kuma idan kun fallasa shi ga wahalar jiki, za ku ƙara tsananta yanayin damuwarsa.
  • Yadawa yana biyewa yadda kuke so a ƙasa domin ya karbe su ya cinye su, wannan yana da matukar mahimmanci yayin da yake samun karnukan da ke fama da damuwa don su shakata yayin tafiya. Don haka hankalinku ya shagala.
  • Dole ne a ba da izinin kare yana hulɗa da wasu karnuka, idan an kyautata zamantakewar ku.
  • Bar shi kumburin hancin wasu karnuka, yin hakan zai ba ku damar danganta yanayin ku tare da hutar da ku. Idan kun ga cewa karenku baya ƙoƙarin yin ƙamshi ne saboda yana da matukar damuwa.
  • Barin abin wuya don ku iya tafiya duk inda kuke so, tuna cewa tafiya lokacin kare ne kuma lafiyar ku tana da fifiko. Barin karen ya yi tafiya yadda ya ga dama yana da mahimmanci don samun shi ya karɓi leshi da gubar.

Amma kun san dalilin da yasa yake da mahimmanci kar a bugi ko tsawata wa kare mai damuwa? Bugu da ƙari, taɓarɓare matakan damuwar su, aiwatar da hukunci ko ayyukan ƙaddamarwa na iya sa kare bai taɓa shawo kan wannan yanayin ba kuma ba zai iya karɓar abin wuya ba. Hakanan yana iya haifar da mummunan sakamako kamar fushin da aka juyar da kai, zalunci ko tsattsauran ra'ayi.

Yi farin ciki da koya wa karen tafiya tare da ku

Ta hanyar koya wa karen ku tafiya yadda yakamata akan leda da gubar, zaku iya cin gajiyar wannan tsari zuwa koyar da tsari "tare" ko duk abin da kuke so ku kira shi.

Amma yaya ya kamata ku yi? Lokacin da kuke tare da kare, jiyyarsa da abin wuyarsa da jagorarsa, yakamata ku ba shi 'yancin walwala da tafiya duk inda kuke so. Daga lokaci zuwa lokaci yakamata ku kira shi ku faɗi umarnin da kuka fi so: "Boris tare!" kuma nuna masa wani abin birgewa, tafiya karen yana bin maganin mita ɗaya ko biyu sannan na danna shi.

Me kuka samu daga wannan? kadan -kadan kare ke tafiya danganta abubuwan jin daɗi don tafiya tare da ku, amma don hakan ta faru yana da mahimmanci a maimaita wannan yau da kullun don fara yin ta ba tare da an ba shi magani ba. Tare da bi da ku za ku iya sa ya yi karatu da sauri.