A wace shekara za ku iya raba kwikwiyo da mahaifiyarsu?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 5 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
My Secret Romance Episode 2 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun
Video: My Secret Romance Episode 2 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun

Wadatacce

la'akari da bangarorin tunani da na zahiri na ci gaban kwikwiyo yana da mahimmanci don sanin shekarun da za a raba daga mahaifansa. Yin shi kafin lokaci na iya zama da cutarwa sosai, yana haifar da gibin ci gaban ku ko rashin daidaiton tunani.

Al’ada ce mu ƙaunaci kare da zaran mun gan shi, hakika suna da ban sha’awa, duk da haka, dole ne mu ɓata lokaci don shirya isowar karen, muna yin la’akari da babban nauyin da za mu samu, tattara duk mahimman bayanai da shirya gidan don isowarsa. Babu shakka, bayan haka muna jin babban rashin haƙuri don samun shi a gida.

Amma abu na farko da dole ne mu magance shi shine rashin haƙuri, amma buƙatun dabba, kuma yana kawo mu ga tambaya mai zuwa: A wace shekara zaka iya raba kwikwiyo daga hannu? A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi muna nuna muku duk bayanan da kuke buƙata.


Yaushe yakamata a raba 'yar tsana da mahaifiyarsu?

Lokacin da muke magana game da rabuwa da 'yan kwikwiyo daga mahaifiyarsu, dole ne mu fara fayyace cewa akwai lokaci mai mahimmanci da wani wanda ya dace. Yin la'akari da muhimman abubuwa biyu masu mahimmanci, zamantakewa da shayar da nono, duba ƙasa lokacin da za a raba kwikwiyo da mahaifiyarsu:

shayarwa

Ofaya daga cikin mahimman dalilan da ya sa ɗan kwikwiyo ya ci gaba da zama tare da mahaifiyarsa yana ciyarwa, tunda madarar nono ce kawai ke ɗauke da kayan abinci mai gina jiki wanda shine ainihin abin da kwikwiyo yake buƙata don ci gaban da ya dace.

Madarar ƙyanƙyashe tana ɗauke da sinadarin colostrum, wani sinadari da ake ba wa kwiyakwiyi a farkon rayuwa. colostrum yana kare su hana kowane kamuwa da cuta. Bayan ɗan lokaci, madarar nono na ƙanƙara za ta ba wa 'yan kwikwiyo duk mahimman abubuwan gina jiki don haɓaka mai kyau, gami da kariya, enzymes da hormones. A wannan matakin, mahaifiyar dole ne a ciyar da ita da kyau, tana nuna hakan cikin ingantacciyar lafiyar karnuka.


zamantakewar kare

Baya ga shayar da nono, wani muhimmin al'amari wanda dole ne kwikwiyo ya yi ɗan ƙaramin lokaci tare da mahaifiyarsa shi ne cewa iliminsa bai fara a cikin dan adam ba.

A lokacin lokacin uwa, uwa tana farawa da zamantakewar kare, kuma tana koya masa yadda ake sadarwa da takwarorinsa, wannan kuma yana ƙarfafa tsaron kare, tun da shi, kasancewar dabba mai mu'amala, yana da buƙatun asali na jin daɗin zama ɗan datti. Idan kare bai yi zamantakewa yadda yakamata ba, yana iya yuwuwar fuskantar matsaloli na halaye a nan gaba, kamar rashin tsaro, tsoro da sake kunnawa tare da wasu nau'in. Baya ga koya muku ƙa'idodin ƙa'idodin sadarwa tsakanin karnuka, mahaifiyar ku kuma za ta koya muku yadda ake aiki a yanayin da suke rayuwa da yadda ake zama tare da sauran halittu masu rai (mutane, kuliyoyi, tsuntsaye, da sauransu).


To yaushe yakamata mu ware kare da mahaifiyarsa?

Mafi karancin lokacin da kwikwiyo zai kasance tare da mahaifiyar sa shine makonni 6, lokacin da kwikwiyo zai fara yaye. Koyaya, mafi yawanci shine cewa yaye yana ɗaukar kusan makonni 8 na rayuwa. Don haka eh, wannan babban lokaci ne don raba kare da mahaifiyar sa.

Ya kamata a lura cewa tsawon karen yana tare da mahaifiyarsa, hakan zai fi masa kyau, saboda haka, ana ba da shawarar barin karen tare da mahaifiyarsa har zuwa watanni 3 da haihuwa game da.

Matsalolin da ke haifar da yayewa da wuri

Dole ne a yaye karnuka da wuri a lokutan da mahaifiyar ba za ta iya kula da su ba saboda dalilan lafiya ko na ɗabi'a, a wasu lokuta, girmama mafi ƙarancin lamba na watanni 2 tare da mama yana da mahimmanci.

Ya kamata ku tuna cewa tsufa da aka yi na ɗan kwikwiyo na iya haifar da matsaloli da yawa:

  • Rage martanin tsarin garkuwar jiki
  • Cutar da ɗabi'a a matakin manya
  • Hyperactivity da damuwa
  • mummunan hali tare da wasu karnuka

Idan kuna son mafi kyawun kare ku, dole ne ku jira

Kamar yadda kuke gani, rabuwa da ɗan kwikwiyo daga mahaifiyarsa na iya haifar da matsaloli da yawa kuma sabanin abin da mutane da yawa ke tunani, ba zai taimaka wajen daidaitawa da gidan ɗan adam ba.

Lokacin da kare ya isa gidanka, zai ci gaba da buƙatar mahimman kulawa da yawa, kuma za ku ɗauki alhakin sa, duk da haka, wannan kulawa ba ta maye gurbin ƙarƙashin kowane ra'ayi muhimmiyar rawar da mahaifiya ke takawa a farkon watanni na rayuwar kare.

A wannan ma'anar, yakamata ku sani cewa idan da gaske kuna son mafi kyau ga kare ku, ba a ba da shawarar yin shi kafin watanni 2 ba..

Nasiha don raba kare da mahaifiyarsa

Daga makonni 8 na haihuwa da ci gaba, dole ne mu motsa kwikwiyo ya fara yaye. Ya kamata ku ba su abinci mai ɗumi ko jiƙaƙƙen abinci, don haka sauƙaƙe daidaitawa ga sabon abincin su.

Yana da mahimmanci a nuna hakan bai kamata mu nesanci duk wani kwikwiyo daga mahaifiyarsu a lokaci guda ba, musamman kafin makonni 8 na haihuwa, saboda yana iya haifar da bacin rai a cikin ƙanƙara da kuma matsalolin da ke da alaƙa da samar da madara, kamar mastitis. Sabanin haka, idan muka jira na dogon lokaci, 'yar tsana za ta san da hankali cewa' yan kwarjininta masu zaman kansu ne kuma rabuwa ba za ta kasance mara kyau ba.