m abubuwa karnuka yi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Yoga for beginners with Alina Anandee #2. A healthy flexible body in 40 minutes. Universal yoga.
Video: Yoga for beginners with Alina Anandee #2. A healthy flexible body in 40 minutes. Universal yoga.

Wadatacce

Idan kun yi imani cewa mutane ne kaɗai ke yin abubuwan ban mamaki, to ba ku taɓa samun dabbobi ba. Amma idan kuna da dabbar gida, to tabbas kun ga karenku yana yin maganar banza kuma babu wani bayani mai ma'ana. Abubuwan da za su iya yin ban dariya a wasu lokuta waɗanda za su iya ba ku dariya, da sauran abubuwan da kuke mamakin dalilin da yasa kuke yin su.

Saboda haka, a cikin wannan labarin PeritoAnimal za mu nuna muku wasu abubuwan ban mamaki da karnuka ke yi, don sanin ainihin menene dalilin waɗannan munanan halayen kuma ku fahimci dalilin da yasa suke yin hakan. Idan dabbar ku ma ta yi abubuwan ban mamaki, raba shi tare da mu a ƙarshen labarin a cikin maganganun!


Kare na yana motsa kafar sa lokacin da na karce cikin sa

Ofaya daga cikin abubuwan al'ajabi da 'yan kwikwiyo ke yi shine da sauri suna motsa ƙafafunsu lokacin da suka taɓa wani takamaiman ɓangaren jikinsu mafi rauni, amma duk da abin da yawancin mutane ke tunani, idan ɗanku ya motsa ƙafafunsa cikin tashin hankali lokacin da ya taɓa ku ya daɗa ciki, ba alama ce cewa kuna son abin da kuke yi masa, shi ke nan yana damun ku.

Wancan ne saboda lokacin da kuke karcewa ko bugun karen ku, a zahiri kuna kunna jijiyoyin da ke ƙarƙashin fata, kamar lokacin da suke da parasite a guje ta hanyar furfura ko iska tana busawa a fuskokinsu, kuma wannan yana haifar da abin da aka sani da scratching reflex, wanda ba komai bane ko ƙasa da aikin motsi ƙafafunsu cikin tashin hankali don kawar da rashin jin daɗin da suke ji. suna haddasawa.


Don haka, lokaci na gaba da za ku murƙushe cikin kwikwiyo zai fi kyau ku yi shi a hankali kuma idan ya fara motsa ƙafafunsa, ku tsaya ku canza yankin ko rage ƙarfi kuma ku fara shafa shi a hankali kafin ku ci gaba da ba da dabbar da ƙauna. kare.

Karena yana tafiya cikin da'irori kafin ya kwanta

Wani abin al'ajabi da karnuka ke yi shi ne yawo a kan gadonsu ko a wurin da za su je su kwanta, kuma wannan ɗabi'ar ya fito daga kakanninku na daji.

A baya, karnukan daji waɗanda ke buƙatar wurin bacci na yau da kullun ko yin hakan a wani wuri tare da ciyayi da, zuwa zazzage ganyayyaki kuma ku tabbata cewa gidan ku ya kasance amintacce. kuma babu kwari ko dabbobi masu rarrafe, sun zagaya da'irori kuma a ƙarshe, sun kwanta a saman don yin bacci cikin kwanciyar hankali. Bugu da kari, gaskiyar tafiya a saman "gadonsa" ya nuna wa sauran karnuka cewa wannan yankin tuni ya kasance na wani don haka babu wanda ya mamaye shi.


Don haka kada ku yi mamakin lokacin da karenku ke tafiya cikin da'irori kafin ya kwanta a kan kujera tare da barguna ko a cikin ɗaki mai ɗumi, saboda tsohuwar ɗabi'a ce har yanzu tana cikin kwakwalwarku kuma ba za ta canza ba, ko da yake yanzu ba ta canza ba. yi. yin waɗannan "gida -gida" don yin barci.

Kare na yana ɗaukar abincin zuwa wani wuri don ci

Theauki abincin da kawai muka sanya a cikin mai ba da abincinku kuma ku ci shi a wani wuri wani abin mamaki ne da kwiyakwiyi ke yi, kuma a wannan yanayin akwai ra'ayoyi biyu don bayyana wannan halayyar.

Ofaya daga cikinsu ya ce wannan halayen yana zuwa, kamar yadda ya gabata, daga kakanninsu na daji, kerkeci. Lokacin da kyarketai ke farautar farauta, samfuran da ba su da ƙarfi na iya zaɓar yanki na nama su kai shi wani wuri don su ci, don haka alpha namiji da manyan dakunan gwaje -gwaje ba za su fitar da shi ba kuma za su iya ci cikin kwanciyar hankali. Wannan yana bayanin dalilin da yasa karnukan gida ke da wannan halayyar a zamanin yau, kodayake basa cikin fakitin kyarketai, ba tare da sanin su ba mu ne alfa namiji.

Sauran ka'idar da ba a lura da ita ba, tunda ba ta faruwa a cikin kowane kwikwiyo da ke amfani da su, ya ce sautin farantin suna ko abun wuya na ado na iya zama abin haushi lokacin da suka shiga cikin ƙarfe ko kwanon filastik don haka ɗauki abincinku. .

kare na yana bin wutsiyar ku

A koyaushe ana cewa karnukan da ke bin wutsiyarsu ko dai suna cikin bacin rai ne ko kuma saboda suna da wata cuta mai rikitarwa wanda ke sa su kasance da wannan halayyar, amma yayin da karatun ke ci gaba, an gano cewa wannan halayen na iya samun asali a cikin kwayoyin halitta, abinci ko ma matsalar ƙuruciya.

A matakin kwayoyin halitta, bincike yana ba da shawarar cewa wannan halayyar tana shafar tsararraki daban -daban na wasu nau'ikan iri ɗaya har ma da ɗimbin litattafai, don haka za a iya fahimtar cewa wannan halayyar tana shafar wasu nau'ikan iri kuma ƙwayayen jarirai da yawa suna da tsinkayen halitta don yin hakan.

Sauran binciken sun gano cewa wannan halayyar na iya kasancewa saboda ƙarancin bitamin C da B6 a cikin kwikwiyo kuma, a ƙarshe, wasu sun kammala cewa yana iya kasancewa saboda rabuwa da wuri daga mahaifiyar kuma cewa waɗannan kwikwiyo a cikin dogon lokaci sun fi jin tsoro kuma an keɓe shi da mutane.

Ba mu san ainihin dalilin da ya sa suke bin jelarsu ba, amma abin da muka sani shi ne wannan wani abu ne mai ban mamaki da karnuka ke yi.

Kare na yana murza ƙasa bayan kwashewa

Wani abin al'ajabi da karnuka ke yi shi ne karce ƙasa bayan sun yi ayyukansu. Yayin da suke yin hakan don ƙoƙarin binne sharar su, gaskiyar ita ce godiya ga Ƙungiyar Asibitin Dabbobi ta Amurka, yanzu kuma mun san cewa suna yin hakan ne don yiwa yankinku alama.

karnuka suna da ƙanshin ƙanshi a cikin kafafu kuma lokacin da suka gama kwashewa, suna karce da kafafunsu na baya domin pheromones daga jikinsu ya bazu ko'ina kuma sauran karnuka sun san wanda ya ratsa wurin. Don haka, baya ga yin hakan don rufe sha’awarsu, kwiyakwiyi suna murƙushe ƙasa don dalilai na yanki da na ganewa, kamar lokacin da suke shakar junansu.

kare na ya ci ciyawa

Wani abin ban mamaki da karnuka ke yi shine cin ciyawa. wasu suna yi da kansu purge don haka yana sauƙaƙe hanyoyin narkar da abinci, don haka 'yan kwari sukan yi amai bayan cin ciyawa. Wasu suna cin ta don gamsar da nasu abubuwan gina jiki kayan marmari waɗanda wannan ke ba su, amma abin takaici a halin yanzu ciyawa a wuraren da muke tafiya dabbobinmu sun ƙunshi gurɓatattun abubuwa da yawa na waje kamar magungunan kashe ƙwari, sha'awar wasu dabbobi, da sauransu ... kuma ba mai gina jiki ba ne. Kuma a ƙarshe, wasu karnuka suna cin ciyawa tsarkakakkiyar ni'ima kuma saboda suna son dandano, don haka a gaba in za ku ga karenku yana cin ciyawa kada ku damu.