Wadatacce
- Menene lactase da lactose
- Menene Rashin Haƙurin Lactose
- Shin kare zai iya cin cuku?
- Shin kare zai iya cin cuku?
- Shin kare zai iya cin cuku Minas?
- Shin kare zai iya cin cuku?
- Shin kare zai iya cin curd ko cuku gida?
- Shin kare zai iya cin burodi?
- Shin kare zai iya cin yogurt?
- abin da ba zai iya ba wa kare
Cheese abinci ne wanda, a cikin kowane nau'in sa, koyaushe yana jan hankalin karnuka. Duk da haka, kare zai iya cin cuku? Ko kuwa cuku yana da illa ga kare? Kowane kare yana buƙatar samun daidaitaccen abinci mai gina jiki, amma akwai lokuta da yawa lokacin da suka tambaye mu abin da muke ci tare da wannan fuskar dengo. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bayanin abin da ya kamata mu yi la’akari da shi yayin ba da wannan abincin ga abokin mu mai fushi.
Hakanan zamuyi magana game da wasu samfuran kiwo, saboda don fahimtar abin da ke faruwa a cikin kwayoyin halittar canine tare da cinye cuku, ya zama dole a san wasu abubuwa game da lactose, sukari madara da lactase, enzyme da ke da alhakin narkar da madara. . Kyakkyawan karatu!
Menene lactase da lactose
Don bayyana ko kare zai iya cin cuku, yana da mahimmanci a san mahimmancin lactose da lactase. Lactose shine sukari a zahiri yana cikin madarar mammalian. Yana daga cikin abin da ya kunsa, wato ba a kara shi da wucin gadi ba. Yawan lactose zai dogara ne akan kowace dabba, saboda dole ne ya dace da bukatunsu na abinci.
Kamar yadda dole ne dabbobi masu shayarwa su ciyar da wannan madarar a matakin farko na rayuwarsu, suna da enzyme a cikin narkar da abinci, lactase, wanda aikinsa shine lalata lactose cikin abubuwa masu sauƙi waɗanda jiki zai iya amfani da su. Wadannan abubuwa sune glucose da galactose. Lokacin da dabbobi masu shayarwa suka girma kuma basa buƙatar madara, samar da lactase ya ɓace.
Ana turawa:
- Lactose: shine sukari na halitta a madara
- Lactase: shine enzyme da jikin mu ke samarwa har zuwa wani shekaru kuma yana rushe lactose
Menene Rashin Haƙurin Lactose
Wataƙila kun ji rashin haƙuri na lactose, daidai ne? Matsalar lactose ta taso lokacin da lokacin yayewa ya ƙare. Ko da yake a cikin jinsuna kamar mutane da alama haka wani ɓangare na yawan jama'a ya daidaita kuma yana iya narkar da lactose a cikin girma, rashin haƙuri na lactose yana shafar miliyoyin mutane, kuma yana da mahimmanci a rarrabe wannan matsalar daga rashin lafiyar madara.
A cikin kwiyakwiyi kuma za mu iya lura da wannan rashin haƙuri ko ƙarancin lactase, wanda ba zai shafi kowa daidai ba. Rashin haƙuri yana haifar da lactose ba shi da daɗi, kamar yadda jiki baya iya sha. Zai ci gaba da kasancewa a cikin hanji kuma wannan yana haifar da haɓaka motsi na hanji - rashin iya fitar da abinci daga jiki - wanda ke haifar da zawo a cikin kare. Kuma a cikin waɗannan lokuta, eh, cuku mara kyau ne ga karnuka.
Saboda haka, kamar a cikin mutane, karnuka na iya cin cuku dangane da ko suna iya narkar da lactose. Kuma hanyar gano ko yana da rashin jituwa ga madara da abubuwan da ke haifar da shi shine lura da yadda kwayar halittar canine ke ci bayan cin waɗannan abincin. idan akwai rashin jin daɗi na ciki, kamar gudawa, za ku san cewa wannan kare ba zai iya samun abincin kiwo ba.
Wannan rashin haƙuri ba koyaushe bane mara kyau, saboda yana ba da damar amfani da madara azaman laxative na halitta a lokuta da maƙarƙashiya, bin shawarwarin likitan dabbobi. Wannan saboda ƙwayar lactose tana jan ruwa zuwa cikin hanji, wanda ke ƙarfafa motsi.
Shin kare zai iya cin cuku?
Gaskiyar ita ce, karnuka ba sa buƙatar cin cuku ko kayan kiwo saboda ba shi da mahimmanci a cikin abincin su. idan ba shi da hakuri kuma kamar wannan abincin, eh, kuna iya ciyar da cuku. Masu koyarwa da yawa har ma suna amfani da shi azaman lada.
Wato, abincin karen ba zai iya kasancewa akan kayayyakin kiwo ba, amma ana iya ƙara su azaman kari, a ciki ƙananan adadi, a kan daidaitaccen abinci. Muna dagewa cewa wannan kawai kuma na musamman idan kare ba ya da haƙuri, wanda za mu gano ta hanyar kallo kawai.
Don yin wannan, zamu iya farawa ta hanyar ba ku samfuran kiwo tare da ƙananan abun ciki na lactose. Madarar shanu za ta sami ƙarin lactose fiye da abubuwan da suka samo asali, kamar cuku ko yogurt, da sauran madara, kamar madarar akuya.Don haka kare zai iya cin cuku kowane iri? Idan muna magana game da cheeses, gabaɗaya, mafi yawan waɗanda aka warkar da su, daidai lokacin aikin warkarwa, za su rasa lactose, don haka za su fi narkar da abinci, saboda suna da ƙoshin lactic. Wani abin ban sha’awa kuma shi ne, idan sun fi yawan maiko, ƙananan lactose za su samu. Ga wasu misalai:
Shin kare zai iya cin cuku?
Idan mu mutane mun ga yana da daɗi, ana yawan tambaya idan kare zai iya cin cuku. Yawan lactose a cikin irin wannan cuku za a iya jurewa da kyau. A kowane hali, yana da mahimmanci a karanta abubuwan da ke kan alamar kuma a nemi mafi sauƙi kuma mafi mahimmancin abubuwan halitta, saboda idan aka ƙara madara madara, abun cikin lactose shima zai ƙaru.
Shin kare zai iya cin cuku Minas?
A matsayin sabon cuku, zai sami ɗan ƙaramin abun cikin lactose fiye da cuku mai tsami. A kowane hali, abubuwan da ke cikin lactose har yanzu ana iya haɗa su da kyau ta hanyar canine. Don haka, idan kuna son sanin ko kare zai iya cin cuku Minas ko sabon cuku, ku sani cewa zaku iya gwada haƙurin ku da ƙananan adadi.
Shin kare zai iya cin cuku?
A wannan yanayin, don sanin idan kare zai iya cin cuku mai ƙima muhimmin abu shine sanin irin cuku ne, ban da yin la'akari da cewa fakiti da yawa na waɗannan waɗanda muke saya a manyan kantuna tare da cuku da aka shirya suna da biyu ko fiye iri cuku. Yawanci suna da kitse, don haka adadin lactose zai zama kaɗan, yana sa ya zama mafi aminci ga dabbar ku don ciyarwa.
Shin kare zai iya cin curd ko cuku gida?
Akwai ire -iren waɗannan samfuran, duk suna da ƙarancin lactose. A takaice dai, karnuka na iya cin curd ko cuku gida kuma ana iya amfani da su azaman zaɓi mai kyau don ɗaukar kamanni da sauran magunguna waɗanda yakamata a ba karen ku.
A ƙarshe, dole ne mu tuna cewa cuku zai samar da kalori wanda dole ne a cire shi daga adadin abincin da kare ke ci. Wannan yana da mahimmanci musamman a cikin karnukan masu kiba ko kiba. Duk abin da muka ba shi daga cikin abincinsa dole ne a cire shi daga rabonsa.
A cikin wannan bidiyon mun yi muku ƙarin bayani idan kare zai iya cin cuku:
Shin kare zai iya cin burodi?
Yanzu da kuka san cewa karnuka na iya cin cuku, idan ba su da rashin haƙuri, wataƙila kuna mamakin ko karnuka za su iya cin burodi kamar yadda muke yi. Ee, kare na iya cin burodi. Shawarar ita ce a ba wa dabbar dabbobin da suka fi na halitta, waɗanda ba su ƙunshi babban sukari ko gishiri.
Kuma kamar kayayyakin kiwo, ana iya ba da burodi lokaci -lokaci. Kuma idan aka miƙa shi da cuku, zai fi kyau a narkar da shi.
Shin kare zai iya cin yogurt?
Yawancin abubuwan da muka yi don bayyana ko kare zai iya cin cuku shima ya shafi yogurt, saboda samfarin kiwo ne. Tsarin canza madara zuwa yogurt yana kawar da babban adadin lactase, yin wannan samfurin ya dace da amfani ko da kare ba ya da haƙuri. Matsalar ita ce a kasuwa za mu sami yogurt waɗanda ke da madarar madara, cream, da sauransu a cikin abun da ke cikin su, wanda zai haɓaka yawan lactose.
Kamar yadda ake yi da cuku, yana da kyau a ba da ɗan ƙaramin abu don ganin idan kare ya jure shi da kyau. Kullum za mu zaɓi mafi yawan yogurt na halitta mai yiwuwa. Idan kare ba ya son sa, kada ku damu saboda karnuka ba sa buƙatar cin kayayyakin kiwo.
Yanzu da kuka san wane kare zai iya cin yogurt, muna so mu ba ku shawarar wani labarin da muke koya muku yadda ake yin ice cream na gida ga karnuka.
abin da ba zai iya ba wa kare
Akwai wasu abincin da ba koyaushe za su zama masu mutuwa ko cutarwa ga karnuka ba, amma ba shi da kyau a ƙara su cikin abincin ku. A saboda wannan dalili, mun shirya jerin abinci 10 da aka hana bisa ga binciken kimiyya. Don haka ga abin da ba zai iya ba wa kare ba:
- Albasa
- Kofi
- Tea
- Cakulan
- Avocado
- Tafarnuwa
- gishiri
- macadamia kwayoyi
- Inabi
- Raisins
- Barasa
- Boiled kasusuwa
Idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna son ƙarin sani game da ingantaccen abinci mai gina jiki don kare ku, kada ku yi shakka ku tuntuɓi likitan dabbobi, wanda zai ba ku shawara da ta dace domin abincin karen ku ya kasance mai kyau koyaushe. cikakke, lafiya da inganci mai kyau. Kar ku manta ku bar bayananku ku raba tambayoyinku ko shawara tare da mu!
Ah, a cikin bidiyon da ke ƙasa zaku iya ƙarin koyo game da guba da haramtattun abinci ga karnuka:
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Shin kare zai iya cin cuku?, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Daidaita Abinci.