Broholmer

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Broholmer - Ultimate Guide to Owning the Broholmer Dog (Top Pros and Cons)
Video: Broholmer - Ultimate Guide to Owning the Broholmer Dog (Top Pros and Cons)

Wadatacce

Broholmer, wanda kuma aka sani da Mastiff na Danish, wani tsohon kare ne wanda aka saba da shi farautar barewa Yana kama mai sa ido na asashe na iyayengiji a lokacin tsakiyar zamanai. Koyaya, ba har zuwa ƙarni na 18 ne irin wannan kare, daga yankin Broholm-Funen, a cikin Denmark, an gane a hukumance.

wannan nau'in kare ne shiru amma cike da kuzari kuma, saboda haka, waɗannan dabbobin suna buƙatar ciyar da shi ko ta yaya, galibi ta ayyukan jiki da tunani. Don haka, ga Broholmers, doguwar tafiya ta yau da kullun ba makawa ce. Hakanan, wannan nau'in kare baya buƙatar kulawa ta musamman. Koyaya, yakamata ayi la'akari da cewa Mastiff na Danish yana asarar gashi da yawa, wanda yasa wannan karen bai ba da shawarar sosai ga mutanen da ke rashin lafiyan ba.


Idan kuna sha'awar ɗaukar Broholmer, ci gaba da karanta wannan takaddar PeritoAnimal kuma gano komai game da wannan nau'in kuma ya dace da salon rayuwar ku.

Source
  • Turai
  • Denmark
Babban darajar FCI
  • Rukuni na biyu
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Mai zamantakewa
  • Shuru
Manufa don
  • benaye
  • Gidaje
  • Farauta
  • Kulawa
Shawarwari
  • kayan doki
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta
  • lokacin farin ciki

Broholmer: asalin

An yi amfani da kakannin Broholmer a arewacin Turai a lokacin Tsakiyar Tsakiya don farautar barewa. Cikin kankanin lokaci, wannan kare ya fara amfani da shi azaman mai kula da filaye da gonaki. Koyaya, a ƙarshen karni na 18 ne kawai aka fara sanin wannan dabba kamar yadda take a yau. A kusa da wancan lokacin, Count Neils Sehested, na gidan gidan Broholm a tsibirin Funen na Danish, ya fara juyar da waɗannan karnuka zuwa na musamman da na musamman. Sunan wannan nau'in, ta hanyar, ya fito ne daga wannan sanannen kadarar da ke tsakiyar cibiyar Denmark.


Kamar yawancin nau'ikan karnuka da ɗan adam ya gano a ƙarni kafin 20, an manta da Broholmer a lokacin yaƙin duniya na biyu kuma kusan ya ɓace. Ya kasance a cikin shekaru goma na 1970 cewa gungun mutane daga al'umar Danish suna soyayya da karnuka, tare da goyan baya daga Ƙungiyar Kennel ta ƙasar, suka sake ginawa da kuma dawo da nau'in, adadi da kuma sananne. A halin yanzu, wannan nau'in kare har yanzu ba a san shi sosai a duniya ba, amma ya shahara a yankin asalin sa.

Broholmer: fasali

Broholmer shine nau'in kare. babba da burgewa. Daidaitaccen girman dabba kusan 75 cm ku daga bushewa zuwa ƙasa a cikin maza da 70 cm ku a cikin mata. Mafi girman nauyin maza yana cikin 50 da 70 kg da na mata, daga cikin 40 da 60 kg.


Kan dabba yana da girma kuma yana da faɗi, wuyan yana da kauri, yana da ƙarfi kuma yana da wani jowl. Hancin dabbar baƙar fata ne kuma idanu, a zagaye, ba babba ba kuma tare da magana da ke haifar da amincewa, na amber inuwa. Kunnuwa masu matsakaici ne, an ɗora su sama kuma an rataye su a matakin kumatu.

Jikin wannan nau'in kare yana da kusurwa huɗu, wato tazara daga bushewa zuwa ƙasa na dabbar bai kai tazara daga kafadu zuwa gindi ba. Babban jikin kare ya mike kuma kirji yana da zurfi da karfi. Wutsiya tana kwance a gindi, an saita ta ƙasa, kuma ana ɗaga ta zuwa kwance lokacin da karen ke aiki, amma ba ta lanƙwasa kanta a bayan dabbar ba.

Sunan farko Broholmer gajere kuma mai yawa kuma wannan nau'in kare har yanzu yana da kauri mai kauri a ciki. Game da launuka, rigar dabba na iya zama tabarau na rawaya, ja-zinariya ko baki. A cikin karnuka masu launin rawaya ko na zinariya, yankin muzgunawa ya yi duhu, galibi baƙar fata. Ƙungiyoyin ƙasa da ƙasa, kamar International Cynological Federation (FCI), a cikin karnuka na kowane inuwa suna ba da izinin fararen tabo akan kirji, ƙafafu da ƙafar wutsiya.

Broholmer: hali

Broholmer a madalla da majiɓinci, kamar yadda ya kasance koyaushe yana kan faɗakarwa kuma yana iya zama ɗan keɓewa da shakku tare da baƙi. Duk da haka, wannan kare yawanci shiru da abokantaka, Yana jin daɗin haɗin gwiwar dangin da suka haife shi da ayyuka a waje ko a manyan wurare.

Kodayake wannan nau'in kare baya yawan tashin hankali, amma ya fi kwanciyar hankali, yana zama, kamar yadda muka riga muka ambata, ƙari an keɓe shi da baƙi da yanki sosai dangane da sauran karnuka. Sabili da haka, yana da mahimmanci a ilimantarwa da sada zumunci da wani ɗan kwikwiyo na Broholmer daga farkon makon rayuwar dabbar. Wannan zai sa ya zama, a matsayinsa na babba, kare zai iya zama tare da wasu.

Broholmer: kulawa

Don kula da rigar Broholmer, kawai a goge shi mako -mako. Koyaya, yana da kyau a lura cewa wannan nau'in kare yana asarar gashi da yawa, sabili da haka, a lokutan canza gashi (sau 2 a shekara), yana iya zama dole a goge gashin ku na yau da kullun.

Broholmers karnuka ne masu saurin fushi, amma suna da kuzari da yawa kuma suna buƙatar sakin sa. Don haka waɗannan karnukan suna buƙata doguwar tafiya kullum da kuma lokacin da aka tanada don barkwanci da wasanni. Ayyuka tare da karnuka ko wasannin kare na iya zama masu fa'ida sosai a gare su don su gaji kuma su yi barci sosai. Koyaya, yana da mahimmanci a mai da hankali game da wasa da tsalle -tsalle ko motsi na kwatsam lokacin da kwiyakwiyi ya zama ƙanƙara, saboda waɗannan ayyukan na iya lalata haɗin dabbobin.

Saboda girmansa, wannan nau'in kare ba ya daidaita da rayuwa a cikin ƙananan gidaje da gidaje. Don haka, waɗannan dabbobin suna buƙatar zama a ciki gidaje tare da bayan gida, manyan lambuna ko a ciki kaddarorin karkara, inda za su sami ƙarin 'yanci da damar yin nishaɗi a waje.

Broholmer: ilimi

Broholmer baya ɗaya daga cikin mafi sauƙin nau'in kare don horarwa, amma yana yiwuwa a sami kyakkyawan sakamako yayin amfani da ingantacciyar dabarun horo. Nacewa yana ɗaya daga cikin mahimman dabaru don samun kyakkyawan kare.

Koyaya, musamman game da wannan dabbar, ana ba da shawarar cewa mutanen da suka riga sun sami ƙarin ƙwarewa wajen mallakar, horarwa da ilimantar da karnuka su yi amfani da shi. Samun ra'ayin halayen canine yana da mahimmanci, a matsayin Broholmer ba irin saukin tarbiyya ba. Wani mafita mai kyau shine, a yawancin lokuta, komawa zuwa wani kwararren mai horarwa.

Gabaɗaya, wannan kare ba shi da matsalolin halayyar lokacin da yake da shi sarari, motsa jiki da kamfani isa. Kamar yadda muka riga muka faɗa, koda kuwa shuru ne, ko da karen shiru, Broholmer yana buƙatar motsa jiki yau da kullun.

Broholmer: lafiya

Babu bayanan cututtukan Broholmer na kansa azaman nau'in. Koyaya, ana ba da shawarar sosai don yin taka tsantsan don cututtukan cututtukan yau da kullun a cikin manyan nau'ikan kare. A cikin waɗannan lokuta, manyan cututtukan yawanci:

  • Matsalolin zuciya;
  • Dysplasia na hanji;
  • Dysplasia na gwiwar hannu;
  • Ciwon ciki.

Hakanan, kamar yadda yawancin nau'ikan karnuka, ya zama dole ku kawo Broholmer ɗin ku zuwa likitan dabbobi kowane watanni 6 don hanawa da gano duk wasu matsalolin kiwon lafiya da dabbar ke iya tasowa. Kuma ga kowane kare, dabbobin ku dole ne koyaushe su sami allurar rigakafi da deworming kalandar (na ciki da na waje) na zamani.