bobtail

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 20 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Disamba 2024
Anonim
BARSIK - Kurilian Bobtail
Video: BARSIK - Kurilian Bobtail

Wadatacce

Kare bobtail an haife ta ne a yammacin Ingila, a cikin karni na 19, lokacin da aka yi amfani da ita azaman garken tumaki don manyan iyawarta. Ba a san asalin sa ba duk da cewa majiyoyi sun ce yana da asali a cikin tsohon nau'in Ovcharka, tare da Bearded collie, Deerhound da Poodle. Bayan fitowar ta farko a baje kolin, a cikin 1880 an gane nau'in Bobtail a Cibiyar Kennel. Ƙara koyo game da wannan nau'in a ƙasa a PeritoAnimal.

Source
  • Turai
  • Birtaniya
Halayen jiki
  • Rustic
  • tsoka
  • dogon kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Mai zamantakewa
  • mai aminci sosai
  • Mai hankali
  • Mai aiki
  • M
Manufa don
  • Yara
  • Gidaje
  • yawo
  • Makiyayi
Shawarwari
  • kayan doki
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Doguwa

Bayyanar jiki

Tun da daɗewa an san shi da tsohon fasto ɗan Ingilishi, a babban karen muscled. Ya yi fice don rigar sa ta launin toka, shudi da fari duk da cewa galibi muna ganin sa cikin sautuka biyu. Yayin da shekaru ke wucewa, gashin Bobtail ya yi tsayi, ya yi tauri kuma ya yi yawa wanda hakan ya sa yana buƙatar kulawa akai -akai.


Za mu iya ayyana naka duba kamar mai daɗi da kyakkyawa, ko da yake girmansa ya sa ya zama babban abin wasa. Maza suna auna har zuwa santimita 61 zuwa giciye kuma mata kusan santimita 55. Nauyin yana tsakanin 30 zuwa 35 kg. Jikinsa ƙarami ne, babba kuma murabba'i wanda ya ƙare a cikin ɗan gajeren wutsiya wanda galibi asalin halitta ne. Hakanan akwai masu shayarwa waɗanda ke toshe wutsiyarsu, wani abu ba bisa ƙa'ida ba a cikin ƙasashe da yawa.

Hali

Halin Bobtail bari kowa yayi murna, tunda galibin mutane suna kiransa da “kare ɗan adam” don amana, ƙauna da tausayawa da suke ji lokacin da suka haɗu da wannan nau'in. A Ingila an san shi da karen nanni saboda karewa ne, mai kirki, wanda iyaye da yawa kan dogara da su yayin wasa da yara.

Halayya

Gabaɗaya, muna magana ne game da karen kirki wanda zai nuna hali mai kyau tare da yara da manya da ke ba da kulawa ta musamman ga danginsu waɗanda ke biye da nuna ƙaunarsu. Hakanan yana da alaƙa da zama tare da sauran dabbobin gida da muke da su a kusa da gidan.


kula

Wannan kare yana da buƙatu biyu masu mahimmanci waɗanda dole ne mu cika su idan muna son zama kare mai farin ciki tare da mu.

Don masu farawa, ya kamata mu san cewa Bobtail buƙatar babban kashi na motsa jiki da yawon shakatawa, don haka yana da kyau ga mutanen da ke yin nau'ikan wasanni daban -daban tare da dabbobin su ko waɗanda ke son yin yawo da balaguro. Ya kamata ku sani cewa wannan ɗan kwikwiyo yana buƙatar aƙalla tafiya 3 a rana haɗe da wasu motsa jiki, wani abu da zai taimaka wa tsokar sa ƙarfi da ƙoshin lafiya.

Yana da matukar mahimmanci ku kula da buƙatar ku don motsa jiki, in ba haka ba zai zama mai cutarwa ga Bobtail kuma yana iya haifar da manyan matsaloli na damuwa da bacin rai. Bobtail mai ƙoshin lafiya zai iya daidaitawa har ma da zama a cikin ɗaki, a duk lokacin da muke da lokacin da za mu sadaukar da shi da zafin jiki a cikinsa mai karko da sanyi, kamar yadda Bobtail ba zai iya jure tsananin zafin ba.


Wani abu kuma da yakamata a bayyane shine sadaukarwar da dole ne ku yiwa gashin ku don ta kasance kyakkyawa, lafiya kuma babu kumburi. shafa shi kullum yakamata ya zama ɗayan ayyukan ku na yau da kullun. Bugu da ƙari, da zarar kuna da dogon gashi mai ƙyalli, yakamata ku sani cewa yakamata ku kai shi cibiyar kyan gani ko koya yanke gashin, aikin da ya dace don kulawa da mutane masu taushi.

Lafiya

Matsala ta farko da yakamata mu ambata ita ce haɗarin kamuwa da otitis, tunda kunnuwa cike da gashi suna son damuwar da zata iya haifar da kamuwa da cuta. Hakanan yakamata ku kula da gashin kan fuskar ku don kada ya ƙare a idanun ku.

Hakanan suna iya kamuwa da cutar dysplasia ta hanji, matsala ta gama gari a cikin ƙananan yara. Wannan cuta ta lalace kuma galibi tana shafar motsi a matsayin sanadin lalacewar haɗin gwiwa. Wata cuta mai kama da ita ita ce ciwon Wobbler, wanda ke shafar kwiyakwiyi ta hanyar haifar da ciwon mara.

Sauran matsalolin kiwon lafiya na iya zama ciwon suga, kurame ko matsalar ido (cataracts and retinal atrophy).

Kuma don kawo ƙarshen batun lafiyar Bobtail, dole ne mu koma ga tsinkayarta ga shan wahala daga murɗaɗɗiyar ciki, abin da za mu iya sauƙaƙewa ta hanyar raba abinci zuwa abinci da yawa da guje wa motsa jiki kafin da bayan cin abinci.

Horarwa

Kamar yadda yake tare da kowane ɗan kwikwiyo, dole ne mu nisanta Bobtail daga ɗan kwikwiyo don ta girmama, ta sani kuma ta fara horo a matsayin wani ɗan danginmu. Suna tausaya wa membobin danginsu idan sun sami kulawa mai kyau, ƙauna, da ingantacciyar ƙarfafawa.