Wadatacce
Shin kun san cewa tsutsotsi suna fuskantar canjin gashi? Ferrets kamar mustelids gaba ɗaya, canza gashin su dangane da kakar wanda zasu shiga. A bayyane yake, wannan canjin ya fi shahara a cikin dabbobin daji fiye da waɗanda aka tashe su cikin bauta don dalilai na kasuwanci. Dalili kuwa shine kasancewar su yana faruwa ne a waje.
Ci gaba da karanta wannan labarin Kwararren Dabbobi don koyan komai canza launi.
Canje -canjen fur a cikin abubuwan cikin gida
masu ban tsoro canza gashin su sau hudu a shekara. Kyakkyawan ingancin fur ɗin yana bayyana a farkon hunturu lokacin da moult na farko ke faruwa kuma gashin ya fi kyau.
Yayin da bazara ke gabatowa, fur ɗin yana fara faɗuwa don fuskantar lokacin zafi na gaba. Lokacin bazara ya zo, suna rasa gashi da yawa don sanyaya kansu gwargwadon iko. Fara kaka kaka ya fara sake jujjuya gashin kansa kuma ya sake fara aiwatar da canjin gashi.
Ƙwayoyin cikin gida ma suna da ɗumbin furfura, amma sun fi takwarorinsu na daji daɗi, waɗanda rayuwarsu ke fuskantar sauye -sauye masu yawa a yanayin zafi.
Brush fur fur
Ferret shine mustelid. Saboda haka, dabba ce mai tsananin zafin wannan nau'in. Abin farin ciki ga ɗan adam, irin wannan mugun halin yana iyakance ta hanyar Mahaifiyar Halitta, kuma ƙanƙantar tana ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta.
Hakanan an haifi ferret na cikin gida kuma ana amfani da shi don tuntuɓar mutane daga farkon lokacin. Ko da yake bai kamata a raina cajin kuzarin ta ba.
Don duk wannan, wannan bayanin yakamata ya faɗakar da mu game da yadda ake sarrafa ta yayin goge baki. Bai kamata mu cutar da su da goga mara kyau ko goge -goge ba, ko da karfin da ya sa ba su da daɗi.
Idan muka rike shi ba daidai ba, ferret din ba zai damu ba game da mayar da shi cikin alheri da ba shi cizo mai zafi da hakora masu kaifi.
yana da dacewa gogewa sau da yawa kuma amfani da goga mai laushi mai laushi. Na farko, goge shi daga gashi tare da gajerun bugun jini da juyar da wuyan hannu kaɗan don ɗaga mataccen gashin.
Da zaran kun gama gogewar farko, yi wani buroshi amma a wannan karon ta fuskar gashi, tare da taushi da dogon bugun jini.
Rage gashin gashi daga wasu dalilai
Ferrets na iya rasa gashi saboda wasu dalilai. Abinci mara kyau shine sanadin da aka saba. Ferrets masu cin nama ne kuma suna buƙatar abincin da kashi tsakanin 32-38% yakamata ya kasance sunadaran dabbobi. Suna buƙatar adadin kitsen dabbobi na 15-20%.
Sunadaran asalin tsiro, kamar su waken soya, ba su cika narkar da jikin ɗan ƙanƙara ba. Likitan dabbobi na iya sanar da ku daidai game da takamaiman abincin ku. Yana da hadari don wuce gona da iri.
Wani dalilin da zai sa ferret na iya samun asarar gashi mara kyau shine dabba baya bacci yadda yakamata. Ferret yana da faɗuwar rana, wato mafi girman aikinsa ana haɓaka shi daga magariba zuwa wayewar gari. A cikin awanni 10-12 kuna bacci, yana buƙatar zama cikin duhu cikakke don sha melanin da ake buƙata don lafiyar ku. Idan kuna bacci ba daidai ba, kuna iya samun rashin lafiya wanda ke sa ku mutu.