Wadatacce
- 1. Kiyayya yin jika
- 2. Ka ji tsoro cikin sauƙi
- 3. Suna amfani dashi azaman kayan daki, gado ...
- 4. Yi lokacin hauka
- 5. Suna nannade cikin barguna, wayoyi ...
Cats dabbobi ne da ke da babban ikon lashe zuciyar kowane ɗan adam. Duk wanda ke da kyanwa a gidansu ya san cewa kallo mai taushi, shafa a kan ƙafarsu ko wasu '' raɗaɗin '' mai daɗi '' ya isa ya sami duk sha'awarmu.
Ba zai iya taimakawa ba sai dai yana son su da hauka, yana bakin ciki lokacin da suka yi kuskure, kuma akwai zaman wasannin da yawa tare da su. Amma galibi, suna yin abubuwan ban dariya waɗanda muke ci gaba da tunawa da su koyaushe kuma, koda kuwa ba sa tare da mu, ba makawa ne a tuna da waɗannan lokutan da murmushi. Mutane da yawa za su ce anthropomorphism ne, amma ba wanda ke ɗaukar murmushi daga fuskokinmu lokacin da muka tuna waɗannan abubuwan.
A yau a PeritoAnimal mun kawo muku Abubuwa 5 masu ban dariya cats suna yi don samun hankalin mu kuma kada a manta da mu a rayuwar mu.
1. Kiyayya yin jika
Babu shakka wannan yana saman jerin. Yayin da kuliyoyi da yawa na iya son ruwa, gaskiyar ita ce, yawancin su suna ƙin ta. Za su yi duk mai yuwuwa don hana shi jika, gami da karcewa, a gare su lamari ne na rayuwa.
Baya ga juriyarsa da kuma kin amincewa mai zurfi, idan kun sami nasarar jika shi, tabbas za ku yi ɗan dariya kaɗan yadda yake kama lokacin da duk ya jiƙe.
2. Ka ji tsoro cikin sauƙi
Gabaɗaya, kyanwa yawanci suna cikin natsuwa a cikin gida. Suna da lokutan da suka fi damuwa, amma gabaɗaya koyaushe suna ƙoƙarin samun kwanciyar hankali don samun nasara. A saboda wannan dalili, yana fuskantar hayaniyar da ba a sani ba, sabon mutum, kare har ma da ƙarar da ta yi yawa, ba abin mamaki bane cewa cat ɗinmu yana hawa saman kabad, idan zai yiwu.
3. Suna amfani dashi azaman kayan daki, gado ...
Kyanwa ba za ta iya fahimtar dalilin da ya sa ba za ku ma kula da shi fiye da yadda ya saba yi ba. Idan za ku iya, za ku yi amfani da shi azaman yanki na kayan daki, azaman abin hawa da kuka fi so har ma azaman mai siyar da kanku. Wannan ba don dabbobi masu girman kai ba ne ko saboda sun yi imani sun fi ku. Don haka idan ba ku hana su ba, yana da kyau ku shirya kanku don cizo mai daɗi.
4. Yi lokacin hauka
Daga ko'ina ba za su iya fara tsalle ba, ƙin ƙafar ƙafa, cizon yatsa har ma da bin fatalwa. Cats su ne, ba tare da wata shakka ba, halittun duniya, ko aƙalla sau da yawa suna zama. Mutane da yawa suna da'awar cewa karnuka suna da hankali na shida, me yasa cats ba za su iya samun guda ɗaya ba? Suna rayuwa a cikin nasu hanyar, a cikin aiki mai mahimmanci kuma na musamman, kamar yadda ya kamata mu ma!
5. Suna nannade cikin barguna, wayoyi ...
Idan kuna da kyanwa, tabbas za ku sami duk tufafinku cike da zaren sako -sako da ƙananan ramuka. Cats suna da babban wurin da za a hargitse a cikin wuraren da ba a bayyane ba, har ma da fuskantar irin wannan yanayin a baya, da alama za su sake ɗaukar farcensu don gama karya kayan da suka fi so.